Rò rỉ ảnh Xperia XA2 Ultra, XA2 và Xperia L2: viền mỏng, vẫn đẹp, cảm biến vân tay sau lưng

Duy Luân
4/1/2018 21:54Phản hồi: 165
Rò rỉ ảnh Xperia XA2 Ultra, XA2 và Xperia L2: viền mỏng, vẫn đẹp, cảm biến vân tay sau lưng
evleaks vừa đăng một loạt ảnh của 3 chiếc Xperia XA2 Ultra, XA2 và Xperia L2. Chiếc XA2 Ultra nổi bật nhất trong đợt này với 2 camera trước, giống tin rò rỉ cách đây ít hôm, trong khi XA2 chỉ sở hữu một camera trước mà thôi. Cả hai đều sử dụng thiết kế viền mỏng tương tự như dòng XA trước giờ. Dòng L2 do được nhắm đến nhóm khách hàng không có ngân sách rộng rãi nên không có viền mỏng, nhưng vẫn có cảm biến vân tay nằm ở sau lưng giống XA2 Ultra và XA2. Khả năng cao là Sony sẽ đem 3 em này đến triển lãm CES 2018 sắp diễn ra trong vài ngày nữa, bọn mình sẽ đến đó trên tay cho anh em nếu Sony thật sự ra mắt bộ ba này. Trong thời gian chờ, mời anh em vào tinhte.vn/ces18 để xem mọi thứ liên quan đến sự kiện nhé.

Một số cấu hình rò rỉ khác:

Xperia XA2 Ultra: màn hình 6" Full-HD, Snapdragon 630, RAM 4GB, bộ nhớ trong 64GB, camera trước 15MP kép, camera sau 23MP.

Xperia XA2: màn hình 5" Full-HD, Snapdragon 630, RAM 3GB, bộ nhớ trong 32GB, camera sau 23MP, camera trước 8MP

