Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rõ ràng nếu xét về giá/cấu hình thì Bphone ko có cửa so với phần còn lại của tg. Vậy nếu lấy sự...

Clrscr
18/12/2018 10:55Phản hồi: 51
Thiết kế chẳng có gì gọi là độc lạ, tràn đáy mà cái mái thì dày gấp đôi người ta, tràn đáy làm gì? Chỉ là mấy con nội địa Nhật Sharp lật ngược thôi, có gì lạ? Hoàn thiện thì bình thường (cái này thì ko đc người dùng đánh giá cao, mà còn ngược lại), linh kiện ko rõ, bị lỗi nhiều, thêm phần chăm sóc khách hàng tệ hại, chế độ bảo hành cực tệ hại, quan trọng là có một lực lượng mà dân mạng gọi là cò chúa, fan bò gì đó thiếu não... Nên chẳng có gì để mà biện hộ nổi ạ!!!!
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế chẳng có gì gọi là độc lạ, tràn đáy mà cái mái thì dày gấp đôi người ta, tràn đáy làm gì? Chỉ là mấy con nội địa Nhật Sharp lật ngược thôi, có gì lạ? Hoàn thiện thì bình thường (cái này thì ko đc người dùng đánh giá cao, mà còn ngược lại), linh kiện ko rõ, bị lỗi nhiều, thêm phần chăm sóc khách hàng tệ hại, chế độ bảo hành cực tệ hại, quan trọng là có một lực lượng mà dân mạng gọi là cò chúa, fan bò gì đó thiếu não... Nên chẳng có gì để mà biện hộ nổi ạ!!!!
duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
@Phương.Nam Kệ bác.
Con_tim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duckvy Bác không quen với cách làm việc của cò mồi thì mời bác qua https://tinhte.vn/threads/canh-bao-bphone-1-than-trong-bphone-2-3-vui-long-post-bai-lich-su.2468755/
Sẽ thấy nhiều ảnh nó mồi chài người dân Việt ngu ngơ thế nào trong group fb của bphone.
@duckvy Chính xác mới chập chững bước vào thị trường sản phẩm chưa được kiểm chứng mà nổ tung trời con kẹc gì cũng nhất và duy nhất và chất. cuối cùng thì sao lộ nguyên hình con bò phone tàu lởm, Gía đừng xạo nổ thì người dùng cũng không khắt khe quá khi đt mới ra lỗi thì châm trước đượ. Đây không chịu mình phải nhất ngồi lên đầu hãng lớn mới chịu, giờ bị tẩy chay nhục!
@duckvy nó là bỏ sỉ lá đu đủ dấy
Con_tim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nguy biện. Hết.
Giá hiện tại là hợp lý cho công sức làm của họ.
Họ có mục tiêu định vị thương hiệu nên giá trị họ phải cao.
Bạn có muốn VN có 1 thương hiệu chung mâm với Táo, Sam không?
OnlyMax
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Con_tim Đừng nói nữa người ta cười cho, đã ngu con thích thể hiện. Sao mày k nói là chỉ có Linux gốc và tuỳ biến cmnđ. Nhân android nó có hiệp ước về các bộ nhân lõi giúp các HDH tuỳ biến hoạt động được với nhau để tránh phân mảnh hệ sinh thái, nhưng các bản tuỳ biến tinh chỉnh mạnh ở các tính năng người dùng có thể được gọi là HDH mới là điều cả giới lập trình Android nhận thức chung. Đéo biết cái gì mồm cứ bô bô ra, trẻ con ăn cứt gà phát biểu liều à?? T tát cho tỉnh ra bây h.
Con_tim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@OnlyMax https://www.google.com.vn/url?sa=t&source=web&rct=j&url=https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Android_(h%E1%BB%87_%C4%91i%E1%BB%81u_h%C3%A0nh)&ved=2ahUKEwiMqJGi9arfAhWXPXAKHdypBVgQFjAIegQIBBAB&usg=AOvVaw140UgDV0NaZO0Ec9Vw7p8q
Ngu như chó còn sủa, google nó tài trợ cho hãng android tại mỹ lúc mới hình thành, sau nó mua đứt, chả là của google ko thì của ông bà già mày à? Hài vl. Ăn nhờ ở đợ mang về sửa vài ba cái app vớ vẩn tự nhận OEM smartphone về bảo ông hói nhà mày như thế. Kêu phát triển hơn google apple 10 năm mà đi lấy android của google về tùy biến giống iphone, nhục nhã ko ^^. Thằng sếp nó nổ 1 đằng lũ bã đậu theo sau cãi 1 kiểu thua cả óc con bò .
