[Review Xe] Yamaha Exciter 150 2018 – Xe “Ngành”

Elralempago
15/10/2018 14:35Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói không xạo chứ t ghét ai chạy Ex. 10 thằng là hết 9 thằng chạy lạng lách rồ ra để chứg tỏ phần CON trong người nó. Mới cách đây 15p là có 1 nhóm phịch thủ chạy Ex chạy lấn làn bóp dèn led lia lịa như kiểu xe Cấp cứu.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@John Chris Nếu không có Ex thì nó cũng chạy con khác thôi, có dạo Max 2 còn là trùm xe đánh võng kia mà. Ngay cả Dream 2 có thời còn bị ghét hơn chó do bị coi là chảnh... Tại người thôi, hết thời của Ex lại có con khác.
Elralempago
ĐẠI BÀNG
6 năm
@John Chris Quan trọng là hành vi đi xe thôi bạn, chứ xe gì mà chả lạng lách được
@Elralempago Mà hành vi đi xe Ex thì 10 người hết 9 người chạy xe kiểu bố đời rồi. Chán chả muốn nói gì nữa.
@John Chris Ông thớt có phần vơ đũa cả nắm, nhưng cũng dễ hiểu vì hiện tại Ex rất phổ thông trong dòng xe côn tay mini, giá cũng dễ thở nên từ già trẻ trai gái từ anh thợ hồ tới mấy cha salés đa cấp đều ưa chuộng. Ở SG từ thời Ex135 thế hệ 2011 là mình đã thấy đủ thành phần choai choai chạy Ex ẩu rồi, nể nhất là tiếng pô Ex rất hiền mà cứ khoái nẹt cho to lên nghe mắc cười vãi : )) rồi các bác rảnh ra Q.1 buổi tối ấy Ex mà gặp mấy chiếc Pkl đy sau là tự nhiên nhột như kiến cắn "trym" vặn ga lớn lạng lách chạy thục đầu như kiểu khích ấy, rồi nhìu thành phần mới lớn vừa mua đc con côn tay là lại ra gió nữa. Bởi vậy nhìu con sâu làm rầu nồi canh mới thành ra định kiến như thế. Giống thời 2000 Sìpo là biểu tượng thiêng liêng của bọn cướp giật mà, chả mấy cha đy xìpo chịu chạy đàng hoàng nên mới như vậy.
ctrl c
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa được 1k km :| 2018-10-06 11.11.37.jpg
@thiennlt Haha, hành tội em nhỏ
Bravo1888
ĐẠI BÀNG
6 năm
Biết là yêu xe, nhưng mua xe là phục vụ mình. Có xe hịn mà gửi xe đò, ko wất 1 chuyến trải nghiệm cuộc đời. Cái xe này đèn có cũng như không, phuộc trước cộc cộc như cũ. Đây cái xe tui đi đc 4 năm, tuy ko đi đc nhiu km nhưng hay bào SG- BĐ IMAG0145.jpg IMAG0024.jpg
@Lý Văn Dũng AT Kkkk vãi lợn vậy mình thì chạy trời sập tối rồi sợ qá cắm đầu chạy mà đc hơn nửa đường thì buồn ngủ mà quanh đó vắng hoe (ko có bóng dáng xe máy nào lun @@ ) thế là gồng lên để tới địa phận Tp. Phan Thiết nghỉ ngơi cho an tâm mà ko may quất vô lề đường gãy gập càng thắng bên phải, tỉnh lun 😁 lúc chạy còn bị ảo giác nữa nhìn cứ thấy bóng người đi bộ dọc bờ ruộng nên vội thắng lại nhưng chạy tới thì cái bóng biến mất ??? :eek: Mà chạy trip ngắn 200 cây đổ lại thì e phang liên tục đc chỉ nghỉ 10-15p xíu thôy. Có kẽ ko quen nên thế
@quynhmatroi Eo, kinh vậy, đợt mình chạy cũng thấy hao hao bóng người nhưng mình không dám dừng lại, chỉ vừa chạy vừa niệm "nam mô a di đà phật" chạy không nghỉ luôn, từ 11h đêm đến 1h trưa hôm sau mới tới nhà (480km) :D
@Lý Văn Dũng AT Kkkkk tốt nhứt ban đêm nên dừng ngủ bác à. Tụi xe công giừờng nằm ban đêm ẩu lắm
@quynhmatroi Lúc đó cũng máu sẵn trong người nên 11h đêm dọn đồ rồi về luôn đó bác 😁
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe ngành đúng mà xe chuyên trộm chó
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Chiến HN uh đúng rồi tư tưởng những người làm nên "ngành" =)) con xe chắc nó tự đi trộm đc :v hài vcl
amanhunt
TÍCH CỰC
6 năm
Xe đẹp. Mình đi xe ga từ năm 2012, giờ nghĩ lại hồi đó mua côn tay mới đúng :v
@amanhunt Xe ga càng chạy càng yếu, giờ có tiền mình cũng vẫn mua xe côn hoặc số, chạy có cảm giác chứ xe ga chạy hoài chẳng sướng 😁
Re0
CAO CẤP
6 năm
thấy đẹp , hợp gu cá nhân , máy ok là mua thôi, chả thế mà người mua Ẽx là nhiều nhất phân khúc rồi anh em, các xe khác cũng ngon nhưng mặt nào đấy chưa hợp với cá nhân tưng người ,đừng khen chê nhiều quá .
toanck7
ĐẠI BÀNG
6 năm
xin hỏi ở Đà Nẵng có ai dán keo cho honda winner đen nhám không vậy? cảm ơn
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì mình vẫn chung thành ẻm này =)))). Mua từ năm 2012 đến giờ chỉ thay lốp, dầu, má phanh, mấy cái phụ kiện linh tinh ^^. (mượn tạm ảnh trên web)
boykute111
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường di chuyển khoảng 50km/ ngày thì nên xài nhớt độ đặc 40 hay 50 anh em ? Cũng đang xài motul luôn. Bóng đèn zin theo xe đúng là rất tối, đang định lên Led Phillips như thớt nói vì tính chất hay đi làm đêm khuya
Elralempago
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boykute111 40 là vừa bạn ơi, bữa mình đặt hàng lazada nhầm thành 50 nên xài luôn, trước xài 40 thấy oke hơn.