Sony-Xperia-XA2.jpg Sony-Xperia-XA2_2.jpg

Xperia L2: màn hình 5,5" hoặc 5,2" độ phân giải 720p

Nguồn: evleaks
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lại viền trên dưới dày và nút điều hướng trong màn hình o_O
@lehongxuan Chê cho theo trào lưu mà :D
@digikei Quy chuẩn nào để nói nó đẹp và nói nó xấu vậy bạn? Mình thấy nó đẹp, bạn thấy nó xấu thì kệ mẹ bạn chứ liên quan đến mình? Cái tư duy mà thấy ng khác k cùng quan điểm với mình rồi vào chưởi hành tinh này hành tinh nọ thì chắc cũng éo phải ở Trái đất này rồi 😁
Thế giờ chú mày thấy vẻ bề ngoài hoa hậu Đại dương đẹp hay xấu nè? Nói ra anh xem chú ở hành tinh nào nhé :D
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@hallobamboo NHỮNG THẰNG BẢO THỦ, BÁM VÀO SỰ THÀNH CÔNG TRONG QUÁ KHỨ ĐỀU CHẾT NHANH THÔI. KHÔNG CHỊU THAY ĐỔI THÌ KẾT QUẢ KHÔNG THAY ĐỔI 😃
@hallobamboo Camera kép khủng với pin trâu thì nó dày là đúng rồi, được cái này thì mất cái kia thôi
Ng ah tuấn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiếc cái màn hình vẫn 16.9 trên dưới vẫn quá dầy
@Ng ah tuấn Tính vỏ thì chắc là27/9 trong khi như ip thì là 17/9 và ss tầm 19-20/9 . Và làng smat khác tầm 22-24/9 .Riêng sony thì vẫn là 27/9 ahihi
@Ng ah tuấn Mà dày như vậy thì cần gì chuyển vân tay ra phía sau nhỉ? Nếu theo trào lưu thì theo 1 thể, đây chỉ theo có 1 nửa. Khó hiểu quá.
@Ng ah tuấn Mình thấy mấy cái 18:9 mới xấu òm à, dù sao 16:9 vẫn còn phổ biến nên cũng không cần thay đổi ngay làm gì
Thêm cái đẹp ma mang di bỏ. Nút nguồn vân tay bênh cạnh
@AZwarrior Bán ở Mỹ nhưng ko có vân tay ?
@hsdhnh Ko có vân tay vì lí do nào đó nhà mạng yêu cầu hoặc vì sao đó đến h còn chả ai biết, nhg apple nào kiện? Kiện lúc nào ? Lấy gì ra kiện? Làm như apple nó làm ra cái vân tay?
hdo2
TÍCH CỰC
6 năm
@AZwarrior Apple đang nắm bản quyền vân tay bên phải, Sony lo được nhưng ngại chi phí cao, chưa kể thị trường US cũng không phải trọng diểm, trước giám đốc Sony Mobile US có trả lời mà
@oo0ooabcoo0oo cho mình cái link cái, apple nó mà nắm bản quyền vân tay bên phải thì nó kiện toàn thế giới chứ riêng gì Mỹ =)) nghe cái tên bản quyền đã thấy vô lý 😃
Thiết kế đẹp đấy chứ. Mấy con này chỉ là tầm trung nên các bác đừng mong Sony nó đưa viền siêu mỏng xuống. Năm nay chỉ flagship XZ của Sony mới có viền siêu mỏng thôi nhé, cụ thể là XZ2 và XZ2 Premium.
shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
@QXPro Có mấy thằng auto so sánh nó với flagship của hãng khác đấy bạn =)) xúc phạm mấy con tầm trung quá
Mien Que
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QXPro Mình cũng nghĩ vậy sony bị bài học từ dòng Z là đẹp ngay từ đầu nên giờ chơi kiểu nhỏ giọt rồi
Có trung thành lắm đi nữa cũng khó chấp nhận cái viền trên dưới quá to như vậy. Thật là...
Nhìn con nhà người ta đi...
@Daviddv9prada Năm nay Sony chỉ đưa viền siêu mỏng vào dòng cao cấp XZ thôi 😃
8626
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Daviddv9prada Nhà người ta có sam đó, cùng tầm giá có j7 pro prime các thứ xem hơn gì sony? Còn so vs tàu thì miễn đi 😃
@Daviddv9prada Tiền trung cấp mà đòi hỏi thiết kế cao cấp thì mời bạn qua chơi với oppo f5 hay nova2i nhé, nói chung nhiều máy khựa đáp ứng đc bạn đấy. Trung thành làm gì?
@Daviddv9prada Giá tầm trung camera khủng, pin trâu, nhu vậy là quá hời rồi, còn về thiết kế cũng không ấn tượng nhưng cũng không phải là xấu, về thì mình thấy ok mà
BQDuong
CAO CẤP
6 năm
Sony nên đổi bộ phận thiết kế. Chứ mấy ông thiết kế này có 1 mẫu mà dc ăn tiền lương hoài sướng thật. Trăm con máy như 1
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
@BQDuong Phong cách nhật mà bạn. Thiết kế của họ fai xài được 5-10 năm . Mình nhớ ko lầm thì hình như năm nay đúng 5 năm chắc sẽ có thiết kế mới.
climax
TÍCH CỰC
6 năm
@BQDuong LOL, cho hỏi đang làm ngành gì mà bảo Sony nên đổi bộ phận thiết kế ? 😆
@BQDuong Ơ Sony giải tán bộ phận thiết kế điện thoại cách đây mấy năm rồi mà
@BQDuong Thiết kế Sony có cái "loop surface" kết hợp với bề mặt polyme tráng sơn kim loại thì mình thấy cũng khá ổn, có nét riêng của Sony chứ mình thấy các hãng khác thi nhau theo trào lưu cũng đâu phải là hay, như cái màn hình 18:9 mình thấy xấu tệ
tronghien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn như vậy.
nhìn cái viền dày vd.nhìn tởm quá.ko băng cái dt rẻ tiền
icemain
TÍCH CỰC
6 năm
@anh cô đơn Nhìn render thế thôi, dùng mới thấy rất ok với cái Omni balance này.
Mien Que
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh cô đơn Cứ 18;9 hay tai thỏ mới ko rẻ tiền hả bạn
@anh cô đơn Bù lại thì camera kép khủng với pin dùng cả ngày không hết nhé bạn
Viền dưới dày vậy mà nút điều hứng để trên màn hình, thua luôn
@kobebryant viền dày là do pin trâu với camera tốt đó bạn, giá tầm trung như vậy là tốt quá rồi
Hy vọng pin hơn XA rất nhiều
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@flower_cutter bác xài kiểu gì chứ XA1 ultra của em quẩy được 7 tiếng kết hợp 3G wifi khi còn 3% pin
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@flower_cutter Pin mấy con Sony có vẻ thấp nhưng nghe nói nó tối ưu tốt nên pin dùng lâu mặc dù dung lượng thấp, ai dùng mấy con 2.600mAh của Sony thì vào confirm nào 😁
@Eahleo Đúng rồi bạn .mình xài sony x pin 2620mh mà trâu hơn mấy hãng khác 3000 cùng màn hình ,hiệu năng.
@flower_cutter So với XA1, XA1 Ultra là dung lượng cũng tăng đáng kể rồi, tầm 30-40% đó bạn
hóng flagship mờ éo thay đổi nữa chắc quỳ vì độ lầy của anh So luôn :v
@Hồ Đăng Khoa Flagship của Sony năm nay chắc chắn có viền siêu mỏng.
Viền dưới dày quá, giá mà thu gọn lại và điểm cộng là năm nay dùng chip Qualcom
Viền vẫn còn dày lắm, hi vọng flagship mỏng đi 1/2 là perfect.

Mà nhìn L2 giống Lumia 730 nhỉ.
Bỏ đc cái MediaTek là mừng lắm rồi, còn lại ko mong đợi gì ở Sony với dòng tầm trung này, flagship may ra có đột biến. Lạ cái là sao cảm biến vân tay đưa ra mặt lưng, camera để ở giữa ko giống Sony trước giờ.
shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
@BlackBerryz M thấy mặt lưng giống xperia p. Vị trí cam giống hệt
@shensai_1 uầy nay camera để ra giữa rồi à, sao không để trong góc như trước nhỉ
à mà sony cố nhét thêm biểu tượng nfc chi vậy :\
shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
@Ly Nguyễn Trần Chắc tạo đặc trưng. Hệ sinh thái sony gắn liền nfc
Ko rõ cái giá thế nào... Cấu hình và thiết kế này thì XA2 Ultra trên 7tr chắc chắn ko bán dc...
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@anhyeuemnhattrendoi Bác chắc chứ có 1 người mua bác tính sau? 😁
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ không thích cái phím trong màn thôi, còn lại thấy cũng ổn mà. Cực kỳ không thích smp Android vì cái này. Đau khổ cái là smp nào phím trong màn thì thiết kế lại đẹp huhu 😔
Chuẩn bị hãng nào đó cũng sẽ đưa cảm biến vân tay ra sau lưng sau fake id mà thôi.
yeusaigon
TÍCH CỰC
6 năm
Ế chắc nữa rồi Sony ơi ==))
@yeusaigon bác không mua thì em mua 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119