Rõ hơn về Apple Park và nhà hát Steve Jobs, nơi sẽ ra mắt iPhone 8

Didu
6/9/2017 4:13Phản hồi: 114
Rõ hơn về Apple Park và nhà hát Steve Jobs, nơi sẽ ra mắt iPhone 8
Một video mới nhất được quay bởi drone sẽ cho chúng ta thấy sự hoàn thiện của Apple Park (trụ sở mới của Apple) cũng như nhà hát Steve Jobs (Steve Jobs Theater), nơi sẽ diễn ra sự kiện ra mắt iPhone 8 vào ngày 12/9 tới. Tới thời điểm tháng 9 thì có thể thấy Apple Park đã hoàn thiện về cơ bản, chỉ những hạng mục phụ đang gấp rút được thi công. Chúng ta cũng lần đầu tiên thấy nhà hát Steve Jobs, dù chỉ là phần sảnh mà thôi.

Video này cho thấy Apple Park đã hoàn thiện những phần chính, toàn bộ phần mái của khuôn viên hình tròn đã được lắp các tấm năng lượng mặt trời. Những con đường xung quanh dẫn tới trụ sở mới cũng đã xong, cây cối đã bắt đầu được trồng mới. Bên trong khuôn viên Apple Park hình tròn là một khoảng không rất rộng thì vẫn khá ngổn ngang đất thừa và máy móc, dự khiến khoảng không này sẽ chủ yếu bao phủ bởi cây xanh.

Chúng ta cũng thấy hình ảnh nhà hát Steve Jobs, nó sẽ nằm tách biệt với Apple Park. Nhà hát này nằm ở dưới lòng đất cho nên những gì chúng ta thấy chỉ là phần sảnh (lobby) mà thôi, nó có hình tròn và bao quanh bởi kính, phong cách rất giống các Apple Store. Chỉ còn khoảng 1 tuần nữa là tới sự kiện cho nên công tác chuẩn bị đang được gấp rút thực hiện.

