[Review] Xiaomi Wifi Repeater

badboy_2912
5/3/2016 1:4Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teamqili
TÍCH CỰC
8 năm
chủ thớt ơi tối qua mình đã reset và set up lại bằng Mi Home trên Android thì nó mất chữ _plus rùi bạn ơi, bây giờ cùng tên cùng pass cùng channel với router chính luôn ^_^
@maverick11_23 Bác check lại xem có khi đó là wifi chính, chứ mình cũng mò thử bỏ chữ _plus mà ko đc
teamqili
TÍCH CỰC
8 năm
@badboy_2912 ko bạn ơi, hoàn toàn ko còn cái wifi nào có chữ plus luôn, đèn trên cục repeater màu xanh dương, mình xuống tầng 1 vẫn full sóng vào ầm ầm...còn connect với wifi chính thì xuống tầng 2 là chỉ còn 3 cục thôi, tầng 1 là ko còn sóng...
@badboy_2912 Trong MiHome vào con Repeat mà chỉnh nhé bạn
Repeat1.jpg Repeat2.jpg
mrriver89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang xài 1 em và thật sự không có gì để chê đối với tầm giá này.

Các bạn nào xài mà không thấy hiệu quả lắm nên lên google kiếm máy bài viết thể hiện hình sóng wifi trong nhà mà kiếm cách đặt con Repeater cho hiệu quả.

Repeater không phải cứ đặt gần đt hay thiết bị của các bác là tốt mà phải chọn chỗ làm sao để nó nhận được sóng wifi từ modem của bạn tốt nhất.

Cho dễ hiểu hơn, giả sử các bác đặt modem phát wifi giữa tầng 1. khi lên tới tầng 3, khi ở vị trí cầu thang, các bác vẫn bắt được sóng wifi rất tốt. nhưng vô trong phòng, nhất là đóng cửa thì wifi rất chập chờn. Lúc này đây các bác nghĩ đến giải pháp xài Repeater. Nhưng các bác lại gắn Repeater trong phòng, lúc này cục repeater nhận sóng chập chờn từ wifi modem thì dù lúc phát lại thì mạng cũng chập chờn theo thôi dù trên đt các bác thấy sóng căng đét. để khắc phục thì các bác phải đặt Repeater bên ngoài phòng kiếm ổ cắm điện nào gần cầu thang để có thể nhận sóng wifi tốt nhất từ modem. Lúc này Repeater phát lại sóng wifi dù có qua 1 lớp tường vô phòng cột sóng wifi của Repeater hiển thị trên đt của bạn có thể giảm 1-2 vạch nhưng tốc độ lại nhanh hơn rất nhiều

Thân.
sutrator123
ĐẠI BÀNG
8 năm
cũng chưa từng xài và chưa từng bán loại này, theo kinh nghiệm của mình thì các ban dùng Router để Repeater sẽ tốt hơn bạn nhé, trên thi trường co rất nhiều loại router wifi có tính năng này, các bạn cỏ thê chọn 1 số dòng wifi phô thông như Tp-Link.(DD-WRT) Totolink (Firmware gốc), hay 1 con Linksys WRT54GL khi được up Firmware DD-WRT thì Repeater khá ổn định, có 1 điều mà các bạn thường không quan tâm đó chính là nguồn phát (wifi phát) router wìfi do nhà mạng cung cấp rất tệ, chịu tải kém, độ ổn định ko cao, cà 3 nhà mạng FPT, VNPT, Viettel.. đều tệ đặc biệt là modem Gpon. Các bạn muốn repeater tốt thì hãy trang bị cho mình 1 con wifi phát mạnh, cấu hình chuẩn, kênh cố định nhé.sau đó tại nơi wifi yếu các bạn sử dụng thiết phi Repeater đê thu và phát lại, có rất nhiều cách, repeater các bạn nên tìm hiểu thêm nhé !
tungmfh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sutrator123 Xin lỗi, tôi thấy bạn mới là người như vậy đấy. "1 số dòng wifi phô thông như Tp-Link.(DD-WRT)" Người ta chỉ nói "chưa chắc", con 720 không ổn định có thể nói rất tệ", còn bạn mới là người như bạn nói đó.

Nếu không có nhu cầu cầu rõ ràng thì không ai đổi FW sang DD-WRT cho phức tạp có thể rủi ro mất bảo hành.

Dùng router làm repeater to và lích kích, để cầu thang cực kỳ xấu. Dùng con này cắm lên ổ điện trên tường ngoài hành lang là xong, hoặc sử dụng trong văn phòng rất tiện. Nói chung repeater chỉ kéo dài khoảng cách chứ không làm tăng tốc độ internet, nó nhận được như nào thì phát lại như vậy thôi (có thể hao hụt chút ít).

