Rò rỉ bản ROM Android 4.3 thử nghiệm cho HTC One

Duy Luân
25/8/2013 16:36Phản hồi: 144
Rò rỉ bản ROM Android 4.3 thử nghiệm cho HTC One

HTC trước đây từng nói rằng hãng sẽ ra mắt bản cập nhật Android 4.3 cho HTC One vào cuối tháng 9, và bây giờ bộ cài của bản update này đã bị rò rỉ trên mạng bởi lập trình viên có nickname LlabTooFeR. Trong phiên bản mới (vẫn đi kèm Sense 5.0), chúng ta được phép chọn bài nhạc của riêng mình để làm nền cho video tạo bởi tính năng Highlights, ngoài ra thì thời gian chuyển hình ảnh trong video sẽ phụ thuộc vào nhịp điệu của nhạc nền. Trình quản lí tác vụ và chức năng kiểm tra lưu lượng mạng giờ đây được mang ra màn hình app drawer, biểu tượng của Wi-Fi Hotspot cũng đổi mới. Tính năng luôn bật Wi-Fi để phục vụ cho mục đích định vị của Android 4.3 cũng xuất hiện. Xin lưu ý rằng bộ cài rò rỉ hôm nay mới chỉ là bản thử nghiệm nội bộ pre-release mà thôi. Nhiều khả năng HTC sẽ bổ sung thêm những thứ mới mẻ khác trước khi hãng tung ra bản cập nhật chính thức.

Hướng dẫn cài bản ROM mới:
  • Tải về file ROM ở đây (chọn file 12.1.0) và chép vào bộ nhớ của HTC ONe
  • Khởi động máy vào chế độ recovery. Nếu chưa biết recovery là gì thì xin mời tham khảo topic về cách nâng cấp ROM và các vấn đề liên quan.
  • Chọn backup để sao lưu toàn bộ nội dung trên máy, lỡ có vấn đề gì thì chúng ta còn có thể phục hồi lại
  • Chọn Install zip file > duyệt đến tập tin bạn mới tải
  • Chọn flash, chờ flash xong, khởi động lại máy và bắt đầu dùng
Nguồn: XDA
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mong ngày nó có chính thức thì hay quá
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Lần này có vẻ HTC nhanh nhẹn hơn hẳn trước đây khi sớm tung ra các bản cập nhật. Hi vọng bản rom chính thức sẽ có thêm 1 số tính năng mới.
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
Dạo này HTC bắt đầu quan tâm nhiều tới khách hàng hơn rồi. 😁 Hy vọng, nó sẽ cho tuỳ biến blind feed :D
Không biết khi nào có cho em XZ của mình
@doantheanh Chờ thui bạn ơi. Năm nay Sony có vẻ làm ăn nhanh nhẹn hơn trước đó
vegaboy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi ngon thật. tiếc là không có máy để thử
ndc686
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết tại sao em One của mình vẫn cứ mãi 4.1 nhỉ, chẳng thấy báo update 4.2 gì cả, kiểm tra thủ công cũng không thấy.
@ndc686 Chắc là em dùng One có đuôi e ah
ndc686
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Gau HTC One mà bạn có e a gì đâu, mình có đến cafe Tinh Tế hỏi anh cuhiep 1 lần rồi, Hiệp bảo là nhà mạng chưa hỗ trợ, vậy mà chờ cả tháng nay nó cứ im re, chả thấy gì cả.
tinhvan456
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Gau Em cũng dùng bản 801e ma lên rồi đóa bác , kiểm tra cái thấy luôn à . Hài lòng với em 1 ke cả khoản pin 😃 .
@ndc686 Khổ thân bác, thôi thì hy vọng khi nào có 4.3 nó sẽ cập nhật được vậy.
Chúc mừng cho các bạn đang dùng One 😁
OPPO Find 5
ĐẠI BÀNG
11 năm
HTC dạo này ăn chơi quá, lại thèm One rồi 😁
Sony thì chán hơn
E đời 2012 của mình chưa thấy gì đây...nản ông sô lắm rồi..có khi sang ss lại hay
Tôi đang dùng nexus 7 3g chạy rom 4.3 đây, có thấy nó khác gì với rom 4.2 đâu mà các bạn ao ước! Đừng quên rom 4.3 chỉ là bản nâng cấp nhỏ của 4.2 mà thôi.
Sent from my P780 using Tinhte.vn
@M3ga Mình thấy web mát hơn nhiều thì chắc chắn nó sẽ ít hao pin hơn rồi.
vista1105
ĐẠI BÀNG
11 năm
@M3ga Đang xài nexus và chẳng thấy nhẹ hay nhanh hơn 4.2.2 tí nào
@vista1105 có quảng cáo mạnh hơn và bản mới bao h cũng ói nhanh hơn và nhẹ hơn nhưng thục tế thì???hj hj