apple_park_photo_2_theater.0.jpg steve-jobs-theater.jpg
Nguồn: 9to5 Mac
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gom góp chờ tháng9.
Quá đẹp!
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
ra mắt ip8 trong nhà hát... và bán giá hơn một ngàn đô :rolleyes:
@kill.applehater Phải đăng nhập để like gấp cho chú 😁
@Himanxim Xàm l =))))
Lue Amorous
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kill.applehater Damn right.
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Himanxim @Himanxim bị ăn 1 vả quá nhục 😆)
mystogann0
TÍCH CỰC
7 năm
phải nói là quá đẹp, tỉ mỉ từng chi tiết.
@Độc Giả Vl =)))))
@mystogann0 mới thấy bên ngoài thôi, chưa thấy chi tiết mà biết tỉ mỉ từng chi tiết luôn. Khâm phục, khâm phục =))
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@Độc Giả Còn bạn lau đc hạt cứ.. nào trên Samsung bỏ vào miệng ăn luôn, khen béo lấy béo để
@nin_kute Bạn tìm hộ mình bất cứ 1 cmt hay sst nào đến việc khen ss của mình cái.bạn vào lịch sử bài viết mình ấy.Nếu có mình nguyện ăn luôn cho bạn.Còn nếu không thì điều đó chứng tỏ issheep cũng như chủ nhân của nó, vừa ăn cắp vừa la làng nhé.Oke
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trong lúc giới thiệu thêm cái phi thuyền đáp xuống nữa là chuẩn 😁
@Gnaht_26 Uh.và các con giời reo lên : apple vạn tuế, ip muôn năm :D :D :S
Apple lo mà học cái sân khấu của anh Sam nhé 😁
@Hybrid Gs Sân khấu làm sao mà lên hình điện thoại nó cong veo, xiêu vẹo :p
hcoi !
TÍCH CỰC
7 năm
@lynktrang1102 Kinh nhờ....
@Hybrid Gs Thật ra Apple có quan tâm mấy tới sân khấu đâu, mà buổi Apple coi bao giờ cũng hay hơn, chủ yếu do người nói thôi
@Duy Luân tinhte có được mời đi dzự ko bác :D
Đẹp ghê
anh có tiền thì muốn làm gì cũng đẹp kaka
Hôm trước có bài mod nào ti toe ip8 sẽ là chiếc phone có tỉ lệ màn hình cao nhất lên đến 86% =)) hôm sau có bài mi max 2 tỉ lệ màn hình lên đến 90% ...
cryshop
TÍCH CỰC
7 năm
@DoremonSSJ3 Vui lòng bạn nhắn tin trực tiếp tới cá nhân mod đó để bày tỏ sự quan ngại của bạn. Còn đây là topic về Apple Park, hãy làm thành viên tinhte văn minh và bình luận đúng chỗ.
@DoremonSSJ3 Nếu tính theo kích thước thực tế thì là 84%, còn theo lời xiaomi là 91.4%, nên giả sử mi mix 2 công bố 93% thì trừ hao thực tế cỡ 87% là cùng. Do đó giả sử ip8 design như rò rỉ thì với phần chứa camera, sensor + viền khung chung quanh thì ip8 từ 87% trở lên k phải là k có khả năng.
@DoremonSSJ3 Chỉ là dự đoán thôi chứ chưa ra mà. Xịt từ lúc dự đoán chứ nhận ES rồi mà
@DoremonSSJ3 Mod nào xl vậy 😁 mi Mix đã 91% rồi nha
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá rộng như nhà ga máy bay lớn nên đi từ bộ phận này qua bộ phận khác chắc bằng tàu điện
Sơn Toki
ĐẠI BÀNG
7 năm
😃 giờ toàn chơi tôn năng lượng mặt trời hiện đại thật 😁
@Sơn Toki Chắc xin đc Tôn Hoa Sen của VN tài trợ =)))))
Sơn Toki
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lynktrang1102 😁
Đẹp nhưng chắc còn lâu mới cho vô xem 😃
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@Trung Đỗ (Boby Đỗ) có đc xem méo đâu mà lâu, ở vn cho có visa r du lịch qua mỹ r xem 😃))
ubmine
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vunh94 Có visa và đang du lịch tại Mẽo mà không có giấy mời thì cũng đứng ngoài coi Live Youtube thôi bác ơi : ))
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@ubmine uk bác giàu vãi, chỉ em cách xin đc visa đi du lịch và kinh nghiệm đi ntn 😁
ubmine
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vunh94 Bạn này có vấn đề về đọc/hiểu à?!
Cho hỏi mấy a tinhte có dc mời ko ta kkk
Cái trụ sở Apple nó xây đc bn năm rồi mn nhỉ?? :eek:
shaun777
TÍCH CỰC
7 năm
@cunatvechai từ cuối 2013
Sao mình ko thấy hào hứng với dòng ip8 sắp ra nhỉ, hay tại xài con 7 thấy đủ ngon rồi ^^
@ThietKeWebChuyen-Com Mình cũng xác định gắn bó với con 6s thêm 3 năm nữa nên lần này chủ yếu coi cho biết thôi, không trông mong gì.
@ThietKeWebChuyen-Com vẫn khoái dòng 6s hơn là con 7..😃
@lengochai8392 Hồi đầu năm mình cũng định chỉ mua 6s vì lý do duy nhất là tiết kiệm. Sau đó mình mua 7 vì xác định xài lâu dài ( tầm 4 năm hơn ) và vì tất cả những cải tiến của 7
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
quá hoành tráng
shaun777
TÍCH CỰC
7 năm
Vì thuyết trình quá chán nên mới phải bù đắp bằng cái sân khấu hoành tá tràng 😁
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai nói giống dĩa bay chứ ta thấy giống sân vận động hơn