Rò rỉ ảnh báo chí của 2 ống kính-máy ảnh Sony QX10 và QX100, tương thích Android và iOS, giá từ 250$

Duy Luân
31/8/2013 16:33Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá khoảng 3tr thì chơi được chứ 6tr thì sẽ đầu tư con compact ngon hơn nhiều.
450$ cho cái QX100 tính ra hết 10 chai, giá là làm em compact xin luôn ngon lành.
Đang để ý em RX100 http://p.vatgia.vn/pictures_product/mtz1338955980.jpg
nhiều bác kêu ngon mà ko biết bao nhiêu người chịu bỏ tiền ra mua em nó! 😃. mà mấy giờ rồi mà vẫn ghi chữ Carl Zeiss trên ống kính thế?!
@warmboy24 Mình thấy cũng ngon thiệt mà cái giá thì mê không nổi, tích lúa mua em Sony RX100 lý tưởng hơn nhiều cái QX100 này
Sony thật sáng tạo. Luôn có những sản phẩm độc đáo. Có điều giá hơi khó tiếp cận.
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu như mà có ế honami thì sony còn có e này để bán chạy. Còn nếu bán chạy cả 2 thì sony đợt này đã quá thành công rồi. Tinh tế đến từng con dế. 😁
Hay nhở , thế này thì đâu cần Zoom làm gì nhở :rolleyes: . Mấy con này thành công thì $$ có việc làm rồi. Thx Sony :rolleyes:
Compact tương đương giá cao hơn mà bạn 😃.
RX-100II giờ giá ~800$
WX150 giá ~280$.
Cái này zoom quang được 10X bạn ạ =)). Con Honami thì zoom quang bằng niềm tin. zoom kts còn khướt mới đủ bù cho zoom quang 😃.

Đương nhiên xử lý ảnh luôn, chỉ chuyển qua smartphone thôi ~__~ martphone chỉ xử lý hậu kì nếu bạn muốn.
maquan
CAO CẤP
11 năm
giá vậy ngon quá rồi, 1 con lens SEL cho Nex cũng trên dưới chục triệu roài còn gì. Có cái là sử dụng có tiện lợi hay ko thôi vì lúc nào cũng phải mang theo và muốn chụp thì lại phải lắp lắp tháo tháo, ko đúng tính chất của PnS
silmoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu ai có ý định mua máy ảnh sony thì người ta sẽ chuyển sang mua ống kính này thay vì mua máy ảnh Sony Cyber-Shot WX150 hay Cyber-Shot RX100 II vì tính tiện dụng gọn nhẹ với lại giá mềm hơn.
Như vậy gián tiếp dìm chết hàng của mình luôn rồi. Nhưng ý tưởng này rất hay không cần trang bị cho smartphone camera khủng nữa chỉ cần đủ dùng chụp cho vui, chia sẽ trên mạng
@silmoon tuy là gián tiếp dìm chết hàng của họ nhưng nếu thị trường này có nhu cầu cao thì họ có đám smartphone xong android hay ios đều xài đc cả, họ tự mở một thị trường mới mà, bản thân tui khi cầm thử QX100 nếu chụp tốt thì tui sẽ mua nó rồi
chờ xuống giá rồi mua😃
Lắp vào mấy con Sky Vega có vẻ ổn đấy :p
Làm con đt cùi + e này nữa là ngon bổ rẻ. Các bác cứ chơi đt hơn chục củ với e nó rồi cứ kêu ca này nọ. Thông tin bên sonyviet.vn thì giá từ 225usd thôi chứ nhỉ, mà tên em nó cũng được đổi là smartShot
😁 có cần thiết phải thế không!
$450, ta mua con 2hand G12 còn tốt hơn nhiều à, có điên mới đi mua
@MrBach248
Bác có biết Canon G12 kích cỡ cảm biến nó là bao nhiêu mà phán G12 ngon hơn ?

Mà bác đã phán thế này rồi thì chả cần hỏi lens của Canon G12 khẩu độ mở Max là bao nhiêu và dải zoom quy đổi là như thế nào

Mà chắc bác cũng chả biết chất ảnh của T* nó ntn rồi ...
@anhhung_245 G12 cũng có tuổi rồi, sao so đc cấu hình so với mấy thằng mới này, nhưng tới giờ nó vẫn là cái máy compact khá thông dụng so với khối thằng nhé.

Bỏ $450 mua con này , hỏi chú cái smartphone chú đang sử dụng (nếu có) pin trụ đc bao lâu khi bật kết nối với nó mà theo mình nghĩ thì hết 9 phần là kết nối bluetooth, 1 phần kia wifi tự phát của cái ống kính , chưa kể riêng cái pin của ống kính cái mà thiết kế phải nói là rất nhỏ gọn này dùng đc bao lâu.
Nó xịn,thiết kế đẹp đó, nhưng về phần hữu dụng + giá tiền thì phải làm ng tiêu dùng thông minh đi đã.

Còn T*, mình ko đủ khả năng tài 9 để rước em nó, Tamron 18-200 đvới mình là đủ rồi, còn nhìn ảnh trên diễn đàn giống như chú căng mắt ra so chất ảnh này nọ hay học lý thuyết về máy ảnh thì mình ko có time 😃
@MrBach248 Bác không phải chuyên gia nên đừng lo bò trắng răng cái chuyện pin. Bỏ đi màn hình thì tiết kiệm ối pin, dư sức nuôi kết nối NFC, Bluetooth.
450$ có vẻ đắt nếu tính qua số tiền mình phải móc ví, nhưng không phải không có lý của nó. Sau này bác có đổi mấy đời điện thoại thì cái camera này vẫn xài tốt, nếu bác xài kĩ. Với cấu hình đó thì 5 năm nữa camera smartphone vẫn chưa theo kịp.
Máy đang mỏng và thanh tự nhiên gắn mấy cái lens này vào nhìn khác gì máy PnS đâu !
Haha có NFC quất cái gắn S4 nếu dc
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
cái giá ngó bộ khó nuốt
chip_prince
ĐẠI BÀNG
11 năm
về việt nam cũng chục triệu nhỉ ! cao thế. làm xừ con G15 canon cho rồi
cái này mà cho con 1020 thì buồn cưới nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019