OnlyMax
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Con_tim Thằng đần độn, thanh niên google tiêu biểu của năm. Android nó của gg nhưng nó cũng là mã nguồn mở, nhưng có 1 liên minh do google tổ chức nhằm nhất quán hệ sinh thái của Android. OEM có nghĩa là NSX có trách nghiệm về thiết kế sản phẩm, nó là khái niệm khi một công ty tự thiết kế sản phẩm của mình và đưa ra thị trường mà không thuê bên thứ 3 thiết kế.
Mày chẳng có chút hiểu biết gì mà sao cứ cố tỏ ra thông minh hiểu chuyện vậy?? Càng nói càng thấy ngu xuẩn.
@OnlyMax Nhưng nó đéo đc chứng nhận của google thì thế nào,mày xài android của google đấy. Còn k thì qua mẹ CM mà xài,đằng này lấy mã nguồn mà đéo có chứng nhận còn k lậu.
Tôi cho là đắt.
Ví dụ nếu được điều chỉnh như sau thì hợp lý:
Bản Pro còn 7,9 triệu. Hỗ trợ trả góp 0%.
Bản thường 4,9 triệu. Hỗ trợ trả góp 0%.
Clrscr
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong Mình nghĩ mở bán nên định giá 8.9tr để sau 1 tháng giảm nhẹ xuống còn 7.9tr là đẹp. Mức giá này sẽ phù hợp cho cả anti lẫn fan.
Con_tim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Clrscr Khi nào mà phần cứng nguồn gốc rõ ràng, khi nào cái phần mềm hệ điều hành tự làm hay xài có bản quyền đàng hoàng, khi nào mà cái 80% trong đó đúng là của người Việt, khi nào mà hói ngừng nổ, khi nào mà v.v... à mà thôi éo bao h cả ^^.
Nếu bạn @Clrscr nói giá thiết kế như vậy thì ổn. Vậy sao Bphone ko phải là 1 cục nhựa hay kính thật đẹp bán giá 9.9 triệu ko bao gồm các chức năng nghe gọi,... Một sản phẩm phải nói đến tính khả dụng & ổn định trước, sau đó mới nói đến phần thiết kế. Góp ý cho đội ngũ Bphone là nên khắc phục lỗi cả phần cứng & phần mềm. Hãy tiếp nhận thông tin 1 cách bình tĩnh & giải quyết hết vấn đề lỗi. Chứ hiện nay thấy mấy seeder nhà Bphone toàn đi cãi tay đôi & có khi dùng từ ngữ thô tục với anti & thậm chí là người dùng thật. Như vậy thấy phần thiệt vẫn là nhà Bphone thôi. Đừng như kiểu đa cấp, Bphone nhất, Bphone tuyệt vời, BPhone ko có lỗi, lỗi tất cả là do người sử dụng ko biết dùng thậm chí là ko đủ trình độ dùng
Clrscr
TÍCH CỰC
5 năm
@Đào Vũ Thanh Hoàng Chưa chắc bạn đã chỉ ra đc nhiều lỗi của BP hơn mình. Nhưng những "lỗi" đó chỉ là lỗi phần mềm sẽ đc cập nhật, phát triển dần dần. Điều đó càng chứng tỏ Bkav là một đội ngũ đang nỗ lực làm việc để khắc phục tồn tại, khó khăn trước mắt.
Còn về vấn đề BPhone đắt hay rẻ thì Bkav có quyền định giá và người tiêu dùng có quyền lựa chọn. Chúng ta ai cũng tự cho mình là thông minh mà. Bạn có phải là một người tiêu dùng thông minh ko?
@Clrscr Nói như vậy thì Bphone ế là cái chắc. Giờ còn cạnh tranh với VSmart. Hãy đứng ở phía người tiêu dùng. Cái đt j mà ngày ngày có lỗi & chờ vá lỗi, giả sử đang chuyện cần mà nó gặp sự cố thì người ta sẽ ko bao giờ mua nữa. Hãy test & fix hết lỗi rồi hãy cho ra thị trường. Tui ko phải anti, góp ý chân thật nghe ko thì tùy. Bạn đừng bình luận j thêm nhé.
VB-ND
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Clrscr Còn lỗi thì đừng nổ là Chất và Nhất thế giới nữa
Cái đt bò phone bkave nổ là một trò hề không hơn không kém. đúng là một thị phi của làng công nghệ.
thiết kế như hạch,
đầu tiên cứ nói về thiết kế có gì khác biệt, linh kiện có gì khác biệt cái đã. sales 101: chất lượng sp và dịch vụ tốt ko phải là 1 lợi thế cạnh tranh nhé. Nên đừng nói chung chung tốt là đc.

p/s: à mà thôi tui đọc cmt ở dưới của bạn rồi. "bkav có quyền định giá còn người tiêu dùng có quyền quyết định". thôi bỏ qua. dẹp mia mấy cái kiến thức định giá định vị luôn đi. bkav cứ việc tự định giá cho máu. quất 22tr cho giống apple samsung cho ngang mâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019