[Review Xe] Honda Winner 150 2018 - Xe đẹp, máy khỏe, đi làm, đi phượt, chở gái max phê.

Thanhvietth_92
19/10/2018 3:5Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

neyul18
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dag chạy winner đây
Winner dành cho ng cao 1 chút
Bánh sau trơn, qua mấy cái nắp cống sắt rồi thấy. 1 phần do trọng tâm cao nữa
2 bao tay đúng cùi, chạy dưới mưa thì thôi rồi, trơn, tê tay, bao tay ex ngon hơn
Chân chống ngang cao, đụng nhẹ là ngã xe
marklost
TÍCH CỰC
5 năm
@neyul18 😁 EX cũ thôi bác, ex mới đi chống chân tới mệt, ae m6 thì đuối, yên nâng hơn 1 phân mà chia 2 bên nên cao quá, bao tay thì thay bao spi hoặc givi đẹp hợn đó bác, đúng ex mới bánh chạy đỡ trơn thiệt, mà em chạy ex thấy yếu quá kakak, chắc sau này thử qua suzuki thôi.
@marklost Trước mình đi thử raider thấy tiếng máy rất êm và lực. Nếu nó đẹp mình đá mua rồi
marklost
TÍCH CỰC
5 năm
@Thanhvietth_92 Máy su thì nói gì, em kết lắm nhưng bị phản đối kịch liệt nên thôi, đau lòng cái dáng của nó ko hiền 1 tý nào 😁
@marklost Thế thì bác đợi con Gsx bandit 150 sắp ra đi, dáng con đó chắc không ai phản đối được
marklost
TÍCH CỰC
5 năm
@Thanhvietth_92 Bác đừng nhắc nữa đau lòng, 2 tháng trước em hỏi bên Minh Long có nhập ko thì họ nói ko, thế em mua luôn con ex19 đấy chứ, biết nó nhập về như hôm nay thì em đợi rồi 😔
Một cái wave phóng to.
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Xe Honda Winer 150 dở lắm không thể so với Ex được.
mitomrau_hy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết quá lá cải và toàn nhận xét chủ quan.
Không biết Tinh tế giờ hết người có khả năng viết bài hay không có khả năng chọn lọc bài viết nữa.

