[Review] Wireless Mice logitech g305

Thsnh989
8/6/2018 14:50Phản hồi: 7
[Review] Wireless Mice logitech g305
Chào mọi người 😃 , mình mới nhận được chuột g305 mới nhất của logitech từ amazon sau khoảng 2 tuần chờ đợi và sau khoảng 3 tiếng trải nghiệm con chuột này mình có vài cảm nhận cá nhân về chú wireless mice gaming này .
Đầu tiên là về ngoại hình giống y hệt G102 và G-pro nên không cần phải bàn luận 😁 . Kết cấu của mice g305 này khá chắc chắn khi test thử rung lắc nhưng không có dấu hiệu có tiếng lạch cạch trong chuột , lực nhấn chuột trái nặng hơn chuột phải và tương tự với hai nút forward và back .
Kế tiếp là về khoản kết nối và thời lượng pin . Theo logitech thì con này chỉ có 1 đường kết nối là wireless với receiver với 2 mode là High (1ms) và Low performance (8ms) , hai mode này phải chỉnh ở trong phần mềm download tại trang chủ logitech chứ không có switch trên chuột . Mình có thử 2 mode là high và low thì cảm thấy không có nhiều khác biệt lắm ( chắc bác nào chuyên game FPS thì chắc nhận ra này :D ) ngoài việc trong mode low performance thì chuột có tốc độ di nhanh hơn so với high o_O cùng một mức DPI . Thời lượng pin thì theo logitech là 250 giờ liên tục với High mode và khoảng 9 tháng với low mode , cái này phải dùng 1 thời gian mới rõ có thực sự hay chỉ là quảng cáo 😃 .

Nãy giờ toàn nói về ưu điểm của em thì sau 3h trải nghiệm với ẻm thì mình cũng phải nói về điểm trừ cực lớn của con g305 này theo cảm nhận của mình :mad: là thanh lăn cuộn ( scroll ) của em nay siêu nặng phải nói là nếu bạn nào quen dùng lăn nhẹ và nhanh thì sẽ phải phát điên vì nó . Mình bị đau cơ ngón trỏ khi phải làm quen với thanh lăn mang một phong cách tập tạ 😔 này . Nhưng mà lúc mới tập thì đau ,sau vài hôm dùng chắc sẽ quen với cái cuộn nặng này :D .

.Kết luận:
- Điểm cộng :
+ Chuột nhạy
+ Thời lượng pin dài

- Điểm trừ :
+ Thanh cuộn chuột rất nặng
+ Giá còn hơi cao
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thsnh989
ĐẠI BÀNG
6 năm
up.
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
6 năm
up
Bác test high với low mode sao rồi ạ ? Low mode dùng ổn ko ?
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Santiago BatO Dùng rồi , low dùng lúc ko chơi game thì theo pin gốc từ hộp được 6-7 tháng gì đấy tùy cường độ nhưng trung bình mình dùng ngày khoảng 4 tiếng thì sau 7 tháng phải thay . High mode thì khỏi nói luôn tốc độ 1 ms 😁 không phải bàn cãi .
@Thsnh989 nên dùng Low hay High per vậy bác? Sau một thời gian bác sử dụng?
Hai.Can
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đào mộ tý ạ 😆. Con này so vs con g304 khác nhau điểm nào bác nhỉ. Định làm e chuột ko dây chơi game trong tầm giá. Mà ít bài nói về 305 nầy
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hai.Can Giống nhau nhưng mã g305 có màu trắng .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019