Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Review Xe] Honda Winner 150 2018 - Xe đẹp, máy khỏe, đi làm, đi phượt, chở gái max phê.

Thanhvietth_92
19/10/2018 3:5Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

24/5 này có sự kiên cho winner nha các bác
@SúngToLoGìThiếuGái Bác có đi k? Hi vọng dc gặp mn ở đó
jojoteen
TÍCH CỰC
5 năm
Đang chán đây đây các bác, không biết Honda VN đặt thằng nào gia công phuộc sau cho Winner mà lởm vãi, xe e thường xuyên đi một mình, đi được tổng quảng đường 20k km mà phuộc sau xì dầu rồi, giờ mà qua ổ gà hay đường xấu thì nó xốc (lò xo) éo chịu nổi. Em đang định lên redleo, hoặc racinh boy, bác nào lên rồi cho xin ít kinh nghiệm thực tế với. Ngoài cái dụ phuộc sau, đèn led zin thì không có gì phàn nàn về em nó, mua xe đến giờ đi nhớt ngoài mấy loại bán tổng hợp tầm 100k mà chưa thấy bị kêu tăng cam hay hú mâm lửa gì.
@jojoteen Phuộc sau xe mình xì lúc 32.000 km thay tại head 1tr
jojoteen
TÍCH CỰC
5 năm
@NGUYENKHIEM218 Mình thì không thích phuộc sau zin Winner, để đi tạm ít hôm rồi lên phuộc ngoài.
VunggTauu
TÍCH CỰC
5 năm
@jojoteen Phuộc Redleo ko bình dầu 950k ấy bạn. Còn không thì mấy cây 2tr, cái nào cũng được.
jojoteen
TÍCH CỰC
5 năm
@VunggTauu Ok! Thanks bác đã tư vấn 😁
Radium94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jojoteen Phuộc zin đi đường nhiều ổ gà đúng là cực hình. Thêm nữa là cái yên zin mỏng dính nên đi đường xa đau đít kinh khủng.
Có ai đánh giá raider 2019 chưa nhỉ ?
Mấy con xe côn này thời gian bơm nhớt là 2 phút, lâu ghê. Không biết các bạn mỗi lần đề mày có chờ lâu như thế không ?
jojoteen
TÍCH CỰC
5 năm
@Thái Tâm Nghiên Tầm 10s là nhớt đã tràn ngập đầu bò rồi bác ơi, trên Youtube cũng có khá nhiều video tháo nắp xupap test bơm nhớt rồi. Thực tế thì mình cũng có để ý vụ này, mỗi sáng ra trước khi đề máy áp tai vào bên tăng cam rồi đề nổ nghe máy xào hơi lớn tí tầm 10s là êm lại ngay chứng tỏ việc bơm nhớt của xe rất nhanh chứ không chậm đâu. Còn việc chúng ta kỹ và yêu con xe của mình thì cho nó chạy cầm chừng 30s-1p hoặc 2 phút cho máy nó làm nóng và ổn định khi di chuyển thì tốt cho động cơ và tăng tuổi thọ. Riêng mình thì rất kỹ vụ nhớt châm 1,2l cho chắc và thường xuyên kiểm tra mực nhớt, thay nhớt đúng định kỳ nên máy móc rất ổn định. Kèm link test
@jojoteen oh thật thế hả bạn. Thế mà thằng kỹ sư hẻm hắn cho biết thời gian bơm nhớt là 2 phút. Làm hoang mang ghê.

PS: trong clip mình đếm có tần 4s là nhớt bắn tung tóe. Thế mà con vision của mình là 7s. Lâu ghê.
@Thái Tâm Nghiên Còn tùy nhiều thứ lắm bác: như độ đặc nhớt, bơm nhớt tốt hay không, nhiệt độ môi trường, cấu tạo động cơ, v.v. Ngoài ra, bắn tung tóe là một, nhưng từ việc bắn tung tóe, nó còn cần thời gian chảy tới từng ngóc ngách của động cơ con xe nữa. Như mình chạy Winner thì bật chìa khóa điện, đợi FI khởi động rồi đề máy, để đến khi vạch xăng lên đủ (Winner mình dựng chống ngang, để qua đêm kiểu gì cũng hụt 1 - 2 vạch xăng), sau đó chạy là vừa. Chắc cũng cỡ tầm 30 giây hoặc ngắn hơn. Để tầm đó chạy máy nó kêu khác, mà đề lên chạy liền máy nó kêu khác liền.
@_MyLoveIsWinter_ Đúng bạn ạ . Mình khởi động máy chờ 2 phút , nước ga đầu vọt nhanh hơn chút.
Mà bạn cho mình hõi dựng chống ngang qua đêm xăng hụt 1-2 vạch là tại sao hả bạn. Mình thấy xăng nó có chãy ra ngoài đâu nhĩ ?
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
5 năm
kkk... vẫn thích exciter hơn
yennhisp2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang chạy winner. Bạn gửi cho mình xin ít tài liệu sửa chữa winner nhé. Cảm ơn chủ thớt.
hongthanhdng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi đi được hơn 25.000km. Khuyên là không nên mua
- máy ồn, nhanh xuống
- giàn nhựa op ẹp rẻ tiền
- phuộc trước sau cứng (chén cổ đã hỏng từ km 10.000)
@hongthanhdng Do ko biết chăm xe thôi, mình đi 70.000 km máy vẫn êm ru, phuộc tống 3 vẫn cứng cáp, chén cổ ko hư, có cái dàn nhựa thì cùi thiệt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019