RIM cho tải về dùng thử BES 10, dịch vụ giúp doanh nghiệp quản lý thiết bị của nhân viên

cuLong
23/1/2013 8:35Phản hồi: 43
RIM cho tải về dùng thử BES 10, dịch vụ giúp doanh nghiệp quản lý thiết bị của nhân viên
BES 10.jpg

Hồi cuối tháng 11/2011, RIM từng giới thiệu Mobile Fusion, dịch vụ cho phép các doanh nghiệp có thể quản lý các thiết bị di động mình cung cấp cho nhân viên, bao gồm các máy BlackBerry (bao gồm BlackBerry cũ, Playbook, BB 10) và kể cả các thiết bị chạy Android, iOS, thì giờ đây, hãng này chính thức đổi tên dịch vụ này thành BlackBerry Enterprise Service 10, gọi tắt là BES 10. Với phần mềm này, doanh nghiệp có thể sử dụng một công cụ nền web để quản lý những thiết bị mà họ cung cấp cho nhân viên đã được thiết lập chung trong hệ thống.

Hiện tại RIM đã cho phép tải về và dùng thử BES 10 theo địa chỉ ở đây, thời hạn dùng thử là 60 ngày, và việc tải về được kéo dài từ nay cho đến hết năm 2013, tức là ngày 31/12.

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Doanh nghiệp nào đầu tư cho nhân viên toàn BB10 để dùng BES 10 thì chắc tuyển đầu vào cao đấy nhỉ!
NoNaMe1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhuan_sepmu Đọc kĩ 1 chút cũng k "die" đâu ............
d7293
CAO CẤP
11 năm
BES thì mình chưa dùng vì chưa phải đi làm. Nhưng mong vẫn là giải pháp tốt nhất cho doanh nghiệp
p/s Cổ phiếu đang tăng: http://bbvietnam.com/forum/tin-tuc-blackberry-f5/co-phieu-cua-rim-tiep-tuc-but-pha-tang-13-len-17-90dollar-t22201.html
clynelish
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nguy hiem nhi.
BES thì đắt lắm, hic, chơi BIS cho nó bình dân học vụ 😁
@ndhung Bác có nhiều cái nghiền giống em quá 😃
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.kavil BES là cho doanh nghiệp đương nhiên là không rẻ rồi bác à. BIS có thể gọi là toàn dân :D
@dauden87 BES đúng là không rẻ thật bác ah. nhưng bọn doanh nghiệp nước ngoài khi dùng BES thì chúng nó được sài máy BB với giá như cho không, chỉ có điều dịch vụ với license cho BES thì cao =)) nói chung không có gì miễn phí cả.
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndhung Mình đọc được ở đâu đó là cả ios, android cùng dùng được BES. Hay nó chỉ quản lý được các thiết bị chạy ios, android
k biết nó quản lý những gì trên thiết bị của nhân viên nhỉ?
Chắc chỉ phần Work trong bb balance thôi nhỉ
Phần mềm này quản lí được cả iOS và Android chứ không giới hạn mình BB đâu
hay phết nhưng không làm được ở VN
Đến điện thoại cũng bị quản lý thì chán chết. Hai tay 2,3 cái điện thoại là nhu cầu tất yếu rồi.
hiện đại quá
Quá nguy hiểm luôn, thế này thì cái gì cũng bị quản lý chết chắc.
dạo này chú RIM chịu khó lên báo & tăng trưởng chứng khoán phết nhỉ!!
Không phổ cập .
@chimdangsun chỉ ở Việt Nam thôi bạn ạ.
CBDancer
TÍCH CỰC
11 năm
Em dùng với mục đích cá nhân đã thấy BB hơn hẳn Android iOS rồi nói j doanh nghiệp
Công ty nào mà ứng dụng cái này thì em nhân viên nào sài BB là khổ với sếp rồi
Quay về với Rim
Công ty nào sử dụng cái này để sếp quản lý nhân viên nữ thì hết sẩy....

mấy chị em nào 4h chiều mà đang ở khu vực Sư vạn hạnh quận 10 thì ... 😁
hung.le272
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo những gì mình đọc được thì phần bị quản lý chỉ có công việc, đó là khu vực đã đăng ký với bộ phận it của doanh nghiệp. Phần còn lại là cá nhân! 2cái này không liên quan đến nhau. Và thông tin trong phần bị quản lý gần như là không thể sao chép, coppy sang phần cá nhân thì phải. Không biết có đúng không! Trí nhớ dạo này không được tốt cho lắm!
d7293
CAO CẤP
11 năm
@hung.le272 Cái đó thì mình k biết, nhưng anh của mình làm ở Sam, máy tính khoá ổ cứng, vào đc nhưng k copy ra được. Nếu mà dùng BES thì chắc linh động hơn...
tuyenkthn
TÍCH CỰC
11 năm
Bb thi tuyệt vời rồi, bản thân những bb giá rẻ cũng đã làm cho người dùng say mê về nó chứ ko nói đến các dìng cao cấp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019