RIM giảm giá ba phiên bản PlayBook xuống chỉ còn 299USD

Didu
3/1/2012 2:38Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haizz, sao mình không sống ở Mỹ nhỉ :stomp:
Bùn quá nhỉ, mới mua con 32 GB 300 USD
ai chậm chân thì phải mua bản 16gb thôi, ước gì vn dc như mỹ nhỉ
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
lỡ mua 16GB rồi 😔
Buồn nhỉ, tồn kho không bán được nên chuyển phải giảm giá, e rim phải bán mình mất.
giá này tốt quá chứ, e thấy xài hàng RIM an tâm hơn apple, quan trọng cái apps store thôi
dniw0601
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em trước thì xài con iPhone 1st, sau thì con bold 9700, giờ đang là con iPhone 4. Lý do đổi lại dùng iPhone vì dùng cảm ứng em cảm thấy vẫn cứ hay. Với tầm giá những điện thoại dòng mới nhất của RIM thì thà em bỏ thêm chút dùng iPhone cho chắc.

Hồi dùng con iPhone 1st được khoảng 2 năm, em thấy cũng chán, nghe nói xài BB hay, em cũng mua dùng thử, giá em mua con 9700 thời điểm đó là 11t, giá Iphone 3gs khoảng 13t.

Dùng lúc đầu thì cũng thích, nhưng về sau thì càng chán, do Bold 9700 không có cảm ứng, dùng một số chức năng như lướt web, xem bản đồ... thì rõ khổ. Chỉ được cái hay là pin trâu và search danh bạ nhanh, nên đành bấm bụng mua con iPhone 4 mà dùng.

Bác nào bảo em lắm tiền thừa của xài bậy em cũng chịu. Em thấy dùng BB vẫn không thuyết phục bằng dùng Iphone. Lúc em định đổi con iPhone 4, em có hỏi mấy anh em chỗ toxic.vn, anh em họ bảo đã dùng cảm ứng iPhone rồi thì đừng dùng cảm ứng của BB nữa vì không bằng nên em đâm nản, không dùng BB nữa.

Bác nào nói em là "y phan" cuồng em cũng xin. Em chỉ cảm thấy nó hợp với bản thân em mà thôi.

Có lẽ em nói lạc đề, nhưng xin phép các bác cho em trải lòng tý. Giờ em hai tay hai súng, cả iPhone 4 lẫn Bold 9700, nhưng em Bold thì càng ngày càng ít dùng do em thấy độ tiện ích iPhone 4 vẫn hơn hẳn.

Có bác bảo em giàu, dùng gì thì dùng không phải lo. Do một số anh em điều kiện kinh tế có khác, dùng BB là ổn rồi thì em cũng xin thưa là em cũng chỉ làm công ăn lương thôi, tiền kiếm được cũng do mồ hôi nước mắt mà có nên em cũng chẳng dám vênh vang gì với ai. Bị cái em mê máy móc một tí nên mua điện thoại như thế cũng là một tí hưởng thụ những gì mình làm. Mong các bác ném đá nhẹ tay.

Lại có bác bảo em so sánh khập khiễng do giá cả có chênh lệch, em xin thưa bác nói cũng đúng nhưng em cũng xin bảo lưu ý kiến ban đầu: Thà bỏ thêm tí tiền dùng cho thích.

Lại có bác nói Iphone là dòng giải trí, BB là cho công việc, em thấy chức năng những con đời mới nhất của RIM cũng cho giải trí nhiều đấy thôi.

Mấy hôm trước em có đọc bài của bác gì gì ấy, nói tại sao iPad bị nhiều người ghét. Giờ đọc thêm bài này, thấy buồn buồn cho RIM. Họ hạ giá kiểu này thì tiền đâu đong gạo. Không khéo phải "bán nhà" phá sản, bị hãng khác thôn tính thì chết.

Về người tiêu dùng như chúng ta, em nghĩ chúng ta cũng nên suy nghĩ cẩn thận trước khi mua (rút kinh nghiệm từ bản thân em). Một sản phẩm giá cứ hạ như vậy thì có thực sự tốt không? Về hỗ trợ phần mềm, phần cứng và bảo hành sau này ra sao? Các phụ kiện đi kèm có được sản xuất nữa không để còn mua sau này nữa chứ?

Em nghĩ một sản phẩm hạ giá thì ngoài việc thua lỗ ra còn bị giảm uy tín trên thị trường nữa. Thử hỏi bác nào đã sở hữu một em BB Playbook, giờ chán muốn bán lại để đổi loại khác thì bác ấy bán giá bao nhiêu nhỉ? Hơn nữa nó còn tạo hiệu ứng tâm ý "cứ chờ một thời gian là giảm giá mạnh thôi mà" khiến người mua không quyết ý sở hữu cho bằng được.

Chê thế thì cũng tội cho RIM. Vả lại em chưa dùng và thậm chí chưa thấy tận mắt con Playbook bao giờ, và em cũng không có nhiều cơ hội sử dụng nhiều sản phẩm của các hãng khác nên em có phần không đúng, mong các bác bỏ qua.

Túm lại với bản thân em thì có giảm giá bao nhiêu em vẫn không mua. Sợ mang về dùng mà không ưng ý thì đâm bực, do nghĩ mình lại phí tiền, mua tặng người khác mà người ta không ưng thì cũng không hay, sợ họ nghĩ mình tặng hàng rẻ tiền. Nói chung em thấy với chính sách hạ giá này không hay, đã hạ giá mà còn liên tục và đánh đồng hàng như thế này thì chẳng khác nào nói "tôi sắp hết tiền rồi, bán thanh lý hàng đây".

