[Review xe] Honda Sh 150i đời 2013 - xứng đáng vua xe ga 150cc

cuLong
13/10/2018 11:42Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
'...một phần là xe côn tay vẫn mất thời gian cho thao tác lên số...."

Chủ thớt chắc chưa đi xe côn tay nên đánh đồng với việc vào số như dream, wave, sirius...các kiểu ?! Xin thưa vào số 01 khi đã có tua máy thì việc vào số còn lại rất nhẹ nhàng, không nói là rất nhạy !!!
bkitnt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Như ntn là biết trẻ trâu rồi: "Nói ra có lẽ tất cả anh em sẽ không tin, nhưng mình từng 2 lần dừng đèn đỏ và depart thắng Exciter 150"
@bkitnt cám ơn già trâu quá khen. 😁
Yiin
Trứng
6 năm
Xe mình mua đầu năm 2015 đến giờ cũng 60.000km rồi. Đợt đó màu này hết 150 nhưng vì ko đợi đc nên đành mua 125. Công nhận bảo dưỡng định kì, thay dầu đúng hạn xe đi ngon lành chả vấn đề gì cả. Cảm giác đi vẫn cực kì bốc.
@Yiin Chúc mừng bro mua đc xe ngon
Em chỉ chê đèn tối quá, bản 2017 😔 Pha ko lại người ta đi ngược chiếu méo thấy gì.
@Chithanh1213 Mình thấy người ta đi độ lại bóng led trong chóa để đèn ăn đường hơn á.
cry4rever93
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang chạy 125i 2016 mà thấy cũng đầm, chạy sang xe khác cảm giác lái chán hẳn, đang muốn thay bóng led, sơn vành với tay xách đen bóng, đã bị trầy 2 bên yếm vì bị đổ 2 lần :v , từ ngày mua đã 2 năm mà ăn gần chục cái đinh vào bánh sau, chắc mua ngày mùng 1@@ , thớt cho hỏi thay lốp sau như của thớt bao nhiêu ạ!
@cry4rever93 900k đó bạn. Vỏ Duro.
Pandavietnam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi cũng đang chạy con 150 2015, thay full led đèn sáng phê lòi hơn con sh2018. Chạy xe từ kỹ lưỡng đến phá xe mà chưa thấy hư hỏng gì. Thay nhớt đều và đúng km vệ sinh nồi, kim xăng... Thì xe luôn như mới.
cry4rever93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pandavietnam Bro dùng led gì vậy
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhớ hồi trước chạy con PCX 2011, đc 1 thời gian vô hội thấy có cái thay bộ nồi của pcx 150 gì đấy, gắn vô ra Nguyễn Văn Linh test lên max ga đc 125km/h. Có e SH 150 chạy theo cong đít, núp gió các kiểu vẫn không lên đc. Mình chạy cả 2 dòng xe cảm nhận đc 1 điều là thiết kế của con pcx dài thấp nên lên tốc độ cao cho cảm giác an toàn hơn SH, tay lái ít bị chao hơn, cảm giác đầm chắc. Giờ ít sử dụng hơn nên đi SH ko để ý về tốc độ lắm. Chạy lòng vòng trong phố hơi mỏi tay. Xăng hao nhiều xo với PCX. Đc cái dáng xe cao ráo đẹp.
Kelvin1992
TÍCH CỰC
6 năm
Bộ nồi thay gì mà có 1triệu, bác bị nhầm ko. Riêng dây curoa đã 700k, bố 3 càng chính hãng đã 500k, chuông cũng 350k, bi 150k...

Dù sao xe bác đi 5 năm mà vẫn bốc là ngon quá rồi. Nghĩ thấy mà buồn với con xe của mình, cũng đầu 2013 nhưng 125i, giờ chạy còn thua con xe AB 2017. Mặc dù các hạng mục bão dưỡng bác nêu ra đều làm định kỳ.

Xe mua 3 tháng đã chết máy do acqui, phải thay, rồi 1 năm sau đèn pha chết, phải thay, rồi chạy được nửa năm đèn pha lại chập chờn, lần này do công tắc, thay công tác. Rồi chạy tiếp vài tháng lại hỏng đèn chữ V... Tính tới nay 5 năm đã thay 2 lần đèn pha, 1 lần công tắc, 2 lần đèn chữ V trước và 1 lần đèn chữ V sau.

