Review xe VinFast Klara bản acquy chì sau một tuần sử dụng

Discussion in 'Xe máy' started by Hồ Quốc Duy, 10/12/18. Replies: 396. Views: 70,165.

Hồ Quốc Duy
Theo dõi

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi Hồ Quốc Duy, 10/12/18. Trả lời: 396, Xem: 70165.

Chia sẻ

1. Hồ Quốc Duy

Best Answers:
    0
    Hồ Quốc Duy
    ĐẠI BÀNG
    #1 Hồ Quốc Duy, 10/12/18
    Sửa lần cuối: 11/12/18
    Trong bài này mình sẽ nói nhiều về cảm giác, kinh nghiệm rút ra khi sử dụng cũng như đánh giá xe sau khi sử dụng 1 tuần. Mình không bàn nhiều về ngoại hình nữa vì các bài viết khác đã có rồi.
    Ngoại hình xe với mình rất ok. Màu sơn, chất sơn rất ổn. Phuộc phiếc các thứ cho mình cảm giác như xe máy xăng. Yên xe cũng rất êm, chạy xe không một tiếng động nên hơi sợ =)). Cốp xe cũng rộng lắm.

Vì là dòng dùng acquy chì nên em ấy rất hạn chế những tính năng thông minh như kết nối với điện thoại, định vị v.v... Tuy nhiên, mấy thứ đó em thấy ko cần thiết, màn hình của xe cũng hiển thị đủ thông tin cần thiết rồi. Thực tế thì em đặt xe pin Li-ion, nhưng do cháy hàng hết rồi, em chỉ có thể mua bản Axit Chì, nhưng cũng hay, em hài lòng.

Về tính năng:
    - Nó có tính năng cũng khá hay và an toàn là Parking Đỗ xe. Khi khởi động, chữ P sẽ hiện lên trên màn hình, lúc này dù cho mình hay 1 đứa bé có vặn ga cỡ nào đi nữa xe cũng sẽ không nhúc nhích. Để chạy mình sẽ bấm và hold vào nút P (như nút đề máy của xe xăng) chừng 2-3s thì có thể lên ga và chạy. Mình thấy thiết kế thông minh, cũng phù hợp với thói quen đi xe máy thông thường là bấm đề máy rồi lên ga chạy. An toàn!

- Xe có 2 chế độ là Eco và Sport. Mới đầu mình nghĩ là chạy Sport cho ngầu. Nhưng sau 1 ngày sử dụng mình thấy chạy bằng mode Eco thì tốt hơn. Eco giúp tiết kiệm dung lượng điện, với an toàn lúc di chuyển trong thành phố đông xe, nó tăng tốc mượt hơn, không quá mạnh, không bị giật giật như Sport. Chạy Sport khi lên dốc hoặc lúc chạy đường trống thì ok hơn.

Với mình có 1 kinh nghiệm là tay ga của xe điện khác xe xăng. Khi mà mình dừng đèn đỏ hoặc có xe phía trước mình cần giảm tốc độ, thì ngoài hãm phanh ra, mình cần thả lõng hết tay ga ra, như vậy khi lên ga lại xe sẽ mượt hơn mà không bị giật. Chứ trước đó mình còn quen với xe xăng, mình cứ lên ga và bóp phanh, do phanh điện nên nó hãm động cơ lại, nên xe cứ cà khật cà khật khó chịu và nguy hiểm lắm.

Đang tải IMG_5088.JPG…

Đang tải IMG_5003.JPG…

Về tốc độ:

Tốc độ tối đa mình thấy tầm 42-43km/h. Phù hợp với đi trong thành phố thôi nhé. Không phượt được đâu. Lý do là tốc độ không phù hợp, với cả sạc đầy pin rất lâu (12 tiếng). Dù sao đi nữa thì 1 người bình thường mà lỡ có đi phượt chắc cũng chỉ 1 lần trong năm. Huống hồ như mình chả phượt phiếc gì từ khi mình bước vào tuổi trung niên vì vậy nên khi qua cầu trong nội ô mình thấy bình thường, còn đi ngoại ô dù chạy max speed tốc độc cao nhất luôn vẫn thấy đi chậm vãi ra =]] feeling cảm giác là vậy á. Nhưng mình đi làm canh thử thì mình cũng mất 40p để tới công ty (20km từ Tân Tạo đến ETown Central quận 4) y chang con xe xăng cũ mà mình ko dám nhắc lại tên =))

