Rõ hơn về việc thiết kế iPhone bị ảnh hưởng bởi Sony

sonlazio
27/7/2012 8:0Phản hồi: 698
698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vatlitre
TÍCH CỰC
12 năm
haha cuộc chiến chưa bao giờ tạm nghỉ.....
sam fan và ifan chắc cũng chẳng có time vào google để tìm thông tin không có lợi cho đối phương để mà dằn mặt nhau đâu nhỉ>? chúng nó đánh nhau mình hưởng lợi cơ mà, toàn chyện đâu đâu
kết luận
ifan mua thếm cái ss về sài
sam fan mua thêm cái iphone về sài/
khi nào muốn chém trên diễn đàn cầm samsung đập iphone một cái rồi cầm ip đập giả ss một cái tự nhiên hạ hỏa
taducanh
TÍCH CỰC
12 năm
Samsung chuyên đưa lí do củ chuối ra toà,nhớ vụ lần trước lấy bộ phim star war ra để cãi về ipad,kêu apple bắt chiếc phim đó..hài vãi mà cũng chuối.
Mà 1số ng k có ý kiến đóng góp, xây dựng thì thui.Đừng bình luận, đá đểu j.
Ngta đã có đóng góp, công sức viết lên topic để m đọc.
Đã k cảm ơn thì thui lại còn trách móc, nói fan này fan nọ làm j chứ.
ko hiểu sao cứ phải điên rồ với sản phẩm mình đang sử dụng... cái này đẹp , hay thì sài thôi. việc kiên tụng đâu làm các bạn có sản phẩm miễn phí nào ??? các bạn ai tôn thời hãng nào thì lấy sản phẩm hãng đó mà lập bàn thờ đi ... rao ra khắc nơi chi mất sự tôn nghiêm cái mình thờ !
+ những topic này chỉ có giá trị giải trí, xem cải nhau cũng haiz chứ 😁 hehe
Tốt nhất là đưa link gốc chứ đừng đọc bản dịch, không xung đột xảy ra là không sai:

Code:
http://allthingsd.com/20120726/apples-iphone-has-sony-style-says-samsung/?refcat=news
theo như lời pài páo này thì ss đã vô tình thừa nhận sp ss galaxy có thiết kế giốg ip nên mới đưa ra bằg chứg là thiết kế kủa ip dựa trên 1 thiết kế nào đó nên họ có quyền ăn cắp và apple k đc kiện họ. Haha.
maquan
CAO CẤP
12 năm
Kệ chúng nó thích làm gì thì làm, miễn sản phẩm đến tay người dùng tốt và đẹp nhất là được. Apple kiện Samsung, Samsung kiện Apple, cấm bán các kiểu ở các nước nhưng ở VN có bao giờ chịu ảnh hưởng đâu mà các bác phải cãi nhau thế này thế nọ.

Nói chung các công ty đi vào con đường kiện cáo này là tiêu cực, chủ yếu để hạn chế sự phát triển của đối phương, sợ đối phương hơn mình chứ lý do bảo vệ bản quyền quái quỷ gì đó chỉ là cái cớ. Nếu muốn bảo vệ quyền tác giả tại sao ko kiện mấy hãng TQ con con làm giống y xì hệt cái iphone mà lại cứ thích kiện Samsung với Apple làm gì. Có vẻ giống cạnh tranh không lành mạnh hơn, vì bản chất các thiết kế hoặc phát minh đều là của một vài cá nhân, sau đó các công ty này MUA LẠI làm của mình chứ có ông nào tự nghĩ ra được đâu
Apple thay vì phát minh công nghệ 5G thì ai cũng nể phục. Toàn kiện 3 cái gì đâu chả ra thể thống. Tự kỷ.
@galabuon 5g àh? Um, có lẽ là ước mơ nhỉ? Ifan àh?
cãi nhau cũng là hình thức giải trí và giết thời gian thú vị đấy 😁
tinhte post muộn wa. Mình đọc từ hôm qua trên phonearena ; bên đấy comment cãi nhau tùm lum luôn. Nói chung là mọi người nên kiềm chế. vấn đề nhạy cảm rất dễ tạo war
cái này do anh em sáng h cãi nhau ỏm tỏi nên bây h có bài làm rõ kih thật
Mấy hình vẽ này là của apple vẽ ư???
Sao họ vẽ mà lại ghi hãng sony?
Sao ko gắn cái logo quả táo?
Mod bá đạo quá
@o2neorobin nếu App vẽ thì chắc phải kiện về tội ăn cắp thương hiệu của Sony trên giấy 😃
Cảm ơn bạn viết bài này đã cất công tìm hiểu để làm sáng tỏ thêm sự việc.
À, mình like rồi nhé. 😁:D
Mình chẳng quan tâm.ông.nào cũng có cái lí của mình.Chẳng là fan của ai.cái nào đẹp,hợp với mình thì dùng.ca sĩ,diễn viên fan này nọ còn hợp lí.Giờ hãng điện thoại cũng fan.Sao mà lắm fan thế nhỉ.he
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
đấu tranh đi ss, đấu tranh cho android, không để cứ ngày ngày bị apple đè lên đầu lên cổ thế được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019