Review xe VinFast Klara bản acquy chì sau một tuần sử dụng

Hồ Quốc Duy
10/12/2018 9:41Phản hồi: 406
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khavy.love97
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cách chạy xe của bác lạ quá, cần giảm tốc thì bóp phanh nhưng lại giữ ga??
@khavy.love97 lúc vào vòng xuyến và kẹt xe á bác, đôi khi cần di chuyển thật chậm nên mình vừa để ga vừa rà thắng á
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hồ Quốc Duy con này thắng là ngắt điện sao mà rà kiểu xe ga được bác
@goldeneagle Bởi nên mình mới rút ra kinh nghiệm là thả hết tay ga rồi lên ga lại để đi từ từ á
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cũng mới lấy bản klara axit chì màu ghi sần sau nửa tháng chờ đợi ... chạy qua giờ thấy ok ... ông anh làm biển số chưa?
nếu có làm rồi cho xin chút kinh nghiệm ... e đang chờ hóa đơn vat mới đi đóng thuế đc giờ chạy chay thôi
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
@goldeneagle Mình cũng vẫn đang đợi đại lí làm biển số đây, có xong gắn vô chạy lòng vòng thấy cũng yên tâm thoải mái hơn 😃 hihi
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhieu89 Mình mới lấy biển hồi sáng đây
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
@goldeneagle Úi chà...chúc mừng bác nheee, chừng nào tui lấy biển xong tui khoe lại cho bằng ha😆
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhieu89 chỉ là méo hiểu tại sao tphcm lại biển 41 nhảm vl 😔
5Kwh cho 1 lần sạc đầy vậy mà phí sạc có 45k/tháng đúng là yêu nhất chung cư nhà bạn luôn 😁
SPORTMP
TÍCH CỰC
5 năm
@xuantuyendt Sao xe điện pega quảng cáo chỉ tốn 1000 đồng cho lần sạc đi được 100km ta . Còn klara 5kw lần sạc là nhiều quá
Tơ Lơ Mơ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điện thoại, laptop... pin từ 100% - 1% đều hoạt động như nhau. Xe điện pin yếu thì đẩy bộ lên dốc nhé.
primelong
ĐẠI BÀNG
5 năm
mục đích của chủ thớt là chỉ đi làm rồi về, lâu lâu đi ra vô xíu + cách xài kỹ của chủ thớt thì xài rất lâu mới chai pin hay hư ắc quy. gì mà cứ cứng nhắc đem so với xăng làm gì. với lại người ta chỉ nói về cái xe điện đó thì hãy đem so với các dòng xe điện khác so xăng với điện chi? Những ai nói này kia chỉ là họ sợ gặp phải vấn đề nên không dám trải nghiệm nó, tôi không có nhiều tiền nên chỉ mua pega bike chạy thay xe gắn máy đi làm hằng ngày bấy nhiêu đó củng tiết kiệm 1 khoãng nhiều, còn đi chơi với bla bla người khác thì đi xe gắn máy vì tiền dư kia có mà.
@primelong Mình đồng ý với bác. Mua gì cũng phải có lý do. Và ko lấy lý do của mình đi so với lý do của người khác
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@primelong Chuẩn đó bạn
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
@primelong Mình cũng đồng quan điểm với @primelong 😃
Tơ Lơ Mơ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Túm lại là xe này chỉ thích hợp cho một số ít người thôi. Vin thì quảng cáo thổi phồng như thể xe của mọi nhà. Mình không phản đối xe điện. Chỉ khuyên mọi người cân nhắc kỹ trước khi mua kẻo hối hận. Nên tham khảo ý kiến của những người đã từng đi xe điện chứ đừng tin vào quảng cáo.
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lý ngọc long Không bạn đó hình như no mua, chỉ là cái auto dìm khi chưa rõ vấn đề nó vào máu rồi. Thừa biết cái thổi phồng, nói quá thậm chí ko đúng là chuyện bt trong kinh doanh và phổ biến trên TG mà cứ nhằm VN đạp đạp thôi -_-
@vuhoainam86 Mình hỏi chơi cho vui thôi, chứ mình lấy gần tháng rồi. hiện tại đi hơn 1500km rất ok
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lý ngọc long Mình mới lấy được 5 ngày mà kết nối app ko đc. Làm cách nào lithium bạn có cả tháng hay vậy
@vuhoainam86 https://www.facebook.com/groups/1817103121788013/?ref=bookmarks
BÁC VÀO NHÓM NÀY, ANH EM CÓ CHIA SẼ CHI TIẾT VỀ XE
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này không kết nối được với điện thoại hả ta
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
@vo_tran_phu đúng rồi bạn, bản axit chi không kết nối với điện thoại, bản tiêu chuẩn mà nên được trang bị khiêm tốn hơn đàn anh, giá mới rẻ hơn đàn anh
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhieu89 Hic. Buồn luôn
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
5 năm
Cơ bản thì cái xe nó thành 1 món đồ công nghệ chứ không phải là phương tiện rồi.
Cá nhân mình thì số thiết bị cần phải sạc điện và mang theo người nên dừng lại ở con số 03.
Đã bao gồm cả laptop 😁
quá nhiều vinmart để sạc, tiện
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truongtuan2050 Vẫn còn 1 số vinmart chưa có chổ sạc bạn ah ^^
thangphuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đây là chiếc xe của tương lai
Cảm ơn đánh giá chân thật của chủ thớt. Mình rất thích những bài viết như thế này vì mình không có tiền để mua và trải nghiệm. Tuy nhiên, mình không tốt tiếng Anh, nếu được bạn viết giúp tiếng Việt.