Về dung lượng và thời lượng pin:

Dung lượng acquy mình thấy thế này. Màn hình hiển thị chia dung lượng thành 5 nấc, vậy mỗi nấc là 20%. Cũng như xe xăng, những nấc đầu tiên sẽ rất lâu bị hụt. Nhưng một khi còn 3 nấc, 2 nấc, và 1 nấc là tuột rất nhanh. Mình để ý thì nấc đầu tiên đi được 35km. Nấc thứ 2 sẽ đi tiếp được tầm 25km. Và 3 nấc còn lại cỡ 10km - 15km thôi. Nhưng không nên để acquy còn 3 nấc mà ra đường vì xe sẽ chạy rất yếu, điện không đủ để nó chạy. Nên mình khuyên là cứ về là sạc. Hãng nói là xe sạc đầy mất tầm 5kw điện. Mình ở chung cư, mình trả tiền giữ xe và sạc như thuê bao trọn gói nên mình không kiểm chứng được đúng không.

Hôm mình đi từ Lê Văn Sỹ (còn 3 nấc dung lượng) đến Lạc Long Quân - Đầm Sen thì hết pin. Mình cũng được 1 phen lo sợ. Nhưng may quá là ngay đó có Vinmart+, mình vào thì thấy đúng là có chỗ để sạc thiệt. Sạc, ngồi ăn, chờ tầm 1 tiếng thì mình đi thêm được 9km nữa về tới nhà, đương nhiên là sạc free, thậm chí còn free cho tất cả các loại xe điện không chỉ riêng xe Vin.

Thiết kế 5 bình acquy nên con xe này ưu điểm là nếu có hư, thì sẽ kiểm tra hư cell nào, thay cell đó, chứ ko thay hết. Còn với con xe pin thì hư là thay cả cục. Mà cục đó mắc lắm, 11 trịu nha. Đương nhiên là được này mất kia.

Mình thì do làm UX/UI giao diện và trải nghiệm người dùng, nên cách sử dụng của mình luôn là flexible dễ thích nghi với sản phẩm mới. Tìm hiểu và thay đổi thói quen để sử dụng sản phẩm. Mình không thể mang insight user nội tâm người dùng sử dụng xe xăng lên một chiếc xe điện được. Mình nghĩ xe này sẽ rất hợp với các em học sinh, sinh viên, nội trợ, các bác trung niên ít đi đâu xa, các bạn trẻ yêu môi trường... Xe sẽ không phù hợp với các bạn đang đi xe tay côn yêu tốc độ, cũng ko phù hợp với các bạn yêu thời trang đẳng cấp, không phù hợp với Grab hay GoViet nhé ^ ^

Đang tải IMG_5125.JPG…

Đang tải IMG_5089.JPG…

Cuối cùng là tiết kiệm nè. Căn hộ bên em có chỗ để sạc cho xe. Và phí cũng dễ cưng quá chừng. Phí giữ 15k/tháng, phí sạc 45k/tháng (!) quá đã . Zị em bái bai tạm biệt mấy cây xăng luôn rồi. Tiết kiệm vậy em sẽ mau giàu lắm. Em sẽ mua thêm nhà, sắm thêm vàng và đô la =))
    Mọi người chờ tháng sau em feedback phản hồi tiếp nha
    ❤ thả tim cho team sale và team CS của #vinfast đã chịu khó email thư điện tử trả lời thắc mắc và complain khiếu nại của mình vì mua xe khó quá. Cuối cùng cũng ok.
    ❤ tạm thời thả tim cho em #Klara . Xe tốt hay không đi lâu dài mới biết.

Đang tải IMG_5126.JPG…

Đang tải IMG_5127.JPG…

Chốt: Klara có thể không phải là con xe điện tốt nhất (đương nhiên) nhưng nó đang là con xe điện nổi tiếng nhất (mạng xã hội VN). Nó làm cho khoảng cách suy nghĩ người dùng giữa xe xăng và xe điện gần nhau hơn.

