Rò rỉ ảnh chụp màn hình HTC M8: giao diện BlinkFeed, phím back/home/đa nhiệm ảo, Full-HD?

Duy Luân
7/2/2014 6:19Phản hồi: 93
Rò rỉ ảnh chụp màn hình HTC M8: giao diện BlinkFeed, phím back/home/đa nhiệm ảo, Full-HD?

Tài khoản Twitter evleaks mới đây đã cho đăng tải ảnh chụp màn hình chính của chiếc M8, thiết bị sẽ thay thế cho HTC One. Theo đó, giao diện duyệt tin kiểu tạp chí BlinkFeed vẫn sẽ xuất hiện trên chiếc điện thoại này, tương tự như những gì đang có trên Sense 5.5. Tuy nhiên, màu nền được đổi từ đen sang xanh lá nên trông nhẹ nhàng hơn. Cũng có khả năng nền của BlinkFeed là trong suốt và nó cho chúng ta thấy hình nền bên dưới. Chúng ta còn thấy được dãy phím chức năng ảo ở cạnh dưới màn hình với phím home nằm chính giữa, phím back bên trái và phím đa nhiệm bên phải. Cách bố trí như thế này khá tiêu chuẩn chứ không phải kiểu hai nút nằm hai bên như trên HTC One.

Các biểu tượng của trình gọi điện, nhắn tin, camera và trình duyệt thì không khác biệt so với Sense 5.5, còn icon pin thì được chuyển sang màu trắng chứ không phải xanh lá. Có thể đây là thay đổi mà HTC áp dụng theo Google, vốn cũng đổi màu icon pin của Android 4.4 KitKat thành màu trắng. Cuối cùng, độ phân giải của tấm ảnh mà evleaks đăng tải là 1023 × 1820, khá gần với con số 1920 x 1080, gợi ý rằng HTC M8 sẽ được trang bị màn hình Full-HD. Máy được cho là sẽ xuất hiện tại triển lãm MWC 2014 diễn ra vào cuối tháng này, và giao diện mà bạn thấy ở đây sẽ mang tên HTC Sense 6.

Mới đây chúng ta cũng thấy hình ảnh rò rỉ của M8 với 2 camera và đèn flash LED kép.

Một số tin đồn khác về HTC M8:
Ảnh kích thước đầy đủ

Nguồn: evleaks
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NCTV
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ít sự thay đổi
@NCTV vãi cả thánh phán comment lấy tem
Ko có gì đáng chú ý. Con át chủ bài của htc chỉ thế này thôi à @@
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@hsdhnh Giá của One lúc mới ra rẻ hơn S4 đấy, bản 32 GB One = giá bản 16GB S4

Sent from my Ne Xợt
@tran tuan kiet ko. Cần nhiều làm j. Cấu hình wá ok. Giá khoảng 11tr bản 16gb là đẹp
@tran tuan kiet Bác này chém vãi.
@haizxt con này mà 11tr á :eek: htc kiểu gì cũng đưa nó lên qua 14 củ 😁
Giống con One quá nên đợi S5, Ip6..
Vì Z2 như Z1, G3 thì như G2. À quên ẩn mình phải là Sony vì bán mãng PC thì Sony dồn lực cho SMP nên hóng Sony tung chăn 2014 nữa 😃

Năm 2014 vẫn là trọng tâm của Ss và Apple.
Nếu S5 ko ngon thì còn dòng F hay Note 4 ..😁

Còn Apple ra màn lớn cỡ 4'8 rồi và duy trì sx 5s có to có nhỏ cho anh em chọn khỏi lo bị nóng :v

Gửi Đến Từ Nụ Cười :D
kyn_krai
TÍCH CỰC
10 năm
@hsdhnh Lảm nhảm gì vậy con gà :lmao:
@kyn_krai Móa qua đây ám anh mày à :gach:

Gửi Đến Từ Nụ Cười 😁
@hsdhnh Z1 giống Z2, G2 = G3... ko biết có báo làm interview với bác về nguồn tin chưa nhỉ. Phán như thánh.

