Ricoh GRII hay Fuji x70? Giúp em!!

kocosucker
20/2/2016 2:18Phản hồi: 10
TÌnh hình là em đang tìm một em máy nhỏ gọn để chụp street, gia đình linh tinh. Trước tết thì quyết mua RicohGR rồi mà lại hết hàng. Giờ chỉ còn Ricoh GRII. o_O
Mà Fuji lại vừa ra mắt con X70 nên em phân vân quá. Về cấu hình thì Ricoh GRII và Fuji X70 xêm xêm, còn sử dụng thì con nào dễ hơn ạ? Chất lượng ảnh nữa? 😁
Các bác cho em xin lời khuyên với chứ không vợ em thấy nhì nhằng lại giam tiền lại khỏi mua luôn mất. T-T

Giá em coi được thì.
RIcoh GRII: 15tr800k :p
Fuji x70: 16tr500k @@!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1ink
TÍCH CỰC
8 năm
Quản điểm cá nhân là nên chọn X70 vì nhìn đẹp hơn 😁. Còn ảnh ra thế nào thì chưa rõ.
zicchid
ĐẠI BÀNG
8 năm
X70 em chưa biết thế nào, cơ mà em chụp Ricoh GR I thì ra thế này, bác tham khảo xem sao nhé.
Em nghĩ mỗi thứ sinh ra là đều có nhiệm vụ của nó cả. Thì còn GR này sinh ra cho streetlife.

Tất cả ảnh chụp bằng GR thì em đều sử dụng luôn và chẳng cần chỉnh sửa gì cả. Các bác cho ý kiến xem nhé. À mai bác chủ đi off cầm thử X70 xem sao.
mrle01
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cũng phân vân giống hệt bạn. Nên nửa tháng nay mình đọc không xót bài review và so sánh nào ở 4rum nước ngoài. Và đã ra quyết định cuôi cùng.

Hầu hết những người đang sở hữu gr đều . cụ thể hơn là cả 2 máy đều là "pocketable camera" nhưng x70 khá khó khăn để bỏ túi jeans hay somi. Còn gr thì bỏ vào khá vừa vặn. 1 điểm khá quan trọng với thể loại máy này.

Thứ 2 là gr có các nút và chức năng sắp xếp cực kỳ hợp lý và được tính toán rất kỹ lưỡng. Thậm chỉ có thể vừa chụp vừa chỉnh chỉ bằng 1 tay. Nói chung có thể nói nó sinh ra là để vô địch cho cái thể loại street rồi.

Thứ 3 là độ sắc nét của ảnh. Gr trội hơn. Nhưng khử noise gr không bằng. Tầm iso3200 là thấy khác biệt rồi.

Cái làm mình phân vân gr với x70 chỉ vì lý do duy nhất: x70 đẹp quá. :v

Nếu bạn thích 1 máy nhỏ gọn chụp linh tinh khi đi cf. Khi đi du lịch. Street life. Trông phong cách. Mà không nhất thiết phải bỏ vừa túi quần thì lấy x70. Còn nếu thích kiểu thực dụng.không muốn người khác để ý. Nhét túi quăng quật đủ kiểu thì lấy gr.

Riêng mình thì mấy nhắm gr rồi. Vì mình đã có bộ a6000 khá nhỏ gọn.
zicchid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrle01 hiu hiu, chúc mừng badc đã có lựa chọn giống em. Hôm trước có được cầm thử x70 thì em nhận xét giống bác. Đợi mai lên tinh tế offline chụp thử xem chất lượng ảnh thế nào thôi
Hjx, cảm nhận khi sờ x70 nó cứ nhôm nhựa thế nào ấy !! T-T

Đẹp hơn, nhưng cầm vào không có cái hứng muốn chụp của GR !! 😔
E cũng đang cần nghiên cứu con Ricoh, bác nào link chợ tốt gửi e xem hình & giá với.
zicchid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@qvinh616 Đây là album mình chụp bằng GR: https://www.flickr.com/photos/10617484@N02/albums/72157663640107772

RicohGR

Explore this photo album by Huy [B]éo on Flickr!
flickr.com

Bạn quan tâm có thể mua tại Ti XI Ai hoặc các đại lý. Giá Ricoh GRII hiện giờ mới là 15tr8 nhé bạn.
Nếu GR thì giá tầm bao nhiêu vậy bác? Source như thế nào ạ
zicchid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@qvinh616 Giá GR I là 11tr4 còn GRII là 15tr8. Bạn có thể cho mình số đt để check xem còn hàng không đã.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019