!!! Warning: Làm gì cũng phải đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Mình cũng được 1 phen rút kinh nghiệm. Ỷ y sài theo quáng tính, với cả không thấy ai mention gợi nhắc đến chuyện sạc lưu ý này kia nên mình không đọc quyển manual guideline hướng dẫn sử dụng. Sạc xe có có quạt tản nhiệt. Và họ khuyến cáo không được vừa sạc vừa để sạc trong cốp. Mình ỷ y không đọc gì cả, mấy ngày liền để trong cốp mà sạc. Đến tối hôm qua mình đọc thấy hết hồn, xuống mở cốp thì thấy nóng trong cốp như lò nướng á. Nên các bác cũng hãy cẩn thận đừng như mình :(

File đính kèm:

Chia sẻ

JackyXII, HiSecret, William_Huỳnh73 người khác thích nội dung này.
    #1 Hồ Quốc Duy, 10/12/18
    Sửa lần cuối: 11/12/18
  2. open0

Best Answers:
    0
    open0
    TÍCH CỰC
    Chất rồi !

heomatHồ Quốc Duy thích nội dung này.
    1. skyline2

Best Answers:
      0
      skyline2
      TÍCH CỰC
      skyline2 @lamdainhan10 Bạn không sợ hết xăng chăng hah

2. hakuyosha

Best Answers:
      0
      hakuyosha
      ĐẠI BÀNG
      hakuyosha @skyline2 Xăng thì ghé cây xăng đổ mất 2 phút là đi tiếp, còn con này xạc cả tiếng :))

odysseyntnTrituong thích nội dung này.
    3. N H Nhất Linh

Best Answers:
      0
      N H Nhất Linh
      ĐẠI BÀNG
      N H Nhất Linh @hakuyosha Nếu dùng bản Li ion thì cũng mất tầm 2 phút để thay pin thôi, chẳng qua vì hiện tại kế hoạch phủ sóng trạm pin vẫn chưa hoàn thiện

4. shininglife

Best Answers:
      0
      shininglife
      TÍCH CỰC
      shininglife @skyline2 chứng sợ hết pin là khi nào cũng cắm sạc. Chứ có ai cứ thấy cây xăng là nhào vào đổ đâu =)) làm gì có ai bệnh vậy :))

3. hvmcsa

Best Answers:
    0
    hvmcsa
    ĐẠI BÀNG
    Giờ đặt con klara phiên bản pin còn kịp không a e?

1. NKHangg

Best Answers:
      0
      NKHangg
      ĐẠI BÀNG
      NKHangg @see022 Người ta hỏi bản Pin. Còn chủ thớt dùng bản ắc qui chì thì người ta nói cháy hàng không mua được có gì sai?

vuhoainam86 thích nội dung này.
    2. skyline2

Best Answers:
      0
      skyline2
      TÍCH CỰC
      skyline2 @see022 Bạn có vấn đề về mắt hah, thớt của ng ta người ta phải feedback chứ, chả lẽ đang xong quăng đó trốn mất tiêu :)))))

3. Hvu177

Best Answers:
      0
      Hvu177
      ĐẠI BÀNG
      Hvu177 @see022 thằng này chuyên gia đi kím chuyện câu comment ae

4. lukul

Best Answers:
      0
      lukul
      ĐẠI BÀNG
      lukul @see022 Ổng mua ko kịp bản pin, nên phải mua bản ắc quy ạ, chạy tốt lắm là review bản ắc quy

4. _-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_

Best Answers:
    0
    _-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_
    VIP
    chưa thấy nói : mua loai axit chì .sau này mua bình li-ion thay thì gắp được không

tranbinh198074anhtuan1066 thích nội dung này.
    1. hiddenwave

Best Answers:
      0
      hiddenwave
      ĐẠI BÀNG
      hiddenwave @_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Chỉ hỏi bạn 1 câu
      Nếu đổi được từ Axit chì sang Li-on nhưng giá khi đó giá độ lại sẽ là hơn 20tr. Bạn có chi không?
      Nếu không thì coi như Câu Trả Lời là Không bạn nhé :)
      Vậy cho nhanh :D

2. hoangnguyen85

Best Answers:
      0
      hoangnguyen85
      TÍCH CỰC
      hoangnguyen85 @harry_truong Về check lại kiến thức pin

3. Nguyen viet 169

Best Answers:
      0
      Nguyen viet 169
      ĐẠI BÀNG
    4. bachngochung90

Best Answers:
      0
      bachngochung90
      ĐẠI BÀNG
      bachngochung90 @hiddenwave bản ác quy chì động cơ 800w thôi bạn. bản pin động cơ tới 1200 lận. về cơ bản nó đã khác nhau rồi.

hiddenwave thích nội dung này.
  5. Tơ Lơ Mơ

Best Answers:
    0
    Tơ Lơ Mơ
    ĐẠI BÀNG
    Phí giữ 15k , phí sạc 45k ???