Lúc mới mua đầy bình đi 260km, giờ còn 230km.
Đúng là hiện tại, dòng xe ưa chuộng nhất là Vario 150 😁
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn chạy AB 2008, thấy nó khá nhẹ nhàng, ko phải quá bé nhưng nhìn con SH to quá, cồng kềnh
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác chủ topic lộn rồi, SH 2012 ra ngày 24/7/2012. Mình mua tháng 11/2012, đợi mãi mới có hàng 😁

https://autopro.com.vn/xe-may/honda-viet-nam-ra-mat-sh-noi-dia-hoa-93-gia-tu-6599-trieu-dong-20120724113129807.chn

Honda Việt Nam ra mắt SH nội địa hoá 93% giá từ 65.99 triệu Đồng

Sáng nay 24/7, Honda Việt Nam chính thức ra mắt SH 2012 với giá 65,99 triệu cho bản 125i và 79,99 triệu cho bản 150i.
autopro.com.vn

Công nhận cái đầu xe xấu quá, về phải làm lại cái mặt nạ với cái ốp chống hói đầu mới đẹp trai ra được 🆒

À mà mình với chủ topic có 1 điểm giống nhau là cũng note lại y chang khi thay nhớt máy và lap :p
@Play Boy Cám ơn bạn, vậy là xe mình mua sau 1 năm :D
Các bác làm ơn cho hỏi dùm, con sh của em hôm vừa rồi bảo dưỡng xong nó bị kêu cộc cộc ở vị trí phanh sau mỗi khi bóp phanh sau lúc em dắt xe lùi ra khỏi nhà. Ra head kiểm tra họ kêu là lúc bảo dưỡng bị dính dầu vào má phanh hay đại loại như vậy nên có tiếng kêu, họ check qua và lau lau 1 tí rồi thôi và mang ra kiểm tra thì không kêu nữa, sau đó em chạy vài hôm là lại bị kêu như cũ. Vậy các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên nó bị sao nhé! Thank các bác
Pandavietnam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trananh191281 Đi rửa xe nói thằng rửa xe rửa kỹ thắng đĩa rồi đi thay cái bố sh của Thái vào giá có 50k đảm bảo ko bị lại.
@Pandavietnam Ok, để em thử, cảm ơn bác
@trananh191281 Vãi cả bố SH thái! Nếu bác nói là bố của honda thì cả cái đông nam á này chỉ có VN sản xuất phụ tùng cho SH thôi, kiếm đâu ra Thái =))
@imperius_king Mình xài bố Elig của VN, cả cặp trước + sau 110k.
leonheart
TÍCH CỰC
6 năm
mình đang đi con @ đời 2002 hàng hót thời bấy giờ của bố già để lại, đi đến giờ 16 năm mà đc có 66k km... chủ đi bào dữ, có đi tour ko bác? nghe xăng cộ 37-38km mà lại buồn cho con xe của mình 27-28km :V
@leonheart 2002 là đời đầu luôn ko có fi hao là phải :p
NhatHuy2012
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho em xin chỗ sơn xe thớt ơi. Em cũng muốn sơn lại ạ
@NhatHuy2012 Ngoài nguyễn chí thanh á bro.
wtc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuLong: Chủ thớt cho hỏi đang chạy đôi lốp nhãn hiệu gì thế? Giá rổ thế nào? Mình thấy có dạo Michelin City Grip được khen là đi ít bị rê bánh lúc phanh gấp với vào cua vững mà chưa có dịp đi thử. Thay theo cách giảm trước, tăng sau làm có theo căn cứ gì k?
@wtc Bánh trc mình gắn Maxxis kim cương giá 550k. Bánh sau Duro 900k. Làm thử thôi chứ ko có căn cứ gì nhưng lại thấy tốt hơn bánh zin.
HoangQuy8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe mình 125 mua cuối 2014 đến nay gần 4 năm rồi. Mới đi được hơn 14.000km 😆 ( cơ quan cách nhà 2km ) Chế độ bảo dưỡng ko có gì ngoài hay rửa xe, thay dầu định kỳ và gần đây nhất bảo dưỡng 1 chút cái cổ xe hơi cứng đi chậm bị mỏi tay, vệ sinh buồng đốt kim xăng tổng 300k. Ngoại hình xe thì mình chỉ thay mặt nạ cho khoẻ, ốp sườn và pô ngoài ra ko dán diếc bảo vệ gì xe. Xe chỉ đổ xăng 95 ngày trước chạy tầm ~280km thì lại đổ đầy tràn, nhg khoảng gần 1 năm trở lại đây ko hiểu sao chỉ chạy được khoảng 250km. Mình luôn reset odo khi đổ xăng để theo dõi. Cảm giác ga xe thì đến bh vẫn gần giống như xe mới, kiểu mớm ga đi chậm nó cứ chồm chồm lên chứ ko lỳ ga. Người lạ mà đi xe mình ko quen sẽ bị đi ko đều ga. Nói chung với 1 con xe ga ra biển ~70tr mình cũng khá hài lòng. Điểm yếu duy nhất mình khó chịu là nếu đi dạo chơi lâu lâu là ê hết cả mông, yên xe mình nguyên bản.
Em vừa mua con sh125 đời 2013 xe mới chạy 23k của người quen giá 40tr , ngoại hình hơi cũ , đc cái xe ít đi nên máy còn rất êm đang tính lên dàn ý lun cho em nó
Đọc cái tiêu đề và tao nghĩ tới PCX 150 ==))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019