@remi_khonggiadinh Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau 😃
Chậm quá, còn ko đi về quê được nữa 😔
@junying1607 Uhm, xe này ko dành để về quê được. Phân khúc nó là xe đô thị thôi. Mà giải pháp về quê của mình mấy năm nay là đi xe khách cho lẹ
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới lấy xe về trưa 2/1 li-ion ghi sần. Cảm giác đi với xe điện là tuyệt vời nhưng còn kha khá hạn chế. Các bác oke em làm review li-ion ko ạ
@vuhoainam86 Lên luôn bác, em thích chiếc đó quá mà ko có đủ lúa 😔
Meomeo888
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhoainam86 Bác test thử vụ xuống dốc nó có bị giới hạn ở 50km/h kô? Nếu có thì đúng là ECU nó lock speed limit rồi. Chắc sẽ có cách unlock để chạy dc tốc độ cao hơn. Thằng Vin củ chuối vl.
starwar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc nhiều bài review, toàn thấy đề cập đến vấn đề tính năng của xe hay xuất xứ phụ tùng linh kiện xe nhưng cái cơ bản nhất là tiện dụng thì không bao giờ nhắc đến. Thử nghĩ mỗi lần sạc đấy mất tầm 7-8 tiếng mà đi chỉ được tầm 70 km thì khó chịu thế nào, trong khi đó xe máy bình thường đổ xăng mất tầm 5 phút đi được hơn 100km. Riêng về khoản này là xe điện vìnfast kém xa xe máy truyền thống rồi.
Mình không phải chê hàng vietnam nhưng khi sử dụng xe để đi hàng ngày thì trước hết nó phải mang tính hữu dụng, chứ không phải hàng trưng bày nhiều tính năng đặt trong tủ kính. Để xe máy điện cạnh tranh được so với xe truyền thống, mình nghĩ ít nhất khi đấy pin phải chạy được tầm 200km và bắt buộc phải có tính năng sạc nhanh trong vòng 30 phút. Còn hiện tại, những người dùng xe máy điện này phải rất cẩn thận và tỉ mỉ (đi xe về phải luôn nhớ sạc pin, quên cái là hôm sau vứt xe nằm nhà luôn).
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@starwar Bạn nói không sai. Còn tùy nhu cầu mỗi ngày của bạn, nếu ban giao hàng hay grab thì không nên mua. Còn nếu mỗi ngày chỉ đi làm trong nội ô thì phê lắm. Không tin cứ mượn ai đó đi làm 1 ngày là biết đừng nhìn con số 70km cũng to đấy
vẫn nể bộ não của Phạm Nhật Vượng từ mì ăn liền, đến bất động sản cao cấp bây giờ lại muốn chùm cả Việt Nam bằng từ Vin... hoa hết mắt.
Anh BigC và Côpmat coi chừng đó
Mình mua con này đc 1 tuần, bán còn dream đc 25tr sang ngang luôn. Nhà đủ các loại xe từ ô tô, sh, lead, airblade, jupiter. Từ hôm đi vinfast xong còn ko thèm sờ đến ô tô. Đi nó có cái cảm giác sướng mà xe máy xăng ko mang lại đc. Nhẹ nhàng êm ái, tiện dụng, dĩ nhiên là ko dành cho những ng đi đường dài rồi, chạy trong phố đi làm, đi chợ, chơi loanh quanh, chở bồ đi chơi thì nhất. Xe đi cực chắc chắn vào xóc ko bị nảy tức tức mà rất êm như mỗi cú xóc lại đc đệm thêm một miếng cao su ấy. Lái rất sướng ko như con lead nhà mình lúc cua nó cứ bị vẳng, khó lái. Sh thì to nặng, đi phố xoay xở khó chịu mà chở con phí sau nó kêu xóc hơn vinfast. Yên Klara rất êm, ngồi thoải mái hơn các xe kia. Mới đầu về thấy lạ mắt nhưng sau càng nhìn càng đẹp. Đặc biệt là phía sau đèn led quá đẹp. Mình tin là những ng đi đg ngắn nếu đã đi e klara này rồi thì sẽ ko bao giờ muốn đi xe máy xăng nữa.
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trong_hang2007 Tôi cũng tương tự ông. Cơ mà bên dưới có bạn góp ý chở gái đi xa qua đêm quá hợp lý :v
Hiệu năng so với số tiền bỏ ra là không xứng
Phatmarcom
ĐẠI BÀNG
5 năm
về quê 200km, nếu dùng e nó chạy về, ghé quán càfe vừa sạc vừa ngủ 1 giấc. Chắc với quãng đường 200k, chạy xe này về chắc hết ngày nhỉ
@Phatmarcom Nếu bạn có thời gian =)) Bản pin thì mình ko biết, bản Acquy mình là khi cạn bình, sạc 12 tiếng mới đầy. Nên 200km thì xác định đi 3 ngày 3 đêm nhé bạn =))
@Hồ Quốc Duy Thế chở bồ nó mới có cái cớ mà qua đêm.
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trong_hang2007 Sáng tạo nhưng có vẻ hiệu quả 😁
Có ai đo thử sạc đầy tốn mấy ký điện chưa ạ. Mình thấy theo lý thuyết thì W=5×(12v × 20ah × 12h)=14,4 ký điện lận.
hthang38
TÍCH CỰC
5 năm
@trihung Bạn nhầm rồi. tổng 5 bình, mỗi bình 12V, 20A. Như vậy tổng công suất cần nạp đầy = 5x12x20 = 1200Wh = 1,2 số điện.
Công suất củ sạc không nổi 20A (bạn cứ xem thông số trên củ sạc ấy : 60V, 3-4A gì đó, khoảng 200Wh), nên cần sạc 6-7h mới đầy bình.
Vậy là một lần sạc tốn khoảng 1,5kwh = 1,5 số điện nhé (vì có thêm tổn hao khi sạc).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019