Tận hưởng niềm vui đi bạn. Ngày này năm sau dung lượng bình còn chạy được bao nhiêu km?

God is a Girl 666, cuongbk12, BachGL3 người khác thích nội dung này.
    1. vuhoainam86

Best Answers:
      0
      vuhoainam86
      ĐẠI BÀNG
      vuhoainam86 @Tơ Lơ Mơ Bạn đang tả mấy con ăc quy or pin Chị Na lởm hả

2. chuchadaqua

Best Answers:
      0
      chuchadaqua
      ĐẠI BÀNG
      chuchadaqua @Tơ Lơ Mơ Cái này sặc mùi quảng cáo! 1 lần sạc 5kw, nếu đi làm mỗi ngày, tính bình quân 4kw x 30 = 120kw, một mình nó bằng cả tháng tiền điện của 1 hộ gia đình rồi. Tính 2 chiếc thành 240kw, gia đình cho 150kw thành 390kw, giá luỹ tiến. Trả tiền sấp mặt!

taophi thích nội dung này.
    3. satan4ever

Best Answers:
      0
      satan4ever
      ĐẠI BÀNG
      satan4ever @chuchadaqua Ngày nào cụ cũng dã nó 60-70km à mà phải sạc đến 30 lần 1 tháng :))

4. chuchadaqua

Best Answers:
      0
      chuchadaqua
      ĐẠI BÀNG
      chuchadaqua @satan4ever Em đi về mỗi ngày khoản 50km. Đường SG, nên khó nói về lượng điện/ xăng tiêu thụ lắm. Có thể động cơ điện sẽ ngắt nên tiết kiệm được một chút, nhưng cứ Start/ Stop liên tục thì hên xui. Thêm nữa, đồ điện pin/ accu quảng cáo 80km/ lần sạc mà tin nó có ngày sấp mặt. Mới thì được chứ cũ thì...

6. Meomeo888

Best Answers:
    0
    Meomeo888
    ĐẠI BÀNG
    Có cảm giác thằng VIN mới lần đầu làm xe nên non kinh nghiệm hoặc cố tình chơi thấy thịt đè người. Làm cái khung xe quá nặng, quá chắc chắn, thiết kế bộ khung chưa hợp lý, dẫn đến kích thước cốp xe kô dc tối ưu nhất, nặng tương đương xe máy xăng. Đúng ra thì phải nhẹ hơn, mới tối ưu dc quãng đường chạy tốt hơn.

Nongata thích nội dung này.
    1. Tơ Lơ Mơ

Best Answers:
      0
      Tơ Lơ Mơ
      ĐẠI BÀNG
      Tơ Lơ Mơ @Hoang_HaoMinh Ủa ủa đang nói về trọng lượng xe mà sao bác lái sang thẩm mỹ nhanh thía? Bộ bác đuối lý rồi à. So kiểu dáng với xe từ thế kỷ trước thì có gì vẻ vang đâu!

2. Hoang_HaoMinh

Best Answers:
      0
      Hoang_HaoMinh
      VIP
      Hoang_HaoMinh @Tơ Lơ Mơ Bác ko hiểu à, trọng lượng nó còn liên quan đến kiểu dáng bác nhé, nó làm nặng 80kg thì hình dáng giống con xe Cúp đó

3. technological experience

Best Answers:
      0
      technological experience
      CAO CẤP
      technological experience @Meomeo888 Xe nhẹ. Khung yếu cũng sẽ bị chê thôi. Xe nhẹ là do mấy con xe TQ dỏm lắp phụ tùng dỏm vào nên mỏng nhẹ. Con PCX bản chạy điện tận 140 kg còn nặng hơn xe xăng.

4. Tơ Lơ Mơ

Best Answers:
      0
      Tơ Lơ Mơ
      ĐẠI BÀNG
      Tơ Lơ Mơ @Hoang_HaoMinh Bác này nhầy nhỉ. SYM elite 50 chỉ có 84kg, Abela 110 cũng chỉ có 100kg.

