RIM chính thức giới thiệu chiếc BlackBerry Porsche Design P’9981

TDNC
27/10/2011 17:51Phản hồi: 435
RIM chính thức giới thiệu chiếc BlackBerry Porsche Design P’9981
Sau bao tin đồn, cuối cùng tối qua [TAG]RIM[/TAG] cũng chính thức ra mắt chiếc smartphone [TAG]BlackBerry[/TAG] mới nhất của mình là [TAG]Porsche Design P’9981[/TAG] mà chúng ta từng biết đến qua cái tên BlackBerry [TAG]9980[/TAG]. Đúng như tên gọi của nó, Porsche Design P’9981 thừa hưởng thiết kế của hãng [TAG]Porsche Design[/TAG] danh tiếng và đây cũng là chiếc BlackBerry thuộc dòng xa xỉ của RIM. Máy có thiết kế rất nam tính với các đường nét mạnh mẽ, bàn phím QWERTY được chạm khắc khá độc đáo, mặt sau làm bằng da và lớp vỏ làm từ thép không rỉ. Máy được cài sẵn phần mềm Wikitude World Browser ứng dụng công nghệ Augmented Reality và thậm chí còn được gắn cho các mã PIN độc nhất vô nhị để khi xem qua thì người khác sẽ biết ngay là bạn đang cầm một chiếc Porsche Design P’9981.

Về cấu hình, Porsche Design P’9981 hoàn toàn giống với BlackBerry [TAG]9900[/TAG]. Tuy nhiên, P’9981 lại được trang bị giao diện độc quyền hoàn toàn mới của Porsche Design và trình duyệt web thế hệ mới với công nghệ Liquid Graphics™ nhằm nâng cao độ nhạy của màn hình cũng như tăng tốc độ lướt web nhanh hơn, mượt mà hơn.

RIM không cho biết giá cả chi tiết của chiếc điện thoại thuộc dòng xa xỉ này, thời gian bán cụ thể cũng chưa nói và chỉ cho biết máy sẽ có mặt tại các cửa hàng của Porsche Design vào cuối năm nay.

Cấu hình kỹ thuật của Porsche Design P’9981:

• HĐH: BlackBerry® 7
  • CPU: MSM 8655 tốc độ 1.2GHz
  • Màn hình: TFT cảm ứng điện dung 2,8", độ phân giải 640x480 (287 dpi)
  • RAM: 768 MB
  • Bộ nhớ trong: 8GB
  • Thẻ nhớ: microSD tối đa 32 GB
  • Camera: 5 MP quay phim HD 720p, zoom KTS 4x, đèn Flash
  • Bàn phím QWERTY đầy đủ với 35 phím, trackpad cảm ứng quang
  • Kết nối: GPS, NFC, Wi-Fi n, cổng 3.5 mm, Bluetooth
  • Accelerometer, Magnetometer, Proximity
  • Kích thước: 115 x 67 x 11,3 mm
  • Nặng: 155 g
Theo RIM
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy nhìn ngầu quá
Em này ngon thật, mạnh mẽ và đầy nam tính. Không bít về VN giá bao nhiêu?
theo thông tin dc biết khoảng 2k$.
coc3k
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện tại giá o thế giới là 2000usd rồi đấy chắc về đến vn thì 50chai😔
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
Chuẩn men... Giá gốc là 2000$ thì về Việt Nam rẻ cũng phải 45-50 triệu.... Hàng này giồng kiểu Nokia 6310 là hàng option khi mua Porsche... 😃
Thông cảm cùng bác. Em mà giữ những con điện thoại cũ thì có lẽ cạnh tranh được mảng điện thoại cũ với NC rồi ấy. May quá, thời em đam mê thì chưa có Gấu, giờ sắp có Gấu cố làm em BB ngon ngon dùng BIS Mobifone nữa cho an lành. He he!
htphoto
TÍCH CỰC
12 năm
không thể đẹp hơn. Cám ơn Porsche Design
Đẹp! Nhưng chưa biết giá rổ thế nào, chắc nhóc này cũng phải trên $1000... Mong chờ lâu rồi nhưng chưa có thông tin cụ thể về giá và ngày bán thì hơi sốt ruột nghen...
cuongnm11
TÍCH CỰC
12 năm
😃 bác hoang tưởng quá. Hãy nhân 10 lần giá bác đưa ra để có giá thấp nhất.
Thèng Porsche nó đã nhúng tay vào thì em nghĩ bèo lắm cũng phải 2000 Obama các bác ạ.
LeO®
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp vãi... EM này chắc giá ko dưới 1000$ Hic!
vphuc161
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc vậy rồi
conan12a2
TÍCH CỰC
12 năm
má ơi nó đã, mà giá nó chắc trên trời
Red Devilic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bán 9700 đi định nhắm em này.

Giờ lại là dòng điện thoại xa xỉ thì ... 😔
Kiểu dáng rất mới và hay so với những dòng trước đó.
đẹp quá

xa xỉ ko biết là 2k hay 10k hay 100k nữa
giá chắc chẳng dễ chịu chút nào !
Hàng design chắc giá cũng khủng nhỉ ^^
nhìn bàn phím biết vn và các nước châu âu không có cửa rồi. Rim đang nhắm tới các ông chủ ả rập rùi
chuẩn bị sẵn chục tấn thóc, ra phát xúc luôn nào
Hàng này chất, theo dòng siêu cấp rồi. Trong các dòng BB thì là đỉnh nhất rồi. Nhưng bên ngoài nhìn vào thì nó vẫn là cái BB thôi....!
Cá nhân em cảm thấy nó xấu, xấu từ hình dáng đến giao diện....Nhất là phần đuôi của máy, sao không phay cho nó thẳng hoặc bầu luôn như phía trên, cứ lở dở nhìn khó chịu.
ktsvanthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok, man. Có khi con này gây chú ý về cái sự xấu của nó. Chẳng may về việt nam mà mạ vàng vào lại có người hỏi " máy Khựa cũng mạ vàng hay nhỉ" 😃
COSOVO
TÍCH CỰC
12 năm
chừng nào rớt giá như 87 mới đc xai quá đẹp thật
2000$ là ít các pro ạh
Chuẩn man. Ko dưới 2000$ đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095