Rõ khổ.
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng bb đc 3 năm rồi. Giờ mình đang dùng con galaxy ace và iphone 4. Sau 1 thời gian mày mò và nghịch mình nhận định hơi khác 1 chút. Cứ nghe gọi,nhắn tin,mail đơn thuần thì cứ bb bác ạ. Còn vọc vạch,game ... Thì bác cứ iphone,android. M có cảm giác ức chế khi dùng iphone android khi gọi điẹn nhắn tin,mail.. Nhưng lại vô cùng ức chế khi giải trí trên bb. Nên anh em cứ theo sở thích mà dùng. Tốt nhất là 1 con 9900 và 1 con ipad 2. Xin hết
totoro83
ĐẠI BÀNG
12 năm

Con này màn hình rất đẹp , cảm ứng mượt mà , camera khá ok , cách vuốt mở / đóng ứng dụng khá lạ so với nhiều máy tính bảng khác . Dùng được phết đấy chứ bạn , thử mua dùng xem , chắc ko thất vọng đâu :playfull: .

Ko hiểu do giá đắt hay sao mà phải xả hàng liên tục thế này , tiếc cho RIM quá .

Mình thích suy nghĩ của bạn lắm , xài cái gì thích là được , ko chạy theo số đông nhưng tính mình khi mua gì cũng phải suy tính kỹ lưỡng ( đang nhờ ship về 1 con Infuse với giá rất hữu nghị ^.^ ) . Mình cũng thích xài máy cảm ứng , màn hình càng to càng sướng , hi hi hi 🆒:eek:
Giá hấp dẫn quá. Anh em ở nước ngoài cũng sướng thật.
chán quá.. mua 16gb 230$ rồi 😔(
thật tiếc quá,có tiền mà khong mua được ở việt nam anh em à
chán thế không biết nữa
mpvn1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác thương gia nhập về, bán ba phiên bản vẫn với ba giá khác nhau là coi không được à nghen! 😆
firestork
TÍCH CỰC
12 năm
thế họ thông báo sau 1 ngày là đã hết hàng 64 với 32GB, chỉ có bản 16G thì bác định chọn mua kiểu gì? :playfull:
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
Với tâm lý khách hàng, đa số sẽ là ... chờ phiên bản 64GB để mua !

VD: Honda quyết định giảm giá xe SHi và xe Airblade xuống bằng giá là 30Tr (mặc dù phân khúc hoàn toàn khác nhau) và sau đó thông báo hết xe SHi; giả định rằng Honda VN có thể sản xuất được 1 Triệu xe SHi 1 tháng (giống như sản xuất Playbook vậy) và nhu cầu thị trường không đổi, bác có đi mua Air Blade không? ^^ nếu em thì em sẽ chờ mua bằng được SHi với giá Air Blade, tâm lý rất bình thường.
phuongboss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng ý với bạn, nhưng còn một "tâm lý bình thường" nữa, đó là khi đã đến thì rất ngại về tay không ;)), và chưa kể mấy cô nhân viên nói ngon nói ngọt 😆
Có điều kiện thì phang ngay em 64GB
maru
TÍCH CỰC
12 năm
- Các bác nhà ta làm gì mà phải tiếc lên tiếc xuống, hàng điện tử mà các bác ấy làm như vàng vậy... vàng nó tăng giá từng ngày thì đã đành, đằng ngày hàng thì tụt giá từng ngày.
- Nếu giá RIM đưa ra như vậy thì không lẽ gì các thương gia ở VN lại bán giá cũ... họ làm kinh doanh... kinh doanh là làm ra thặng dư... đã biết là mình không thể kiếm lời được nữa thì phải bán, lỗ cũng phải bán vì giá nó đã giảm thì còn giảm nữa... đến lúc nó ra bản mới bản cũ bán cho ai?
- Thử hỏi con HTC HD2 hay Iphone 3Gs trước đây vang bóng 1 thời giờ thì cũng đi vào dĩ vãng. Hàng mới công ty giữ giá đã đành, còn thị trường 2nd thì bán càng sớm càng tốt để họ còn lên đời... rẻ quá thì thôi không bán nữa (đó chỉ là tâm lý người dùng thôi) nhưng bây giờ các bác ấy giữ 3-4 cái xem có sốt vó lên không? Fix một ít thì các cháu nhảy mới nhớn nhảy vào mua ngay nhưng sau đó thì... up dài hạn.
Sao lạ vậy ta, Amazon đang bán bản 16gb có $259.99 kìa. Mà RIM bán $299.
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Nghe có vẻ thơm nhỉ, nhưng mà thơm ở đâu thôi chứ ở vn, các bác thương lái cũng không có bớt giá đâu vì hàng tồn giá cũ còn nhiều mà
Dạo 1 vòng trong mucjmua bán toàn thấy 7tr trở lên thôi
nhìn mà lại thèm thêm 1 con 64gb quá:|
mấy bác cứ yên tâm! win8 ra đời thì PB sẽ chạy được thôi! nền tảng chip ARM của PB này vẫn hỗ trợ win8 mà! lo gì! vả lại nếu không chạy được e w8 thì cũng chơi được mấy cái app của android đó thôi! vẫn ngon bổ rẻ! chúc mừng các bác đang sở hữu PB! qua tết mình cũng làm một con!
deviouslove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải chi trước đây các hacker VN nhà ta ko xài chùa thẻ tín dụng thì giờ đây dân tình VN order shop nước ngoài sung sướng, thoải mái 😆
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Tới tay vn mình hông nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019