7. eddie-labo

Best Answers:
    0
    eddie-labo
    TÍCH CỰC
    Cảm ơn bạn chia sẻ rất thú vị. Cho mình hỏi mai mốt có vụ tới trạm của Vin thay pin rồi đi tiếp không nhỉ?

1. Hồ Quốc Duy

Best Answers:
      0
      Hồ Quốc Duy
      ĐẠI BÀNG
      Hồ Quốc Duy @eddie.labo Mình chưa thấy có trạm thay pin, chỉ mới thấy trạm sạc thôi hà

eddie.labo thích nội dung này.
    2. ufdb

Best Answers:
      0
      ufdb
      TÍCH CỰC
      ufdb @eddie.labo Theo như Vin nói thì sang năm có. Nó hợp tác với cả Petrolimex nữa, nên trạm sạc (thay pin) sẽ phủ khắp.

eddie.labo thích nội dung này.
    3. Hoang_HaoMinh

Best Answers:
      0
      Hoang_HaoMinh
      VIP
      Hoang_HaoMinh @eddie.labo Ko có đâu bạn, trạm sạc dành cho thế hệ dòng xe 2019

8. 3baba

Best Answers:
    0
    3baba
    ĐẠI BÀNG
    Tiếc quá mới mua xe đạp điện được mấy tháng thì Klara ra mắt.

1. Hồ Quốc Duy

Best Answers:
      0
      Hồ Quốc Duy
      ĐẠI BÀNG
      Hồ Quốc Duy @3baba Tiếc thật. Xe ra mắt hôm 20/11 là ngày 5/12 mình mua =))

songthuong09 thích nội dung này.
  9. Hornet600

Best Answers:
    0
    Hornet600
    ĐẠI BÀNG
    Đang tính bán xe Wave Honda bù ít xiền mua con này,

Tuy nhiên nghĩ nạp bình mỗi tối cũng hơi nản, quên cái sáng mai dắt xe chạy bộ

Ngọc Nam.2111, phihoansongthuong09 thích nội dung này.
    1. jindowing

Best Answers:
      0
      jindowing
      TÍCH CỰC
      jindowing @anhvu999 Hiện tại xe xăng vẫn là đg quang bác nhé vì các tiện ích, phụ tùng, vận hành....dành cho xe xăng có đầy đủ và dư nữa, còn xe điện tất nhiên là tương lai rồinhưng chính vì thế hiện tại nó vẫn đang bụi rậm chờ khai phá thêm

2. songthuong09

Best Answers:
      0
      songthuong09
      TÍCH CỰC
      songthuong09 @Hornet600 Chạy bộ đẩy xe, càng khỏe chân, nên giảm cân

3. songthuong09

Best Answers:
      0
      songthuong09
      TÍCH CỰC
      songthuong09 @Hornet600 Chạy bộ đẩy xe, càng khỏe chân, nên giảm cân

4. 1 like bố thí

Best Answers:
      0
      1 like bố thí
      CAO CẤP
      1 like bố thí @Hornet600 Đó là vấn đề của tương lai, còn hiện tại, với những nước đã phát triển xe điện thì lượng xe chạy xăng vẫn đang chiếm số đông. Khi mà các xe chạy điện của các nước đó chiếm từ 30% trở lên thì hãy nói đến từ tương lai.

10. tranvutruong

Best Answers:
    4
    tranvutruong
    VIP
    Cảm ơn bài chia sẻ của bác, rất hay và chi tiết.

Hồ Quốc Duy thích nội dung này.
    1. Hồ Quốc Duy

Best Answers:
      0
      Hồ Quốc Duy
      ĐẠI BÀNG
      Hồ Quốc Duy @tranvutruong Mình cũng hóng các bác đi Klara chia sẻ thêm kinh nghiệm với mình

11. Bánh Đa kt3

Best Answers:
    0
    Bánh Đa kt3
    ĐẠI BÀNG
    không hiểu ở chổ khi sắp dừng đèn đỏ , tăng ga và bóp phanh khi chạy xe xăng , thắng kiểu j lạ z

tml3nr thích nội dung này.
    1. p.a.tuan

Best Answers:
      0
      p.a.tuan
      VIP
      p.a.tuan @Bánh Đa kt3 ví dụ xe xăng bác ko về hết ga nhưng đạp phanh xe vẫn đi chậm dần, còn xe điện ko về ga đạp phanh nó sẽ cà giựt. Nôm na là ga thì đừng phanh, còn phanh phải nhả ga.

