Rò rỉ BlackBerry "KeyTwo": Tên khác, bàn phím rộng hơn

cuhiep
3/6/2018 1:36Phản hồi: 78
Rò rỉ BlackBerry "KeyTwo": Tên khác, bàn phím rộng hơn
Những thông tin mình có được về chiếc BlackBerry nối tiếp thành công của KeyOne như sau. Trước tiên nó sẽ không có tên là KeyTwo hay KeyOne 2 mà là một cái tên mới hoàn toàn. Tiếp theo sẽ là điều mà anh em thích đó là bàn phím của nó rộng hơn bàn phím KeyOne hiện tại, tức là máy sẽ to hơn chiều ngang, anh em có thể hình dung đến Passport nhưng có vẻ nó sẽ không như thế.

Về cấu hình phần cứng thì chúng ta sẽ có hai camera phía sau, chip Snapdragon tầm trung 660. Thời điểm của KeyOne ra mắt thì Snapdragon 625 khá là yếu, tuy nhiên với 660 và Android như hiện nay thì hứa hẹn máy sẽ chạy ổn hơn nhiều.

BlackBerry sẽ tổ chức một buổi ra mắt “KeyTwo” ở New York vào cuối tuần này. Hy vọng chúng ta sẽ sớm có máy trên tay và chia sẻ nhiều hơn về các cảm giác, trải nghiệm... với anh em.

Một số nhận xét của anh em và mình về Keyone:

https://tinhte.vn/threads/cam-nhan-ve-keyone-sau-mot-dem-voc-vach-trai-nghiem.2696233/

https://tinhte.vn/threads/cam-nhan-ve-blackberry-keyone-dual-sim-thi-truong-an-do-sau-mot-tuan-su-dung.2781066/

Cảm nhận về BlackBerry KEYone Dual - Sim (thị trường Ấn Độ) sau một tuần sử dụng... | Viết bởi crazysexycool1981

~ Saturday, March 31st, 2018 ~ BlackBerry KEYone Dual - Sim (thị trường Ấn Độ) là chiếc smartphone đầu tiên mình bỏ tiền đặt hàng & đập hộp ngay từ khi chưa có hàng ở thị trường Việt Nam. Trở lại thời điểm cuối quý 4 năm 2016 khi KEYone (bản…
tinhte.vn

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Athenaaaaa
@Duy Luân Em thấy trong bài bảo là thành công của keyone. Thành công ở đây ý là gì nhỉ. Thấy keyone ít người mua lắm mà sao gọi là thành công được
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@lequanganhpiano Thì ra ở nước ngoài ai cũng mua BB cả, thế mà sao nó vẫn ngoắt ngoải thế nhở.
@langthanglangdang @langthanglangdang: thế ông bạn có gì? Hay nó nói đúng nên nhột? ; @lequanganhpiano: Số liệu ở đâu thế? Hay là nói phét. Tôi ô tô nhà đất chung cư đầy đủ đây, ko dùng keyone, bạn bè tôi cũng ko ai dùng (tôi ít bạn 100 người đổ lại, bạn thân 1 người duy nhất)
Tôi cũnh nói thẳng. Tiền mình làm ra, có thằng nào cho mình tiền đâu, cứ con đt nào thịnh hành thì mua. Chả ai dở hơi đi mua con đt bán k dc nhiều. Tôi k giỏi kỹ thuật vi tính điện thoại nhưng cũng ko fai ko biết đọc, chả thấy ai khen con bb hiệu năng khủng. Đã k có hiệu năng, cũng ko theo mốt, lấy gì moi tiền của tôi. Giờ mua đt cứ con nào dân tình mua nhiều, cần quái j trung thành 1 thương hiệu, chúng nó có bỏ tiền cho sự trunh thành của mình k, hay tự mình bỏ tiền mua máy?
bustalyme
TÍCH CỰC
6 năm
@hoanghaidang matiz cũng là xe mà rollroyce cũng là xe 😁
mình thấy các bạn trẻ ở nước ngoài đi xe buýt và tàu điện ngầm nhiều vì ra trường còn è cổ trả nợ, ai hên trả nợ ĐH xong sớm mới dám chuyển vô nhà to ở rồi sau đó mới tính chuyện xe hơi

