RingRescue, thiết bị giúp tháo nhẫn khi tay bạn bị sưng hay quá mập

Hassler
5/8/2019 4:54Phản hồi: 123
RingRescue, thiết bị giúp tháo nhẫn khi tay bạn bị sưng hay quá mập
Một thiết bị mới có cái tên đúng nghĩa của nó là RingRescue vừa được giới thiệu để giúp chúng ta có thể lấy được chiếc nhẫn khỏi các ngón tay đang bị phù nề, sưng hay đơn giản chỉ là...quá mập nên không thể tháo nhẫn ra theo cách bình thường.

Có nhiều nguyên nhân để các ngón tay của chúng ta bị sưng hay phù nề, có thể liệt kê qua như cơ thể bị giữ nước quá nhiều, bị chấn thương, bị nhiễm trùng, bệnh về khớp, gout, gặp dị ứng hay bị ong đốt... Còn với những người đã có gia đình việc tăng cân sau khi cưới cũng làm ngón tay to ra dẫn đến việc rút chiếc nhẫn ra khó khăn hơn rất nhiều. Trong các trường hợp cấp cứu có khi các nhân viên y tế phải sử dụng đến kìm cắt trong phẫu thuật để cắt nhẫn khỏi ngón tay, mà rõ ràng cắt như thế sẽ có nhiều nguy cơ gây tổn thương đến ngón tay, chưa kể việc khó khăn khi chọn điểm tựa và cắt cũng như có những dạng nhẫn dùng các hợp kim siêu cứng như titanium thì phải tốn rất nhiều công sức và thời gian để xử lý.

Với RingRescue mọi việc hứa hẹn sẽ đơn giản hơn rất nhiều bởi họ sử dụng cách thức mà thiết bị đo huyết áp vẫn làm, đó là đưa ngón tay vào trong vòng bơm rồi bơm khí để làm phồng thiết bị. Sau khi đạt đến độ phồng cần thiết chính áp lực của vòng sẽ làm giảm kích cỡ của vết sưng, rồi sau đó chỉ cần xì hơi và cuối cùng chúng ta có thể rút được chiếc nhẫn ra dễ dàng 😁.

Một thiết bị có ý tưởng không quá cao siêu nhưng thực sự sẽ giúp công việc của các nhân viên y tế nhẹ nhàng hơn phần nào, nhất là trong quá trình cấp cứu cần rút thời gian càng ngắn càng tốt.

Nguyên bộ sản phẩm

Đoạn promo sản phẩm của hãng

Tham khảo RingRescue
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AC 7731
TÍCH CỰC
5 năm
ô khá hay đấy
@sakuza199x Nến ngón tay bị sưng gấp 1.5 lần bình thường thì cách này bó tay luôn
romeo88vn
TÍCH CỰC
5 năm
@sakuza199x này là do tay còn lỏng chứ tay to hơn nữa k ra đc
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@sakuza199x Cách đó ko xài đc với tình trạng tay quá to so với nhẫn như ảnh trên bài viết
@baokhanhpro957 ra được hết, thêm chút xà bông là to hơn trong bài viết cũng ra được.
1 con dao chặt thịt là được mà, cần gì rắc rối 😁
@run9 Mình chưa có cơ hội đeo ạ 😁
@adagioleonard Muốn làm làm video thử nghiệm giả thuyết của mình.
@adagioleonard Cùng suy nghĩ. Sao ng ta nghĩ phức tạp thế nhỉ
Khi đeo nhẫn cảm giác bắt đầu chặt thì đổi cái khác hoặc không đeo nữa cho khỏe! Chỉ sợ bị lỏng rồi đi tăng 2 tăng 3 tụt mất lúc nào ko hay ấy chứ :p
@NDC9057 lỏng quá đang tìm cua trong lỗ lại mắc lại thì chết dở nhỉ
@AZwarrior Vãi bác thật, em ko có ý nói vậy mà tự dưng nghe bác nói em nghĩ ra ngay kakaka
bomy
CAO CẤP
5 năm
mấy ông thợ kim hoàn có cách hay lắm, cột chỉ vào rồi kéo sao đó, 1 lúc là nó ra à
TqTTpT
TÍCH CỰC
5 năm
@bomy buộc chỉ vảo tay như bó giò cho tay bé lại rồi tháo ra
ở VN, cứ ra quán nào đó ngồi, rồi giơ cái tay có nhẫn (càng nhiều càng tốt) ra 1 lúc, đảm bảo nhẫn bay trong vòng 1 nốt nhạc mà ko cần thiết bị gì hỗ trợ. 😁
Đơn giản hơn cả là sử dụng sợi chỉ 😃