2. tranducviet2403

Best Answers:
      0
      tranducviet2403
      ĐẠI BÀNG
      tranducviet2403 @Bánh Đa kt3 Chắc thằng này làm sales cho vin

hunkenbkt thích nội dung này.
    3. hidarling

Best Answers:
      0
      hidarling
      ĐẠI BÀNG
      hidarling @p.a.tuan Xe điện thì bạn cứ bóp phanh là sẽ cắt điện động cơ nên cũng chả vừa ga vừa phanh được.

12. Zerovietnamese

Best Answers:
    0
    Zerovietnamese
    ĐẠI BÀNG
    ắc quy chì không tháo đc ra mang lên nhà sạc hả bạn

1. hasnguyenit

Best Answers:
      0
      hasnguyenit
      TÍCH CỰC
      hasnguyenit @Zerovietnamese tháo ra, lắp vào phê lắm bác

BachGLZerovietnamese thích nội dung này.
    2. Hồ Quốc Duy

Best Answers:
      0
      Hồ Quốc Duy
      ĐẠI BÀNG
      Hồ Quốc Duy @Zerovietnamese Không được bạn. Trước khi mua mình có email hỏi bên CSKH của bên Vin

Zerovietnamese thích nội dung này.
    3. BachGL

Best Answers:
      0
      BachGL
      VIP
      BachGL @Zerovietnamese Ở chung cư e rằng khó sạc

13. tranjella

Best Answers:
    0
    tranjella
    ĐẠI BÀNG
    Mính nói thiệt không nên mua bản ác quy, vì thấy ác quy mệt tiền, xài khoảng 2 đến 3 năm phải thay.

1. tranjella

Best Answers:
      0
      tranjella
      ĐẠI BÀNG
      tranjella @TuanHoang12 Cái này mình biết chứ, nói vậy cho đỡ chị nhà sản xuất, chứ mình xài xe đạp điện cứ 1 năm thấy 1 lần.

2. hidarling

Best Answers:
      0
      hidarling
      ĐẠI BÀNG
      hidarling @tranjella Ôi hôm trước mình comment khoảng 2-3 năm thay một lần tùy đi ít hay nhiều bị mấy bạn cho ăn gạch. :(

odysseyntn thích nội dung này.
    3. Tơ Lơ Mơ

Best Answers:
      0
      Tơ Lơ Mơ
      ĐẠI BÀNG
      Tơ Lơ Mơ @longchitchit Chỗ nào bán 5 bình 12V/20Ah với giá 2 triệu vậy? Dự rằng anh vin sẽ thay bình với giá 5tr đó. Tính cả tiền điện sạc thì tiêu tốn khoảng 400k-500k mỗi tháng.

4. goldeneagle

Best Answers:
      0
      goldeneagle
      ĐẠI BÀNG
      goldeneagle @Tơ Lơ Mơ Giá 5 bình thường nhiêu bạn

14. andungtra

Best Answers:
    0
    andungtra
    ĐẠI BÀNG
    giống như 1 bài PR hơn là một bài trải nghiệm

odysseyntn, hnilqhuydellhp thích nội dung này.
    1. p.a.tuan

Best Answers:
      0
      p.a.tuan
      VIP
      p.a.tuan @andungtra cứ trải nghiệm là phải chê hả bạn ?

2. odysseyntn

Best Answers:
      0
      odysseyntn
      ĐẠI BÀNG
      odysseyntn @andungtra Seeder Anywhere

15. thiết linh

Best Answers:
    0
    thiết linh
    ĐẠI BÀNG
    Thấy ghi phí giữ là 15k, phí sạc là 45k là cho 1 lần sạc hay 1 tháng sạc ko giới hạn....????

1. Hồ Quốc Duy

Best Answers:
      0
      Hồ Quốc Duy
      ĐẠI BÀNG
      Hồ Quốc Duy @thiết linh 1 Tháng đó bác. Em hưởng ké từ giá sạc của xe đạp điện bác ơi =))

16. 12minhduc.

