[Rò rỉ] Apple chuẩn bị ra mắt iMac mới với CPU Ivy Bridge, nâng cấp đồ họa và hỗ trợ USB 3.0

shinbehv
7/9/2012 16:41Phản hồi: 95
[Rò rỉ] Apple chuẩn bị ra mắt iMac mới với CPU Ivy Bridge, nâng cấp đồ họa và hỗ trợ USB 3.0
Cnet vừa đưa tin nhà bình luận Clayton Morris của hãng tin Fox News dẫn lời một vài nguồn cho biết Apple sẽ ra mắt dòng máy tính iMac phiên bản mới. Được biết iMac Gen 13 sẽ được trang bị vi xử lý tiên tiến Intel Ivy Bridge, nhân xử lý đồ họa tốt hơn và hỗ trợ chuẩn giao tiếp USB 3.0. Tin tức này có vẻ khá khớp với sự kiện tuần trước khi nhiều của hàng Apple đã thông báo hết hàng iMac 27'' và việc đó là bước chuẩn bị cho người tiền nhiệm xâm nhập thị trường. Nếu thực sự được trang bị chip Ivy Bridge thì khả năng rất cao model iMac mới sẽ sử dụng Core i7-3770 xung nhịp 3,4 Ghz như kết quả benchmark hồi tháng 5 vừa qua trên một chiếc iMac 13,2''. Tuy nhiên, rất nhiều người tin tưởng lần nâng cấp này sẽ là một thiết bị 27''.

Như vậy tổng hợp các nguồn tin rò rỉ thì tới nay chúng ta có một số định hình chung về iMac mới mà Apple sắp giới thiệu:
Mặc dù nhiều chuyên gia phán đoán sự kiện 12/09 tới đây là để giới thiệu iPhone 5, nhưng với những động thái dồn dập trong những ngày gần đây, rất có khả năng iMac mới cũng được ra mắt.

Nguồn: Cnet
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ác cảm roài. Cứ dell.hp ma quất thôi.con này gia cũng trên trời.
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
@spsp không biết xài Mac, không có tiền mua Mac thì đừng quan tâm, chưa xài thì biết giá trị nó thế nào đâu mà đánh giá rồi ác cảm nhỉ?
@spsp Nghĩ sao mà trên trời vậy bạn, như con IMAC 21.5 inches giá 1200, nếu bạn ráp linh kiện ngoài với cùng cấu hình thì cũng ko rẻ hơn bao nhiu đâu =.=
@minhcuong Bạn xài imac chưa?
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
@spsp mình chưa xài, nên đâu dám đánh giá gì đâu. hihi
Cái này mà cài win 7 lên chơi game thì phải gọi là...

