RIM: máy BlackBerry 10 đầu tiên không có bàn phím cứng, sẽ có trong tương lai

Duy Luân
21/6/2012 22:33Phản hồi: 226
RIM: máy BlackBerry 10 đầu tiên không có bàn phím cứng, sẽ có trong tương lai

Người phát ngôn Rebecca Freiburger của RIM đã xác nhận với tờ The Washington Post rằng thiết bị đầu tiên chạy BlackBerry 10 mà hãng bán ra thị truờng sẽ không được trang bị bàn phím cứng mà chỉ có màn hình cảm ứng mà thôi. Bàn phím ảo với khả năng dự đoán chữ của BlackBerry 10 sẽ là công cụ thay thế cho những phím vật lí vốn trở thành đặc trưng cho điện thoại BlackBerry từ trước đến nay. Freiburger cho biết thêm rằng những máy BlackBerry 10 với bàn phím QWERTY cứng sẽ xuất hiện trong tương lai chứ RIM không loại bỏ hoàn toàn tính năng này. Đây không phải là một điều ngạc nhiên vì nhiều doanh nghiệp và người tiêu dùng vẫn lựa chọn BlackBerry chính vì bàn phím của nó. Thiết bị BlackBerry 10 đầu tiên được kì vọng sẽ ra mắt vào cuối năm nay sau khi trễ hẹn gần một năm.

Xem video về bàn phím ảo trên BlackBerry 10

226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
Có làm nên chuyện ko Bb 10 ....:eek:

Gửi từ Cục gạch™ của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bb k có qwerty ? Hic
sck84
TÍCH CỰC
12 năm
@hoanganhhb Lấy cái mạnh của người làm cái " mới " của mình.
@ sao ko lấy cái lợi thế là bàn phím cứng " QWERTY " làm thế mạnh như_nó vốn thế làm lợi thế đi...
# ông CEO của RIM thế nào ấy nhỉ..........hjc hjc............
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
Hay ho không đây.
using Tinhte.vn
muidao
TÍCH CỰC
12 năm
còn gì nữa gọi là nét riêng của BB đâu , lấn sân qua các đối thủ sừng sỏ khác bảo đảm ko hơn duoc là cái chắc
@muidao Thì Bb van giữ giữ phong cách qwerty nhưng Bb chỉ đang tô điểm thêm sản phẩm cho sinh dong y mà

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@muidao 95x, 938m 985, 986 cũng không có bàn phím cứng đó thôi
và họ nói là sẽ có, chứ k phải là sẽ k có
@lethien2011 thì sao bác?mua cọng khác mà dùng?
@nghia3d cổng cáp chứ có phải cọng cáp đâu, cổng úb đó
Nên giữ bàn phím. Đó là sự khác biệt trong sản phẩm của RIM. Hãy tạo sự khác biệt chứ đừng chạy theo đối thủ. Nếu đã chạy theo thì phải chạy nhanh hơn!
@thanatox1 Đấy 9900 đấy. Khác quá nhiều đấy thôi. Ở đây người ta chạy theo xu thế chứ ko phải chạy theo đối thủ đâu bạn ơi. Bây giờ bà bán bánh bè cũng dùng cảm ứng hết. Biếtddaaau BB10 ra cảm ứng 100% sẽ sống.
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
@thanatox1 heheh, giữ bàn phím thì không giữ dc công ty, giữ công ty thì phải bỏ bàn phím,
@thanatox1 KHÔNG CHẠY THEO THÌ GIỐNG NOKIA ĐÓ BẠN... HIC, TIỀN THOÁI LƯỠNG NAN NHỈ
darkeys
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình không thích bàn phím ảo lắm, bấm hay bị nhầm và tốc độ thao tác không được cao cho lắm. hi vọng bàn phím ảo của RIM sẽ khắc phục được lỗi này
Không co bàn phíḿ qwerty bù lại RIM cho chúng ta một Os tuyệt vời
JackyDat
TÍCH CỰC
12 năm
Híc không có cái bàn phím cứng thì còn gì một thời oanh liệt nữa Black berry, Rim vẫn sẽ ra BB OS10 bàn phím cứng nhưng mà không biết thiết kế sẽ thế nào đây.
joke79sea
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khổ thân cho rim: Trung thành phím cơ thì bị chê là bảo thủ ko phát triển, qua chạm thì mất phong cách và phong độ.

Nếu cứ ntn tiến ko đc mà lùi cũng ko xong đây....
Cuddas
ĐẠI BÀNG
12 năm
rim win win :p
july3rd
TÍCH CỰC
12 năm
Tin này có gì mới? Mod cũng spam à?
@july3rd Tin này là RIM chính thức xác nhận bạn à. Mấy tin trước có là dự đoán, và cũng chưa có ai từ RIM xác nhận chính thức về máy BB10 đầu tiên sẽ không có QWERTY
@july3rd 😆 bài này chỉ để xác nhận lại tin cũ, thế mới có thứ cho ae chém!
@july3rd không phải mod spam mà là mod muốn làm nóng thông tin về BB10 lên đó mà 😃
Dang4G
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy cái đt mà không có phím cứng có cảm giác rất khó dùng
BB thì cứ bàn phím cứng kết hợp cảm ứng màn hình thì hay hơn.
tuanhuy0301
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu trung thành với phím cứng thì quá bảo thủ! bây giờ thời đại mới! phải có hướng đi đúng đắn cho công ty chứ! mìh thấy bb làm vậy rất đúng 😁
Cuối năm nay mà ko ra được cái điện thoại BB10 nào thì RIM phá sản đi là vừa, chả hiểu làm ăn gì mà cứ hẹn với trễ, các fan của RIM chẳng hiểu cổ dài tới đâu rồi nữa
@sunspider Cổ dài tới.... đầu 😁
uay.nhìn cái ban phím ao? đúng là ao?.
teik
TÍCH CỰC
12 năm
phím chữ to dễ sợ 😁 tay to như mình khỏi sợ bấm nhầm :D
cái nhận lúc có gọi đến nhìn hay quá :D
mong là RIM sẽ ra em này nhanh nhanh trước khi bị hạ gục 😁
@nghia3d ý em là trượt ngang ý :|
@hpnv_a2 mình cũng không tin, vì mình cũng thích BB nhất mà 😁 nhưng sự thật nó lại khác, BB cứ tung ra mấy cái clip giới thiệu về tính năng con BB10 này, mấy hãng khác sẽ học hỏi và đi trước khi em này ra mắt, cuối cùng BB10 cũng vẫn sẽ đi sau thôi, dù biết nó có nhiều cái hay và riêng nhưng cứ khoe tính năng như thế cũng không phải là cách hay lắm, trong khi tới gần cuối năm mới ra lận mà giờ thì đồng minh của RIM cũng đang từ bỏ RIM dần dần => khó khăn đủ bề, liệu RIM có vượt qua được trước khi em này ra mắt không đó chứ.hic
@hpnv_a2 trượt ra đảm bảo hết sướng luôn
@hpnv_a2 ngang có mấy con droid của motorola cũng ko ăn nổi bọn kia bác ơi
nếu RIM phát triển hoàn thiện đc công nghệ cảm ứng xúc giác thì chắc sẽ ko thành vấn đề khi xài bàn phím ảo của RIM, nhưng mà cũng tiếc cái khoản phím tắt vô đối của BB 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019