Ps: Chả hiểu sao thông số lốp ex2019 và win giống nhau mà chủ bài lại đánh giá win hơn...
@mitomrau_hy Người ta PA thì phải PA cho đáng chứ 😆
@mitomrau_hy Thông số lốp như nhau và mình đang đánh giá Ex hơn ở cái lốp sau nhé bác. Vành 3.5 phải hơn 3.0 chứ.
hidarling
TÍCH CỰC
5 năm
Hic. Đọc xong thì có vẻ hơi nhiều lỗi. Toàn phải cắt vỏ chai nước, nhét áo mưa rồi lót xăm xe để đỡ bị bắn với kêu thì không ổn rồi. Dáng thì mình thấy không khỏe mạnh bằng thằng ếch với thằng suzuki rồi.
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
Bài viết khá hay, chi tiết. Cảm ơn chủ thớt, nhưng công nhận là tác giả hơi trẻ trâu và thiếu ý thức ( leo vỉa hè mỗi khi tắc đường, thường xuyên đú trên 80 ở quốc lộ )
12minhduc.
TÍCH CỰC
5 năm
@bienlyber Không leo lề, không đú 80km/h thì lấy gì review cho các bạn.
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@12minhduc. Bạn hơi xàm, xưa giờ review xe chưa nghe ai bàn về chức năng leo lề cả, vụ tốc độ cũng được nói giảm nói tránh về vị trí được test để tránh gieo vào đầu các quái xế khác.
@bienlyber Bác ơi, trên quốc lộ 1a đoạn Ninh Bình-Thanh Hoá thì Wave anpha cũng chạy với tốc độ trên 80km/h nhé, đơn giản vì không ai thích ngửi khói và hít bụi, đất
12minhduc.
TÍCH CỰC
5 năm
@bienlyber Tất nhiên là bài review sử dụng ngôn ngữ thực tế, vui nhộn, không cần nói tránh, nói giảm quá nhiều để gây hứng thú cho người đọc. Vậy có cần bắt bẻ quá nhiều không.
Con này hao xăng hơn Exciter đúng k thớt?
@Sao_Cung_Duoc Tầm tầm như nhau thôi bác, tiết kiẹm hơn Ex150 2017 khoảng vài km/l
Yamaha Fan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thanhvietth_92 Sao tiết kiệm hơn được bác? Cục máy y chang, 2017 bánh nhỏ xe nhẹ hơn?
@Yamaha Fan tỉ trêuyền Winner là 14km/h trên 1000 vòng/phút đó bác.
với cả họ tinh chỉnh cái gì trong ECU nữa
Yamaha Fan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thanhvietth_92 Không biết bác có để ý không, winner để nguội khởi động granty lên cỡ 1700 1800. Khi máy nóng thì xuống 1500. Exciter cái FI hơi cùi lúc nào granty cũng 1200-1300. Chính cái này cũng giúp tiết kiệm 1 phần nhiên liệu. Xe tay ga hao xăng hơn xe số do granty nó quá cao thế nên công nghệ Idling Stop ra đời
12minhduc.
TÍCH CỰC
5 năm
Con này ra sau nhưng về mặt thiết kế, ngoại hình thua xa xe ngành.
Bjno1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con xe honda xấu nhất mình từng thấy
loctrang2412
ĐẠI BÀNG
5 năm
có 1 bài viết gần đây về Raider, nói gì thì nói mình vẫn yêu R hơn. E & W còn R thì đứng ngoài do cái chất của nó. k biết AE có QC hay không nhưng bản thân mình vẫn thích cái chất của R, cảm giác 1 mình 1 ntựa và k SS hơn thua.
P/S mình đi Raider va 39 cái xuân xanh.
marklost
TÍCH CỰC
5 năm
@loctrang2412 Kén cái dáng thôi bác, nó mà dáng hiền 1 tý em đảm bảo W và E lê lết với nó 😃 chạy côn sướng nhất cái máy rồi.
@loctrang2412 Sonic mà bán chính hãng chắc chả ai mua Raider nữa quá 😁
@loctrang2412 Lúc mua xe e kết xe nhà Su lắm, nh túi tiền eo hẹp, nhà lại có thằng e đi Ex rồi, thế nên mua Winner thôi
Xe ra 8 thế kỷ giờ review gì nữa. Rãnh thiệt. Sao không review luôn AB, vision, wave alpha, sirus,.. lun đi
@thuongnhung7 đang có cuộc thi review xe trên tinh tế mà b, ai có xe gì thì review xe đó thôi
Thằng trần lâu chết rồi mà đàn e của hắn vẫn còn hăng máu c.hó quá.
Ếu thik xe côn tay tí nào
Con winer xấu vkl. Nếu đẹp. Thì chắc đắt đấy
boyyeugirl
TÍCH CỰC
5 năm
đôi dép huyền thoại
@boyyeugirl Thành tựu của nền công nghiệp vn mà bác :v
kulele
CAO CẤP
5 năm
con xe cũ quoắc rồi mà còn đem ra review, hay là chạy danh số cho honda??
@kulele đang thi review xe trên tinh tế, ko thấy gần đây có mấy bài review Raider, Ex, S150...đó ah o_O
haphuong3112
ĐẠI BÀNG
5 năm
chắn bùn sau bác chế kiểu này bao sạch phuộc mọi thời tiết nhé. còn yên kêu bác đệm thêm miếng xốp vào cái núm đỡ yên thôi. bánh trước ngoài gắn chữ V bác làm thêm cái dè chắn z300 để kéo dài cái chắn bùn trước là sạch cổ bô à.
Xe yên cao chở gái xong gái kêu đau lưng lần sau ko ngồi nữa,mình thấy còn gẩy số ko nuột dc bằng ex,ngồi sau đi mưa bắn ko khác gì ex luôn
@Thành Lào Cai Vâng, cái vụ vào số k mượt như Ex nh mà cũng không vấn đề gì lớn
@Thanhvietth_92 Uhm thì là ko vấn đề gì lớn nhưng là thao tác cơ bản khi ngồi lên xe,ngày nào cũng đi gảy số nhẹ nhàng mượt mà xem có sướng hơn ko
@Thành Lào Cai đi k quen lại nghĩ sao đạp số rồi mà thấy k có tiếng gì cả nh đúng là sướng hơn thật :p😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019