Review xe Air Blade 2016

triabidz
10/12/2015 4:41Phản hồi: 1.014
1.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duogdag
ĐẠI BÀNG
7 năm
xe này dành phân khúc đi nhẹ nhàng, nên bạn hạn chế đi tốc độ cao nếu ko cần, thì máy mới ngon dc, còn tốc độ thì cứ hết ga là dc
Bệnh gần gần ở tốc độ 40-60 thì mình dc ôg bác chỉ là thay bi nồi nhẹ hơn và thay 3 cái lò xo ba càng của sh ý vô chạy hết liền ko còn bị nửa!chạy xe máy mạnh lắm lên ga là chạy!nhưng mà máy hơi gào chúk!nhưng cảm giác đi 2 người máy khoẻ hơn lúc đầu!
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
Xe mình ko biết có lệch ko nhìn méo méo sao ấy nhỉ
@val_1983 Đầu lệch sang trái rồi bác , theo hướng lái .
Các bạn cho mình hỏi là con air blade 2016 của mình chạy dc 1600k đi 2 người chạy tầm khoảng 43k/lít xăng!chạy đường thành phố! Ít nhồi ga!như vậy có ổn không!
@Luahai Chạy đo hành trình mứt e chóp chóp thì chỉ dc 145k thoi
@Luahai Bác xài nhớt j bác , mang kiểm tra xem sao
@SúngToLoGìThiếuGái Mình mới đi vô honda nó nói gì đâu ko àk!mệt chết đi đc!xong kêu nó kiểm tra các cảm biến thì nó nói là nếu bị lổi là đèn fi sẻ sáng!xong mình kêu nó vệ sinh lọc gió với bugi nó tháo ra thì còn mới!haiz!
Xe mình hiện giờ là thay bi nồi nhẹ hơn và lò xo 3 càng nhẹ hơn để hết gần máy!với nhớt shell 10w-40! Và trọng lượng của 2 vkck mình là 170kg! Như vậy có phải là hao ko? 43km/1lit xăng 95 nhé
@SúngToLoGìThiếuGái Àk còn nửa kêu nó reset lại ecm nó nói sao mà làm đc!nó ko chịu làm !tức quá về luôn!tự làm thủ công hjhj!
Trọng lượng 2 vk ck bác kinh thật , người 80 , người 90 hả bác , ab16 k cần rết ecu nha , cứ để vậy mà đi , thay thử nhớt khác xem sao bác .
Hihi
Hjhj tại hơi to con 1 chúk!chắk thay lại 10w-30chạy! Mà bây h nó bị thêm 40-60km là bị gần gần xe hơi ít đủ cảm nhận!mình nghĩ bó bị zũ dây curo!haiz bạn có cách trị bệnh nầy ko??
@Luahai Xe ab16 nào cũng bị gằn hết bạn , ít hay nhiều thôi , xe mình thỉnh thoảng vẫn bị , nhất là chở thêm người phía sau nặng .
@SúngToLoGìThiếuGái Thế có cách nào hạn chế ko bạn!thấy chán khi chạy tốc độ đó!
@Luahai Mình cũng k biết , bác thử đổi nhớt và lap xem có bớt hơn k , xe mình giờ đỡ gằn nhìu nhờ xài mobil 1 gold và motul 300 gear .
Mình sắp thay nhớt lap, đã mua sẵn liqui moly 150ml, đổ vô hết có sao không mấy bác
Có bác nào xài dây curoa pcx rồi cho e xin cái kiến . Nó có đỡ được tiếng dế kêu ko ạ.
Xe em chạy khá bốc , mượt nhưng có cái tiếng dế kêu khá bực bội . Màu xanh nhám nhé. Odo 6600km
@Hung1909 bạn sơn đen vành bao tiền vậy
@thanhtung211 Xe zin bạn ơi . Mua từ đầu nó màu xanh nhám vành đen rồi ạ . 50trieu bao giấy tờ ạ . Mình mua ở tiến thu đà nẵng. Còn màu đen nhám black edition rẻ hơn( 48tr ) . Màu xanh nhám này đắt nhất ạ
@Hung1909 xe của bạn là màu xanh cao cấp rồi head nó sơn nhám, sơn đen cả vành mà
trc mình cũng thik màu xanh lắm, xanh + vành đen, h mới đc nhìn tận mắt 😁:D
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
mấy bác giúp e đuọc không . xe e airblade 2016 mà đi gần 3000km roiif . có một lổi khó chịu là khi đi nó cứ có cảm giác xe rần rần khó chịu lắm có bác nào bị rồi cho e hỏi đây là lổi gì đuọc không . chứ xe ga mà đi khó chịu thế này còn chán ko bằng xe số
@lehunghmu Xe mình 6600km vẫn còn bị nè bác.
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
@Hung1909 thế bác tìn r nhiyeen nhân là gì chưa . lên head nó bảo chả sao cả
@lehunghmu xe nào cũng thế thôi bạn ơi. xe mình mua đâu năm 2017 đến giờ 10000km ròi. đi như máy cày 21040372_847528952069331_920101162_n.jpg 20170601_094926.jpg 20170412_124013.jpg
kaneruan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vô hãng kêu vệ sinh nồi trước nồi sau là hết rần.
@kaneruan Haizzz kêu nó vệ sinh kĩ cũng như không bác ơi . E quan sát thì thấy nó tháo ra rồi lấy cái băng xô quét quét bay bụi rồi lắp lại . Haizzzz vãi cả vệ sinh
kaneruan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hung1909 Vậy ra head khác, mỗi head làm 1 kiểu chứ ko phải ở đâu cũng vậy đâu bác. Khu nào mà nó mở lốc nồi, mở nồi sau nồi trước rồi xịt bay hết bụi đi thì mới gọi là vệ sinh nồi.
@kaneruan ra head khác cũng được hả bác . có tốn tiền không .chỉ cần head honda thôi là được hả
kaneruan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hung1909 Xách mình ko đi thì tốn công. Còn nếu xách sổ BH đi bão dưỡng định kì thì ra head honda nào cũng được.
@kaneruan Hôm trước nó mở nồi vệ sinh lắp vào thiếu con ốc bh mình đòi nó được ko
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật chứ cá nhân thấy cái màu đen nhám nó ko dc sang đẹp và cao cấp như màu bóng và tù tính mà sao nhiều người thích vậy nhỉ ?