Cho đi là đáng quý!
vudacvnpt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Được đó. Giá đừng cao là ok.
boyneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa có điểm gì nổi bật vượt trội. Giá cũng vẫn trên mây nữa mà xem 😁
HTC ơi, em để luôn cái tên Mã M8 đi. Nghe ngắn gọn mà hay, lại dễ nhớ, sau này e ra M9,M10 đi. Chứ a nghe cái tên của em là anh mắc ói rồi. Em đừng nói là em đặt là One tu, rồi one s' hay one x+++ gì đó nữa nha. Em thất bại 1 phần là cách em đặt tên đó. Đến giờ anh ko hiểu nổi tại sao e lại đặt tên như 1 cái nồi lẩu hết thịt còn tý nước em đổ thêm nước sôi rồi cho gói mi tôm vào.
Còn one là cái điện thoại đẹp và sang chảnh nhất anh đã từng cầm. Xét về cơ bản thì tuyệt với. Cớ sao em lại chơi quả 4 chấm hả. Anh là người tiêu dùng dốt nát. anh nghe 4. là anh nản rồi. dù 4. của em nó hơn 5, của thằng khác. Nhưng đó là 1 trong những lý do anh mua con khác. Năm mới chúc em mọi sự tốt lành. sẽ quay lại nếu em khá hơn
duyson_88
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp thánh troll ngu vãi. tưởng 4 chấm megapixel à
đặt là : hTC C1 , C2 , C3 thì đc
kun.aries
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp tụi ss cũng có đủ thứ galaxy đó bạn 😁
@duyson_88 ko 4 chấm megapixel chứ cái chấm gì .
đừng nói 4 chấm ultrapixel gì nhé,rồi kêu 1ultra=3 mega.nghe buồn cười lắm
@duyson_88 Bác đọc ko hiểu à. Tui nói cái 4 chấm thần thánh đó nghe là chán dù nó ngon hơn 5 chấm hay 8 chấm của thằng khác. Nhưng người thường mua máy mấy đứa biết sự thần thánh của nó đâu.
marcong
TÍCH CỰC
10 năm
2 ống kính với công nghệ ultra pixel. Khả năng sẽ là một sự tiến hóa không hề nhẹ của EVO 3D. Rất đáng để mong chờ đấy chứ.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Vãi cả 2 thánh, có đúng 1 cái hình leak, chưa hoàn thiện mà phán kinh thế. Đợi nó ra mắt rồi hẵng đánh giá tổng thể
P/S : mình thích thiết kế nút back cũ của HTC hơn nút back trong hình

Sent from my Ne Xợt
@M3ga ý là 2014 này các hãng đều có cấu hình, pin, màn hình khủng gây chú ý. Còn con m8 này thì quá ít cái để chờ. Chú đừng tỏ nguy hiểm 😁
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@tran tuan kiet Thế nó đã ra chưa mà biết.
Cái công nghệ comera kép của nó còn chưa rõ.
Màn hình của HTC lúc nào cũng nằm trong top màn đẹp nhất. Full Hd là đủ rồi, thậm chí đã hơi thừa, cố lên 2k như SS thì có tác dụng j, để loè người tiêu dùng à.
Cấu hình thì snapdragon 805 là mạnh nhất rồi còn đòi con nào???

Sent from my Ne Xợt
@M3ga cái câu tô đen là khó hiểu nhất ! nằm trong top màn đẹp ? Giờ có được mấy hãng sản xuất mà lại có top đẹp giờ ?
mình thấy màn của HTC luôn có một độ bóng + chóa nhất định chứ không được như LG .
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@ShopVan LG, SS, HTC, Oppo, Apple, Moto, Lenovo... Lại bảo ko nhiều. Công nhận là màn HTC chống phản chiếu ko tốt bằng LG nhưng màn HTC màu sắc rất chuẩn, thật, sáng chỉ thua màn iphone, ppi rất cao, màn nổi và trong ko bị đục như của Sony. Nói chung mình vẫn thích tấm nền IPS của LG trên G2 hơn nhưng ko thể phủ nhận màn HTC rất đẹp.

Sent from my Ne Xợt
Capture.PNG HTC.PNG HTC One 2 ?
8 utra pixel quá ổn luôn! ^_^! Nhưng thiếu beat! haizz
gohan123
TÍCH CỰC
10 năm
Trong các giao diện android thì sense HTC vô đối, MIUI cũng ko bằng, Xperia Laucher của Sony hay LG, Samsung cũng ko chất bằng.
Chạy Sen 6.0 trên Kitkat thì phải nói mượt lắm đây!
Mmonster
TÍCH CỰC
10 năm
điện thoại giờ bắt đầu bảo hòa về công nghệ, phát triển tới mức nhất định bắt đầu chậm lại rồi, muốn cải tiến nhiều cũng khó
trong nghja
ĐẠI BÀNG
10 năm
trk các bác cứ bảo phím chức năng ảo trên màn hình xấu với lại chiếm diện tích, giờ đk nhìn chắc k dám chê nữa rồi
Có 1 sự phẳng ko hề nhẹ :p
@Hồng nhan và anh Phẳng củng có nhiều loại .
VÍ dụ : phẳng như của WP .
Rồi phẳng như của android
sau đó IOS phẳng theo kiểu Apple

nhìn thì cứ Same Same nhưng chỉ có phẳng Apple là được hưởng ứng mạnh mẽ nhất !
ai đang sài one có úp đít 4.4.2 nhé OTA
fatd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@laogia_laogia mình kiểm tra vẫn chưa thấy j 😔, bản vn chính hãng do bright point phân phối.

Rút kinh nghiệm đợt trước đã restart máy và check lại, thấy có, tối về up 😁. Thanks
@laogia_laogia Mong là sau khi em mới này ra, tất cả những gì mới và hay vẫn có thể cập nhật cho cả em One nữa, chứ đừng quên lãng em ấy là mừng rồi.
Có vẻ giống sony z1 nhỉ :oops:
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
Cũng đang chờ đợi 3 siêu phẩm. S5 (Mong là có vỏ kim loại + thiết kế sang trọng), M8 (One mà kiểu dáng đẹp + hỗ trợ thẻ nhớ). Nếu vẫn chưa ưng thì đợi tiếp iPhone 6 xem màn hình khoảng 5" thì sẽ mua 😁
Giống nhau ghê :
2366083_HTC_M8_One_2_screenshot_1.png download.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019