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 4
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@vista1105 Bạn đang xài Nexus j, mình có Galaxy Nexus và Nexus 4. Nexus 4 thì ko thấy rõ ( cơ bản là nó quá mượt rồi ) nhưng máy yếu hơn như Galaxy Nexus thì thấy rõ sự khác biệt đấy.
Nếu bạn theo dõi RAM trên Nexus 4 thì cũng thấy là nó quản lí tốt hơn nhiều so vs 4.2.2
o070o
TÍCH CỰC
11 năm
LG Optimus G chừng nào đc sơ múi 4.2.2 đây ? chưa dám hi vọng 4.3 =))
@o070o em cũng vậy mong đợi từng ngày.. hehe
từ từ rồi e nào cũng có, lo gì!
Cảm giác HTC ONE như lá cờ đầu trong làng đt Android vào thời điểm này. Cái gì cũng có trước.
Dòng Galaxy có vẻ đã ko còn vị thế nữa rồi😁
@Ga_depzai Vị thế ăn cắp vẫn đầu bảng. "Galaxy Gear" :rolleyes:
ndacthien
TÍCH CỰC
11 năm
@Ga_depzai
Bài này không hiểu tác giả muốn nâng hay dìm hàng One đây, ai đời lấy 2 cái screen shoot pin cạn muốn ngủm luôn. Chắc tác giả muốn chứng minh điện thoại đỉnh của HTC pin vẫn luôn yếu???
@ndacthien ý bảo pin gần hết vẫn xài tẹt á haha,hay là ý bảo 10% pin vẫn up rom vô tư,pin em quá ổn
4.3 chỉ là nâng cấp nhỏ, đang hóng xem 5.0 có gì thay đổi lớn k ?
Raziel
CAO CẤP
11 năm
Đã cài từ tối qua, dùng thấy cũng không khác gì 4.2.2
có mỗi đc thăng tướng one. còn đâu toàn cỏ với rác hết 😁
theo cho kịp, one mà không lên 4,3 thì lỗi thời ngay
One X bao giờ mới được lên 4.2 hả trời
@Mr Gau Sử dụng rom cook 4.2.2 đi bạn cũng ok tìm ở link dưới

http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1536&nocache=1&z=9831490796059370
liveto1ove
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Gau Lên được hơn tuần rồi chứ nhưng tùy khu vực thôi, mình thì dùng rom cook khá ok. Bạn CID bao nhiêu? check update đi.
pomnhim
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Gau
One X có cid khu vực EU đã nhận đc update 4.2.2 từ htc,nếu bạn háo hức chờ OTA chính thức cho khu vực châu á thì cứ chờ,còn k chờ đc thì cài rom cook 4.2.2 trên xda đã leak sang cho các cid khác dùng 😁
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Gau One X ở Pháp và Hà Lan đã được lên qua OTA rồi, VN chắc cũng sớm có thôi bác.
nhutns
TÍCH CỰC
11 năm
tưởng quả stock dump, ai dè là rom COOK ????
@nhutns Ít hôm nữa mới có stock

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019