Best Answers:
    0
    12minhduc.
    TÍCH CỰC
    Quá tệ luôn. Tốc độ tầm 43km/h. Sạc mất 12h. Đi được khoảng hơn 70km. Mua về cho mấy đứa học sinh chứ không phục vụ được cho số đông đi làm bằng xe máy.

odysseyntn, hunkenbkttranducviet2403 thích nội dung này.
    1. Meomeo888

Best Answers:
      0
      Meomeo888
      ĐẠI BÀNG
      Meomeo888 @12minhduc. Cơ bản là xe điện hiện tại đang phải hi sinh tốc độ để đổi lấy quãng đường di chuyển tối đa. Muốn tốc độ cao phải sử dung động cơ công suất lớn hơn, RPM cao hơn, và cũng cần phải có PIN lớn hơn nữa.

Hiện tại mình thấy con xe Gogoro 2 là đáp ứng dc các tiêu chí tương đương xe máy với tốc độ tối đa 90-96km/h, quãng đường di chuyển 100-110km, giá bên TW là 2500-3000$. Hi vọng xe VIN đời 2-3 cải thiện vụ này.

2. Tommy297

Best Answers:
      0
      Tommy297
      TÍCH CỰC
      Tommy297 @12minhduc. Chưa kể chở 2 nữa bạn :D , chở 2 chắc còn 3x + 50km hết pin

3. Ntminh85

Best Answers:
      0
      Ntminh85
      ĐẠI BÀNG
      Ntminh85 @12minhduc. Cứ phải trải nghiệm 1 năm trở lên thì mới rõ ra dc, mới 1 ngày chưa nói lên điều gì.

4. bachngochung90

Best Answers:
      0
      bachngochung90
      ĐẠI BÀNG
      bachngochung90 @12minhduc. theo thông số kỹ thuật motor của con này . thì tốc độ tối đa lên tới 80km/h nha bác. nhưng luật việt nam xe điện ko được chạy quá 50km/h nên hãng nó giới hạn tua trên phần mềm xe rồi. giống mấy con xe máy cũng bị hãm tua. luật việt nam thay đổi thì lên vin nó nạp lại phần mềm là tốc độ tăng lên đó.

vuhoainam86 thích nội dung này.
  17. anhlucky2

Best Answers:
    0
    anhlucky2
    TÍCH CỰC
    Khi nào mà vận tốc chạy được tới 80km thì mua, thử đi đường Phạm Văn Đồng hay xa lộ Hà Nội buổi tối mà chạy rì rì thì nó dí theo nó cướp cmn rồi

1. Hunglong96

Best Answers:
      0
      Hunglong96
      CAO CẤP
      Hunglong96 @anhlucky2 Chắc tầm 120 củ haha

2. xuantruong1992

Best Answers:
      0
      xuantruong1992
      TÍCH CỰC
      xuantruong1992 @anhlucky2 Tốc độ 40km/h thách bố thằng nào dám cướp ấy chứ. :D

3. Run4yrlife

Best Answers:
      0
      Run4yrlife
      ĐẠI BÀNG
      Run4yrlife @namng Ý của chủ thớt là cướp tư trang, tiền bạc và vất xe, xe nó thèm lấy vào.

winknamng thích nội dung này.
    4. ruoicoixuong

Best Answers:
      0
      ruoicoixuong
      ĐẠI BÀNG
      ruoicoixuong @namng Em cười phụt cơm với còm của bác

18. leechnao

Best Answers:
    0
    leechnao
    ĐẠI BÀNG
    bác chủ gần trung niên rồi mà nói chuyện xì tin vãi ;-)

1. Hồ Quốc Duy

Best Answers:
      0
      Hồ Quốc Duy
      ĐẠI BÀNG
      Hồ Quốc Duy @leechnao Trời phật .... Viết vậy cho đỡ khô khan bác ơi. Mình 18+ nhé

19. ronglua82

ronglua82 Mod

Best Answers:
    0
    ronglua82
    ĐẠI BÀNG
    Xe cũng okie nhie

bochitan thích nội dung này.
  20. axyzoptions

Best Answers:
    0
    axyzoptions
    ĐẠI BÀNG
    bài đánh giá gì mà anh việt lẫn lộn, đọc chóng hết cả đầu. Mong lần sau bác đánh giá nhớ dùng từ toàn dân cho dễ đọc.

hoan_tbd45hoanglong0712 thích nội dung này.
Tag:

Chia sẻ

Đang tải...