Muốn tốc độ nhanh, ổn định và không sợ xấu chỉ có đi dây giữa 2 cục router để 1 con thành AP thôi, chứ repeater hạn chế rất nhiều.
teamqili
TÍCH CỰC
8 năm
@tungmfh cám ơn bạn, mình dân gà, ko biết upgrade gì gì hết, mình chỉ nói bằng kinh nghiệm mình đã xài nên mới nói chưa chắc...
sutrator123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tungmfh bẻ câu cắt chữ đúng phong cách của bọn .....suốt đời không khá lên được là Việt Nam còn rất nhiều kẻ chỉ biết soi mói ngừoi khác mà không biết học hỏi, và chia sẻ kiến thức, không am hiểu cũng chẵng sành sỏi hơn ai thấy ai nói gi đụng chạm đến cái tôi to bằng đống cức thi bay vô táp ào ào. Ngôi đó đi thanh niên Việt Nam lạc hậu, đừng níu kéo những người khác theo mình !
AnhDinh8383
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maverick11_23 Quá dễ hiểu , 720N là con phát Wifi tầm yếu nhất của Tp-link . chức năng Repeat cũng chỉ là chức năng phụ thôi , mà phụ thì bác hiểu nó yếu thế nào rồi . Bác thử mua còn Router cao level hơn như 840 hoặc con chuyên về Repeater như 850RE , 854RE hoặc 860RE xem nó Repeater như thế nào .
Update: Đã có thể đổi tên tuỳ thích cho Repeater nhé
chỉ phát lại thôi hả 😁
congtubuon
TÍCH CỰC
8 năm
Nguồn phát Wifi A > Repeater A > Thiết bị thu B.
nếu khoảng cách từ Wifi A đến Repeater A mà xa quá (tín hiệu yếu) thì thiết bị thu B có đặt sát cái Repeater đi nữa tốc độ cũng rất kém. cho nên nhiều bác hiểu lầm cái từ "Repeater" này mà mua về coi như vô tác dụng.
haiminh196
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy với tầm tiền chỉ hơn 150k thì con Xiaomi repeater này không có đối thủ,mình đã test nó với 1 con Buffalo 3 râu nhưng không hề thua kém.Và nó cũng là 1 loại Repeater thông minh kết nối điện thoại nên có nhiều cài hay nữa các bạn có thể xem thêm ở đây Hướng dẫn sử dụng và cài đặt
Xài cục Xiaomi này repeater lại cục Totolink N151RT được ko các bros. Mình set cấu hình cho cục tplink wr841n nó ko bắt sóng cục Totolink N151RT (do totolink bắt xài cục repeater chung hãng với nó) 😔 Thank you
biencuong86
ĐẠI BÀNG
8 năm
khi router bị reset làm đổi kênh phát thì có phải cài lại repeater ko, mất kết nối ý.
Các bác ơi , top ơi , e kết nối kiểu gì toàn bị disconnect thôi
nh0x_kj0
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này thấy quảng cáo nhiều quá tính mua sử dụng nhưng chưa biết lợi hay hại thế nào hết. Wifi nhà mình là của FPT gói 20MB/s mà có nhiều thiết bị truy cập vào quá (max clients là 16 mà có tận 11 thiết bị truy cập cùng 1 lúc) làm cho wifi bị chập chờn hẳn có lúc xem 1 bộ phim mà nó bị đứng cũng khoảng trên chục lần nên mình tính mua cái này gắn trong phòng mình để tiếp sóng cho 2 laptop và 2 điện thoại để dùng dc tốt hơn ko biết có dc ko. Mà không biết dùng con này có thể đổi được tên và mật khẩu của wifi mà nó repeat lại và có thể kiểm soát số lượng thiết bị truy cập vào wifi ko nhỉ chứ nhiều thiết bị lại truy cập vô thì cũng vô ích
hoanvoicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nh0x_kj0 tùy thuộc vào con modem. giờ modem cáp quang toàn max hơn 30 kết nối ( chỉnh lại, mặc định để 16 - con totolink F1 ) thì có 11 kết nối bác lo gì.cái này giúp sogn khỏe ổn định, còn xử lí thì vẫn phụ thuộc con modem là chính :v
DuyPhong91
ĐẠI BÀNG
8 năm
E làm toàn báo connect fail. Fai làm vài 3 lần nó mới đc nhg trog app vẫn báo fail k hiện thiết bị luôn thế mới khó hiểu
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
@DuyPhong91 bị tín hiệu con phát kém quá di chuyển lại gần chỗ có sóng cửa sổ cửa nhà . khi đèn báo xanh thì lôi đi đâu cắm vào là được và đèn mà nhấp nháy màu cam là chưa có sóng , đèn màu đỏ là bị treo rút ra cắm lại .
pún pò
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác xài được 3 tháng rồi cho xin cái review độ bền đi :3 em ấy còn sống khoẻ hay đã chết vậy bác 😃😃
@pún pò Bác cứ đùa 😁 ngta bh 12 tháng đó, trừ khi mất điện là nó ko chạy thôi, à quên cắm cục sạc dự phòng vẫn chạy nhé :D
@badboy_2912 mất điện thì modem cũng mất theo mà lấy gì phát wifi ra mà chạy :D
pún pò
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa lấy 1 em về. cơ mà sao thấy em nó mỏng manh quá nên xin ý kiến của bác thôi 😆)
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
@pún pò con này mà mỏng manh gì cậy ra còn khó nữa là video phá tung nó ra đây
xem thôi chứ k cần phá tung ra mà làm theo đâu 😔
tự tay fixx rất hay và ok , còn về độ phát sóng thì bình thường thôi , bằng cái 2 râu fpt nhé
Con này chưa biết độ bền thế nào ( mới xài hơn 2 tháng) nhưng thấy rất ok chỉ hơn 100k mà chất lượng hơn cả mong đợi. Các bác nhớ cắm cục nguồn 1A thôi nha 2A ko đảm bảo.
Các bác cho em hỏi là em xiaomi này có tiếp sóng được cho bộ phát 3G tp-link m5350 không ạ . Em kết nối với modem viettel thì ok , nhưng kết nối với tp-link m5350 thì toàn báo lỗi 😔
AnhDinh8383
ĐẠI BÀNG
8 năm
@H0a Tàn H0a Nở M5350 bản thân nó là phát Wifi qua sóng 3G , sóng 3G thì sao so sánh được với Modem được . Đã yếu bác còn tiếp sóng thêm thì sao mà chịu nổi @@ .
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hướng dẫn cài đặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019