Còn đèn thì lên bóng phillip luôn đỡ lắp trợ sáng, giá cỡ 1tr3 1tr4 á
boykute111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Elralempago ok bạn, để mình tìm hiểu thêm bóng phillips xem sao. Cảm ơn bạn 😁
"Xe Ngành" ở đây tức là Ngành trộm chó, cướp giật, đá xe phải ko thớt. Còn "Mấy em Ngành" tức là đường dây mại dâm công nghệ cao đúng ko
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thấy exciter 2019 rất đẹp và đã fix được nhiều lỗi nhưng nếu chọn mua thì mình mua winner do thích cục máy DOHC hơn
mình 102 kg thôi, ngồi sau xe bạn được ko? nếu được inbox vào vùng kín nhé ;)
<BE3/PL team>
Elralempago
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zozomika qua BE2 tìm nhé =))))
khacthanhtam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Elralempago tính kiếm tiền mời phòng đi ăn hả bạn? 😆)
Elralempago
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khacthanhtam kaka, like đi mới có giải thưởng được =))) 😁:D:D
Không hiểu sao lại làm cục công tắc đèn pha thế này.
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@viet net kaka lúc đầu nhìn cũng thấy kì kì nh đi riết quen bác ơi!
@viet net Công tắc này có từ thời Taurus 2008 á bác, lúc đầu e thấy cũng ngộ ngộ kết công tắc của Sirius bxc hơn nhưn đy quen thì thấy công tắc này gạt nhẹ hơn. Giờ thành chuẩn chung của Ya rồi.
kinhkong46
ĐẠI BÀNG
6 năm
Love, from Jamona M1 😁
Elralempago
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kinhkong46 :D:D:D from M2 trả love =)))
ex mà di tp sg kẹt xe thì thui rồi quay chay ầm ầm. mỏi tay gần chêt .sory mình di ex năm rồi nên dừng chém gió.
Bravo1888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thai ngoc son Hay đi phố thì chỉnh hành trình tay côn ngắn thôi. Đàn ông con trai mà yếu quá vậy
levinhkhuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thai ngoc son đồng ý vs bác, e vs mấy ông a nữa, toàn đi wave vs ga, ex toàn để đi cf, sg mà đi hằng ngày (đặc biệt đi nhiều) bằng ex đúng cực hình 😔
@Bravo1888 Ko phải dân gym gặp kẹt xe thì có mà bóp côn lòi cứt :v
Vô trong group xe tinh tế mới thấy các bác yêu xe mình, chăm sóc xe mình như thế nào chứ cứ như xe mình chạy hoài mà chẳng bao giờ quan tâm nổi cái nhớt gì cho xe, cứ ra tiệm rồi bảo người ta chọn thôi
@Lý Văn Dũng AT Haha giống e vãi. E do là đang đy xe liên doanh nhái cùi chuối nên quan niệm là nó chỉ là nô lệ của mình thôy, để dành tgian đầu tư cho những thứ khác đáng giá hơn, khi nào có Ex150 như thớt thì mới xót của mà loay hoay chăm sóc e nó vì đó là cục sắt mấy chục củ làm còng lưng mới mua đc 😁

Trước e chơi môn xe đạp cũng đau đầu vậy đó, mua cái xe đã xót tiền mà nào là bảo dưỡng chăm xe, nào là phải đy tìm hiểu so đo tính toán chọn lựa dầu mỡ dung dịch vệ sinh loại "xịn" nhất cho xe, cứ dơ chút là phải cọ rửa để tránh xuống cấp .. Hic. Đúng nhứt đầu lun. Chỉ có yêu xe lắm mới dám dành tgian như vậy
@quynhmatroi Anh em mình giống nhau quá, có điều là xe mình hiện tại cũng có giá tương đối nhưng lại không biết giữ, lên đây mới thấy người ta chăm xe cẩn thận đến mức nào :D
@Lý Văn Dũng AT Kkk e hồi trước có chơi xe đạp, cũng hè tranh thủ nghỉ cả 2 tuần đy kiếm đồ soi từng con ốc từng cái ngàm rồi thức khuya dậy sớm chế cháo gắn đồ các kiểu, lúc nào tay cũng dính đầy nhớt chả dám ăn cơm lun :D làm xong phải chạy test cả mấy buổi. Rồi tới kỳ phải bảo dưỡng các thứ oải kinh :D giờ lười rồi chỉ cần cục máy với cái sườn là chạy thôy :p
@quynhmatroi Hehe, kí ức của bác có nhiều thú vị quá :D
Ráng đọc hết bài với bình luận vì mỗi chữ " ngành"
thật sự xe quá xấu
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daotruong94 thì cũng chỉ là do mắt người nhìn thôi, cá nhân em vẫn thấy ex đẹp!
@daotruong94 Đẹp mà bác! keke, có tiền em cũng mua 1 con Ex chạy :3
@ProVipSIT đúng là do mắt người nhìn, mua con xe về thấy nhiều người vẫn khen Ex đẹp
viptai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daotruong94 tui đi ex 2015 chạy ngang qua, mấy thanh niên cứ ngước nhìn, :p đi đâu ai cũng nhìn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019