đâu phải cứ nước ngoài là xe hơi là chuyện nhỏ đâu, chánh phủ họ scale giá hàng hóa hết rồi :D
hungran
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điều hướng làm giống bb10 ngày xưa là ưng 😁
Nếu giá k đánh đố người đam mê thì mình sẽ đổi em Passport đen để cưới em đt mới ra này
Dạo này ít thấy bài của bác @cuhiep quá, chắc bác giàu rồi nên làm biếng ngồi gõ gõ. Số lượng bài của bác ngày càng thưa dần như số lượng tóc của bác vậy. Hóng bác trở lại.
@Cuộc sống tốt Trước bác ấy còn vất vả mải lo kiếm cơm sườn nên có thời gian còm men. Nhưng bây giờ bác í bận lắm vì phải lo chạy ăn từng bữa để kiếm thêm bào Ngư vi cá.....cho nên bác í vắng vậy thôi. Thông cảm cuộc sống mà lị 😁. Hahahahaha
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@Cuộc sống tốt Thời gian thật là tàn... nhẵn với bác @cuhiep :p
hoangbkuno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pond1597 Sai rồi bạn, giờ bác ấy bận chống cơm sườn thì đúng hơn 😆
Chỉ mong họ để mức giá thực tế hơn thì sẽ thành công. Để giá cao không bán được rồi lại giảm như mọi lần mình thực sự thấy đáng tiếc và ngu ngốc.
axitbudic
TÍCH CỰC
6 năm
Tranh thủ comment lên top. K biết nói gì 😁
PentiumT
TÍCH CỰC
6 năm
@axitbudic Lên nổi đâu mà lên
fine
TÍCH CỰC
6 năm
FYI

@fine Nhìn chưa phê
@fine chip 845 ram 6gb là đẹp
CuBin79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zenki1 Chip to để làm gì? Bác. Mấy con này ít chơi game k cần chip to. Coi clip test thấy nó mở app bt còn nhanh hơn ipx Thua khi mở app nặng thôi. Chip thấp để tiết kiệm pin hơn
fine
TÍCH CỰC
6 năm
@zenki1 Không được đâu. Chip đầu 6 đã 16+ triệu rồi. Chip đầu 8 thì cho iPhone hít khói à!
Thiết kế chổ mấy cảm biến, cam trước keyone nhìn xấu tệ
burgboy
CAO CẤP
6 năm
Tò mò với phím bấm riêng hình logo của BB.
Bàn phím key one không còn chất của BB nữa rồi.
@phamdungitc Đồng ý với thớt. Bấm đã nhất là 8700, 9900, Passport
Hy vọng bán được 1 triệu chiếc
Tôi hy vọng BB10 sẽ trở lại với dạng open-sources, Android runtime + google service. MƠ THÔI 😃
@Darklord.Py Thế khác gì tự tay bóp ... hả bác 😃)
@vicktorbui Tại sao?
@vicktorbui opensource cũng đc mà, quan trọng là có ai tham gia phát triển không thôi 😃)
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
Đang mơ blackberry bán giá bình dân cho dễ tiếp cận chứ toàn bán riêng cho doanh nhân sao đụng tới nổi 😔
Hi vọng giá 19-20tr để BB ra đi thanh thản sớm hơn
@Mập Automatic Không có phá sản đâu, blackberry hiện nay chỉ là nhượng quyền thương hiệu cho thằng khác sản xuất bán thôi 😁
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Quan trọng là giá, sao bb ko học tập nokia
@NoSheeple Vẫn còn atsm, nghĩ mình là ông lớn mà cụ 😆)
PentiumT
TÍCH CỰC
6 năm
Bao giờ ra Key oăn hăn đờ rớt en oăn thì vui tai lắm nhỉ
Vẫn cứ cố níu kéo vẫn cứ kiên trì. Mong rằng 1 ngày nào đó BB sẽ thật sự trở lại mạnh mẽ như xưa. Mình xài rất nhiều đời nhưng chưa dùng 1 cái smart phone cảm ứng nào của hãng sau này cả. Hồi xưa nhớ có Rim 571, 6710, 6230 và như còn 1 con to bè ra là 628... thì phải Màn hình đơn sắc như đồng hồ casio vậy.. Nhớ nhất là cục sạc vì lúc đó đa số hàng xách tay và hàng xài rồi cho nên có máy mua về hay xách về không có sạc hay bị hư. CHo nên kiếm đỏ mắt luôn. Sau này mới có 1 vài chỗ chuyên bán phụ tùng nhưng giá thì đắt đỏ. Đii chơi hay công tác mà quên mang theo sạc thì 98% là chết dí vì kiếm đồng "hương" xài cùng loại khó như xổ số vậy. sau dó chuyển qua Nokia.....Heheheheh
quickbo
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao BB không tích hợp 3 phìm điều hướng vào bàn phím luôn nhỉ? 1 đống phím cứng rồi mà còn để phím ảo chi khong hiểu
@quickbo Cho nó xấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019