@JoseyHan gì mà nghiên cứu cả thiết bị ghê gớm lắm 😁
tri5800xpm
TÍCH CỰC
5 năm
@lonely_haipro cái này xử khi bị chật thôi, chứ bị phù nề hay đại loại vậy làm kích cỡ ngón tay tăng cỡ gấp rưỡi thì cách này ko ăn thua đâu
Huyen Quang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@JoseyHan Cách dùng sợi chỉ hay quá bạn
@tri5800xpm Chà, khi bị phù nề thì cách nhanh nhất là cắt luôn chiếc nhẫn. Dremel 3000 hân hạnh tài trợ chương trình này. Kakaka!
Dc ko nhỉ
RaiChu9x
TÍCH CỰC
5 năm
hay đấy,từng bị kẹt nhẫn 1 lần giờ vẫn sợ.
pvming
TÍCH CỰC
5 năm
Chỉ cần cái dao bấm cắt đầu "xì gà" là đc rồi đâu cần công phu như vậy chớ.
justinadam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đơn giản nhất cho tí xà phòng rửa bát hoặc quấn chỉ vào ngón tay
IPAD II
TÍCH CỰC
5 năm
Mình rút nhẫn khi đi với Em Gái Mưa,, về nhà mình lại đeo nhẫn vào .........., cứ như vậy , rút ra rồi lại rút vào.
@IPAD II rút ra rút vào đút ra đút vào 😁, bác cứ trêu em
@IPAD II Khéo mất nhẫn đó bác 😆
thao pham_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IPAD II Cứ nv rút ra rồi lại đút vào.chơi chữ quá cơ
Mod Duy Luân nên cần cái này 😁

Còn mình không quen đeo nhẫn, đeo nó đọng mồ hôi khó chịu lắm. Cứ vướng là không chịu được.
Cái này cũng có trên đời nữa ha ))) mà nó hay đấy vì lúc đeo mình gầy quá. Lúc tháo thì mập lắm luoonnr
công nghệ ngày càng phát triển.
Mấy ông tư bản nghĩ ra mấy cái hay ghê
Hôm vừa rồi mình cũng ngịch đeo thử cái ring vào một cái ngón ít đeo, bỗng nhiên có em hàng xóm xinh tươi đi qua thế là tháo mãi nó không chịu ra phải chờ đến tối mới rút ra được. Biết sớm thiết bị này có phải đỡ rồi không.
M.Dương
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Black Mamba Sợ =)))
susucucai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Black Mamba chít máu thôi cần gì đợi tới tối hoại tử đó
@Black Mamba Có người thử và bị kẹt thiệt. Mà càng kẹt thì nó lại càng căng cứng hơn! Phải đi cấp cứu. Bác sĩ lúc cắt cũng phải rất cẩn thận, chứ lỡ mà phạm vào thì không có cái khác mà đền luôn!
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@Black Mamba Dùng nguyên tắc vật lý tăng giảm áp suất chắc cũng được đó bác.
Bác làm cho chỗ khác tăng kích thước lên "gấp đôi, ba" gì đó máu sẽ chảy về nơi đó áp suất nơi ngón tay sẽ giảm xuống =))
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Black Mamba Của bác bé bằng ngón tay ah 😔 cũng phải bằng ngón cái chứ, ngón đeo nhẫn thì....
Đeo nhẫn thấy vướng víu khó chịu bỏ xừ.
@bud's Đeo nhiều rồi quen. Chứ không đeo vợ nó lại nghĩ đang âm mưu tán em nào
@bud's nhà em đến lúc đeo thấy vướng là cả vợ cả chồng đều bỏ nhẫn luôn, khỏi đeo làm gì đem bán lấy tiền đi du lịch, giờ 2 vợ chồng cũng chả có nhu cầu đeo nhẫn luôn 😁
Lại có cả thiết bị này nữa sao? Mình cũng hay đeo nhẫn nhưng hầu như ko tháo, lúc cần thiết thì dội nước hoặc thêm xíu xà phòng là xong Gấu trúc (5).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@nightwish47 Do ánh sáng ko đều nên vậy, thực tế thì cùng màu nha Củ hành (1).gif
@crazysexycool1981 bộ này tên gì và bao nhiêu vậy bác
@truong_evil Bạn cần thì inbox mình, đang dư mấy cái Củ hành (1).gif

Mình từng bị, dùng xà phòng, hay chỉ để tháo (trên youtube có clip hướng dẫn). Nhưng méo tháo được.
Cuối cùng chạy ra tiệm vàng, dùng kìm cắt phát là xong. Rồi nhờ người ta hàn lại.
@anhtuanhl87 Thấy trên clip dùng chỉ tháo phát là xong. Mà tôi dùng hoài méo được.
Chạy ra tiệm tháo phát là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019