p/s: Dự là sẽ có thêm vài bác Quote comment Tem của bác #1
neobb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levu136 Sao mà phải W7 mới game được
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@levu136 tuyệt nhưng nhưng điểm ko tuyệt cũng nhiều,đặc biệt là máy sẽ khá nóng,mùa hè ở VN trong phòng ko sài điều hoà mà chơi game là hơi cực đấy bác ạ
27" mà retina...cái vga có kéo nổi ko đây 😕
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhq1485 Có ai bảo là Retina đâu
nhìn mấy con iMac mà them quá
27" retina thi hởi ôi...Khó mà có đối thủ về công nghệ lẫn $.....
JaGV
ĐẠI BÀNG
12 năm
có Retina chết liền, còn nâng lên CPU là đương nhiên vì nó đã quá lỗi thời so với đối thủ rồi mà, đang đợi e này haha
Kiếm 1 chú ngồi làm việc thì tuyệt lắm.
@ptp49 cũng ko trach duoc, nhìu lúc ko để ý kỹ nen ko thấy chữ tem, mình thấy là tinhte bay giờ bắt đăng ký nick thì nhắn tin tổng đài 15k cho nó ko bị lập nick ảo len đá xoáy gây war, còn tem tiếc nữa chứ... tại sao lại có những đứa rảnh rỗi ko có não cứ ngồi canh me để tem topic làm gì nhỉ?
@leminhtu88 Ông ấy cm ngay sau tên đó mấy cm thôi!
@ptp49 chửi khéo ác liệt quá.....
27-inch Retina xem ra khó thành hiện thực, giá trên mây may ra, khi nào xây nhà xong quất 1 em :mad:
Chi 1 tu...Tuyệt...nhug cha bao Gio co tien ma xúc ca....hi
Cái imac này kiểu dáng đẹp thật.có tiền xắm cái xem hài hoài linh chơi.hihi
@ngaythu6-lamuor bác sắm cái này xem hoài linh thì phí tiền ồi tốt nhất nên xem = tivi cho ngon bổ rẻ bác à mà bây h tivi full HD cũng rẻ hơn nhìu rùi😁:D:D
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn mấy em iMAC mà phê lun. Xài Mac rất thích chả muốn quạy lại windows.
Hí hí, có em imac ngồi mix nhạc :X thíchhhhhh
vxpdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
bán bánh mì bên Úc 2 tháng đủ sức mua con này 😁 nếu không ăn uống gì và k tốn tiền nhà :D
"Thích đủ Thứ" tiền không chịu đủ.
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
mấy anh anti hình như ít ai dám vào đây tung hứng nhỉ!!!! >"< mác thì sài tuyệt vời, những người chê toàn những người chưa có sài thôi.. những người sài mac đa số là đã sài windown, còn những người windown chưa chắc gì đã biết tới mac OS
@chicoptm ... Mình bảo cá nhân mình không hợp, vì mình cần các tính năng của window hơn, thế thôi :|. có bảo nó ko tốt bao giờ đâu. Anh trai mình còn thần tượng Mac ấy 😃.
Mình chưa xỉ vả mac bao giờ, mà theo mình biết thì một vài người quanh mình dùng mac cài win và sớm muộn đều gặp trục trặc, có 1 người thì hỏng vs kết quả mua béng 2 máy cho 2 HĐH, cho nên mình nghĩ các bạn bảo máy mac chạy win ngon nhất có vẻ hơi bị thần tượng quá.
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@EvilCrab chạy mác để win để những lúc cần thiết, nhưng bạn bảo không chê thì bạn hãy đọc lại cái CM đầu tiên của bạn đấy đó có phải chê hay không thì ai cũng có thể cảm nhận được, mình ko hiểu là tuỳ biên tren mac os là như thế nào, ăn sản là như thế nào? trong CM đầu tiên cuar bạn đó
@EvilCrab Sao bác phản ứng dữ dội vậy? Bác ấy có đá động gì đến việc mua Mac cài Win đâu nhỉ! Bác ấy chỉ nói là "Những người sài Mac đa số đã sài qua Win..." thế thôi.
@EvilCrab mac cài win thì mình 0 biết nó chạy ra sao, nhưng nhìn thì thấy nó giống 1 cái gì đó đại loại như....1 thứ tạp chủng 0 giống con giáp nào... lol...mình nghĩ vậy nên 0 khi nào cài win vào máy của mình cả....có lẽ đó là ý nghĩ của mình thôi. mình thì nghĩ Macos có ưu thế về tốc độ xử lý mượt mà hơn winos,...còn ngoài ra bất cứ điều gì mac làm được win đều làm được, và winos còn có nhiều softwares hơn macos rất nhiều vì nó luôn được các nhà lập trình ưu tiên hơn macos vì mật độ phổ cập rộng lớn của nó.
Nâng cấp đi! Nâng cấp đi! Nâng cấp đi!...
&
Hút máu Ifan
😁😃:D😃:D
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe nói Imac mới sẽ dùng Card Quadro K5000 hỗ trỡ độ phân giải 4k 4096x2160 :rolleyes:
thieuha01
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn mấy cài màn này cứ gọi là đẹp tổ vật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019