@Deadpoool Cá nhân thấy màu đen xám từ tính là đẹp nhất dòng AB này rồi! Con đen nhám giờ nhìn hơi nhàm quá, với lại ra đường thấy nhiều quá nên cũng hơi chán 😁
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
@imperius_king Thật chứ nhìn hình đã thấy xấu, giá hãng cũng thấp hơn từ tính 1tr mà bán ra lại cao hơn vì do người dùng thích hàng mới và chạy theo phong trào chứ sơn đen nhám là rẻ tiền nhất.
Dân VN muôn đời là lũ hó hùa :D
Nhưng vẫn có 1 số ko ít dân VN ko hùa trong đấy có mình và bạn :D
@Deadpoool Màu đen nhám ngoài mình toàn đi nhiều lắm bạn ơi . Nên quyết định thêm tiền mua màu xanh nhám . Lạ . Chỉ có vài chiếc đi thôi bạn . Từ hồi mua xe tới giờ chỉ gặp đúng một chiếc giống mình
@Hung1909 Màu đó của bác là do head sơn lại, rồi bán! Honda không có màu đó đâu
@imperius_king Chắc nó sơn lại độn giá lên đó bạn . Mà thôi kệ . Nó sơn cũng được . Miễn ít đụng hàng kakak
Ngoài mình có màu này nhưng là màu nhám nhé . 47tr . Cũng hiếm giống màu xanh nhám của mình.
Có màu xám đen nhám nhìn cũng đẹp
@Hung1909

Ý bác là màu này!
Em khoái màu này nhất + ít đụng hàng nữa
@imperius_king màu này ngoài mình đi nhiều lắm bạn ơi . có màu nhám của head nó sơn lại mới ít đụng hàng . như màu này mà loại nhám á bác . bữa nào e chụp cho bác coi . đẹp
mrtuan2006
ĐẠI BÀNG
7 năm
@imperius_king mới hốt 1 con. công nhận đẹp.
hainganbi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình là fan NvX mà thấy ab màu này đẹp nhất..
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hainganbi
Nvx thật là mình thấy xấu rất xấu. Xấu hơn nou ngày xưa nhiều. Đẹp nhất là nou 4 nhưng máy thì ko thể bằng ab dc.
Nvx máy bốc ngon hơn ab nhưng body xấu thê thảm, đã vậy đi mưa phát thấy tội người ngồi sau hoặc ng lái, chế cháo thì ko an toàn
hoặc màu xanh dương nhám của mình hoặc màu đỏ nhám ít đụng hàng
Mình mua xám đen được 1 tháng r, đẹp mà khỏe khoắn.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy cái màu nhám dễ mà. Mua màu nào cũng được ra tiệm dán xe kêu nó dán nhám là thành nhám hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019