Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Review] Xiaomi Wifi Repeater

badboy_2912
5/3/2016 1:4Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nha Trang, thấy khách chuộng dòng Xiaomi Repeater Pro hơn là dòng này, cấu hình mạnh có RAM là 64MB và hỗ trợ 64 thiết bị truy cập.
mọi người bàn về thiết bị repeater.mọi người cho mình hỏi thiết bị này nó thực hiện chức năng chuyển tiếp tín hiệu thì ns dùng phưng thức chuyển tiếp AF hay DF?và nếu DF thì nó thực hiện giải mã với mã gì?và nó thực hiện ở tần số bao nhiêu ạ?mình cảm ơn mọi người!
Bác nào sau khi setup mà Mi Wifi Repeater chỉ cho kết nối băng thông bằng 1/2 tốc độ router gốc là do còn thiếu 1 bước cuối đó là hiệu chỉnh tín hiệu wifi cho repeater bằng app Mi Wifi. Các bác cài Mi Wifi trên smartphone (máy android có sẵn trên CH Play), mở app lên, đăng nhập tài khoản Mi mà mấy bác dùng cho app Mi Home, kết nối repeater nếu cần (thường nếu đã đăng nhập TK Mi trên Mi Home lúc setup repeater thì khi đăng nhập TK đó trên app Mi Wifi nó sẽ tự hiện các thiết bị của bác luôn rồi). Ở hàng dưới cùng có 5 tab, chọn cái tab thứ 4 bên trái qua có tên "Plug-ins", rồi chọn Wifi Boost, cho app tự scan và tinh chỉnh băng thông wifi và tốc độ wifi của repeater sẽ đúng bằng tốc độ router gốc, nhớ là cho smartphone kết nối wifi với repeater nhé.
Mời các bạn xem hướng dẫn khắc phục lỗi mất sóng mất kết nối wifi gốc khi dùng bộ kích mercury ở đây
Nhớ đăng ký kênh Minh Khánh laptop để cập nhật nhiều video hướng dẫn bổ ích khác
MTTV
Trứng
5 năm
Cho e hỏi giờ e muốn kích sóng building kế bên ko cài pass (mỗi khi đăng nhập kết nối xong bấm connect trong trình duyệt web là kết nối đc) thì có làm đc ko ạ ? E có thử nhưng mihome bắt phải kết nối wifi có pass 😔
Datlaai
TÍCH CỰC
5 năm
@MTTV không làm được cách đó nhưng cách này chắc được dùng 1 điện thoại khác viết đúng tên đó ra tạo 1 điểm hostpot đúng tên nhé sau đó thử setup thử kết nối với điểm đó , còn việc wifi k đặt pass vẫn kích được .
MTTV
Trứng
5 năm
@Datlaai Nó báo router không pass thì không support mà bác ?
Datlaai
TÍCH CỰC
5 năm
@MTTV được chứ sao không
lastcode
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MTTV Nếu wifi có dạng quảng cáo wifi thì không kết nối lặp sóng được đâu.
Nóng như lửa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019