Rõ hơn về OS X Mountain Lion

Didu
18/2/2012 13:40Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Càng ngày càng ghiền cái OS này
quả thật nếu Apple mở Mac OS cài cho mọi máy thì MS sẽ đứng ngồi không yên.
Hix, cài trên con Mac bị crash cái Reminder liên tùng tục.
Chả hiểu nữa. Đành cài lại Lion mà phải 4mat cài lại mới đau.
Mà các bác cho em hỏi, tải từ Mac Store về có ghi ra được usb không ? Hay mỗi lần cài là một lần tải, mỗi lần tải là một lần trả tiền ?
Anh Didu sao em không thấy biểu tượng Airphay trên thanh menu vậy đang xài apppe TV FW 4.4.4
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Định kiếm em mac 2nd để thay win mà đang ngại vụ soft phân vân quá nhiều lúc k có win cứ bức bách kiểu j dù rất ít dùng nhưng đụng đến mà k có là uất lắm
nvhung1604
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang phấn đấu hết sức để có 1 em MBP test 😃
vừa về 10.7.3 xong các bác ạ bị crash nhiều quá bực
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
không nên thử,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
kimcy929
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn thích dùng win mặc dù giao diện mac đẹp, còn tính năng centrer notification win có lâu rồi
stephen37
ĐẠI BÀNG
12 năm
tới lúc đó không biết có cách nào để mac mid-2008 dùng được k nữa, máy e nằm trong dòng đó, chán ghê luôn, mà đồ chơi apple có cái nào rẻ đâu
Những thứ cần áp dụng multi-touch trackpad trên mac thì windows lại ko có: mission control, multi desktop, launchpad,... vậy thì làm sao áp dụng đây bác ;)

Thế thì cứ parallel, vmware với nâng cấp ram 4GB mà phang đi bác. Máy win muốn cài Mac mới khó chứ máy Mac cài Win thì dễ òm chứ gì.
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn ngon ngẻ quá, không biết có thể cài trên PC không nhỉ?
Em vào System Preferences chỉnh trong mục Display đó em 😃

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:08 PM ----------

Ghi được ra ổ cứng hoặc usb để cài sau này được. nếu có tải lại thì cũng không mất tiền vì nguyên tắc chung là chỉ thu tiền một lần 😃
Anh hướng dẫn chi tiếc hộ em vào display chỉ có chỉnh color không à
coisatgai
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi sao em ko kết nối với Apple TV đc nhỉ?nó cứ đòi phải Update mà trong khi cái ATV của em đang chạy 4.4.4 rồi...
hix sau khi tìm hiểu đã biết là ATV phải up lên 5.1 😔
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
hầu như soft mình chạy ok hết 😁, chắc cài ít soft đa phần down app store mac nên chạy ổn định hơn chăng ....?
iam3t
ĐẠI BÀNG
12 năm
co ai share minh wallpaper moi cua OS X di! thax
Hình nền mặc định Mountain Lion đây nhé: http://9to5mac.com/2012/02/16/mountain-lion-wall-papers-full-res/
Nhiều cải tiến quá.Tuy không xài Mac nhưng rất thích,vài năm nữa chắc vượt mặt windows quá
vinandroid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp thật, Mac OS X và IOS ngày càng xích lại gần nhau
sim12208
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Apple này phải làm cho các nhà phát triển chạy theo bác ấy...thiệt là khổ:cold:
longminh_8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mac 990 có dùng đc không bác Hiệp ?
iMessenge = Pidgin - việc chat giữa các thiết bị iOS và Mac . Nếu dùng Y!M hoặc googleTalk thì Pidgin vẫn tốt hơn .
Search trên LaunchPad = Search trên Panel của Gnome 3 .

Còn lại vẫn chờ xem thử bản này có gì đột phá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019