Rõ hơn về OS X Mountain Lion

Didu
18/2/2012 13:40Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bananhso
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm giác là bản Moutain Lion này là nâng cấp "nhẹ" của Lion... Từ Snow lên Lion cũng vậy. Chỉ có Leopard lên Snow Leopard là một loạt tính năng đáng giá. Moutain Lion không thấy có tính năng nào thực sự đột phá. Hay là MacOS quá hoàn hảo rồi hay sao ý nhỉ........ Những tính năng được coi là "mới" hầu như vay mượn từ iOS sang. Hay mình trông chờ nhiều quá chăng....?
mr_tuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Absinthe 0.4 của mình bị crash trên Mac Air và Macbook Pro. còn iMac lại được . phải làm thế nào giờ :-ss
W8 ra mắt thì mấy HĐH khác kũng phải ngó qua đó! Hi vọng sẽ có cơ hội trải nghiệm em nó sớm nhất!
Đang tính lên đây, có crash nhiều ko các bạn ?
P/S : cấu hình máy của chủ topic đã quá 😃
chả hiểu nâng cấp lên sư tử núi kiểu gì nhỉ các bác nhỉ, e ấn vô phần quả táo rùi check update mà ko đc! ai update đc thì hướng dẫn e với
hamyty
CAO CẤP
12 năm
mới bản thữ nghiệm, làm gì mà la toáng lên thế, vài bửa có bản cập nhật mới, cộng với các pm phiên bản mới hơn là ok.........................
Chờ bản GM ra sài luôn, bản này con MC373 của mình bị lỗi không sài được
Em đã up thử lên con Sư tử núi, cũng có lỗi (tất nhiên - cái này là giá của những người muốn test trước) nên em chả lăn tăn như một số bác, đã mạo hiểm sao lại kêu la quá trời thế nhỉ?. Thống kê một vài lỗi đã gặp khi up lên con sư tử núi này:
1: đã up được 3 ngày có 1 lần Safari tự động ngắt - không phải do mạng như bác gì ở trên đã nói.
2. VMWare và Parallels "đứt".
3: Angry bird Rio của em cũng... đứt.
4: Có một vài bác bảo là YM không dùng được nhưng máy em vẫn chạy ngon, chả sao cả.
5: Safari chạy mượt và cảm giác nhanh hơn + có khá nhiều tiện ích ở bản safari này (các bác tự voocj nhá, e k có thời gian nên... he he).
6: Chả biết dùng cái Notifications Centers như thế nào 😁 - có bác nào giúp đỡ cụ thể với ạ.
7: Có cảm giác đôi lúc track pad không nhạy khi vuốt 3 ngón
8: Thỉnh thoảng khởi động lại máy thì bị "đơ" luôn phải bấm nút nguồn cho tắt hẳn để khởi động lại.
8: Ưu điểm thì e không biết nhưng bác nào dùng sẽ tự chấm điểm ạ, vì mỗi người dùng mỗi khác, khó nói ưu điểm không có bác lại bảo là võ đoán :D...
Tạm thời e mới tìm được vài thứ thế
À, có vẻ máy đỡ nóng hơn nhưng khởi động lâu hơn.

lỗi nhiều thế cơ á, đang định cài thử mà như này chắc thôi cho lành :-s
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
iCloud, Notification, App Store là những tính năng mới ở MAC lion nhưng những tính năng như thế đã được Caconical cung cấp cho Ubuntu từ rât lâu rồi 😆
chừng nào mới được xài mac nhỉ..........
Cho e hỏi nếu như up bản beta này thỳ khi phát hành bản chính thức em úp típ nữa đc ko ạ....

Và cho em xin link dow với nha hihi tks nhìu lắm...
Chờ đến hè update 1 thể cho nó an toàn k lại như vụ 10.7.3

Sent from my iPhone4 using Tinh tế
vivannam
TÍCH CỰC
12 năm
ai za mình mới update mac pro của mình lên xong. thấy khác biết không lớn lắm
Mình ko dùng dc Notification , chả thấy nó báo gì !
Mình đang dùng Mac Pro 13' tại Mỹ. Dĩ nhiên là Built-In Lion OS. Vậy sau này khi Apple release Mountain Lion thì mình sẽ update như 1 patch mới trên server hay phải trả tiền? Mình cảm ơn rất nhiều.
Sau ko cải tiến Finder nhỉ? so với Windows Explorer còn thua xa......
Lên 10.8 máy chậm như rùa, đặc biệt là thằng safari , nhãm nhí hết sức !
pput
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngoài các lỗi chủ thớt đã kể thì máy mình dính bug mỗi lần bật lại máy là brightness lại nhảy lên 100% 😁
mùa hè có bản chính thức nhưng khoảng tháng mấy vậy các bác nhỉ ....?
Chờ bản chính thức và chờ có tiền để nâng cấp đời máy lên...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019