Rò rỉ bộ cài đặt Facebook Home bản thử nghiệm

Blaze1st
8/4/2013 10:28Phản hồi: 218
Rò rỉ bộ cài đặt Facebook Home bản thử nghiệm
Tinhte_Facebook Home.jpg

Như chúng ta đã biết phải đến ngày 12/4 tới, Facebook mới chính thức cho người dùng Android tải Facebook Home từ Google Play, tuy nhiên hôm nay một website có tên Modaco.com đã bất ngờ đưa lên mạng ba file APK chứa bộ cài đặt Facebook Home phiên bản beta. Điều đặc biệt là mặc dù Facebook chỉ giới hạn 5 dòng smartphone đầu tiên có thể cài Facebook Home là HTC One, HTC One X (One X+), Samsung Galaxy S4, Galaxy Note II, nhưng bản Facebook Home beta này có thể cài được trên hai dòng máy Nexus là Google Nexus 4Nexus 7, và theo nguồn tin thì còn rất nhiều thiết bị Android khác cũng có thể trải nghiệm trước.

Tất nhiên vì là bản Facebook Home thử nghiệm nên chúng ta khó lòng đòi hỏi sự hoàn thiện và trơn tru của nó. Theo đó, còn có một số lỗi xuất hiện như: tính năng Chatheads không hoạt động, độ phân giải tối đa mà Facebook Home beta hỗ trợ chỉ dừng lại ở mức 1280 x 768. Ngoài ra, giao diện vẫn còn chưa thật sự mượt mà. Cập nhật: anh vuhai6 đã thử cài trên máy Android chạy màn hình Full-HD thì vẫn được.

Hiện trang Modaco đã có hướng dẫn đầy đủ cách cài đặt Facebook Home beta cho những bạn nào nôn nóng muốn trải nghiệm trước. Còn với những ai có đủ kiên nhẫn, muốn dùng bản chính thức, ổn định thì nên chờ đến ngày 12/4 tới. Video giới thiệu sơ lược về Facebook Home beta trên Google Nexus 4 sẽ được bạn Duy Luân gởi đến các bạn vào ngày mai.

Tải về Facebook Home (có 3 file APK, các bạn cài hết cả ba. Tuy nhiên, trước khi cài phải gỡ bỏ app Facebook hiện có trên máy).

Hình ảnh giao diện của Facebook Home beta trên Google Nexus 4

Theo Modaco
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã thử và còn bị lỗi font tiếng Việt, FB Messaging không chạy lên được, tính năng chat vui vẻ của Home cũng chưa dùng được.
Mai.mốt đầy ra lại chán, chắc chắn sẽ chạy dc trên các con anfroid sớm hay muộn thôi. Mà mình ko biết dùng FB😔

sent from my Lumia 1280 using Tinhte.vn
cao tony
ĐẠI BÀNG
11 năm
@takun92 lúc nào cũng găp cái tên này đầu tiên:rolleyes:
ndt192
TÍCH CỰC
11 năm
@takun92 chờ dt chính thức ra thì thế nào mấy lão xda cũng port ra, lúc đó nói đại ka hoangnova mang vô snake 😃
Link đâu bác? 😔
mong là tốt hơn cái app facebook trước kia,dù có app hẵn hoi nhưng mình toàn vaò face bằng trình duyệt thấy nhanh hơn nhiều
Ko mượt là mặc định của androi rồi. Đừng mong hơn
@minhtuan2189 k biết bạn giả dốt làm trò hề cho ae vui vẽ hay dốt thật nữa , khó đoán quá ^^"
Mmonster
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtuan2189 lỗi đơn 1Ghz, Ram 1GB, android 4.1.1 vẫn mượt nha
@minhtuan2189
cầm nexus 3 4 chưa mà chém ghê thế
@minhtuan2189 bác chỉ đọc cái title
tam1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài cho biết , rồi lại về với chuồng lợn ...
Devil311
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên market search thôi :v

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@Devil311 Làm gì có mà search 😆
Ợ mình post bài từ lúc chiều rồi mà chả ai đưa lên trang nhất 😔
@Thắng PQ Ặc, mình không thấy. Lần sau mấy cái như thế này bác cứ pm thẳng cho mình nhé, mình sửa lại rồi cho ra 😃
@Thắng PQ Cậu phải đăng lên....windowsvn mới đc lên trang nhất luôn :p
Cậu ad bên đó đây mà
@Thắng PQ Mod nhiều khi không để ý ông ạ,cái avarta này chắc là dân FPT đây mà :v
@mr.xpeed Chuẩn FPT rùi :>
dlcr
TÍCH CỰC
11 năm
không có máy mà test,
Android có thêm nìm vui với FB ..tha hồ vọc nhỉ
thôi thì cứ dùng launcher gốc cũng đc​
có tải được đâu
sao Nexus luôn được ưu tiên nhỉ
@J_Android Con ruột của android mà bÁc
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này chắc 2.3 không hỗ trợ r :oops:
Hình như chủ thớt học RMIT 😁
@xindungboroianh98 9 xác đó bạn, gặp mod Duy Luân trong trường Rmit mấy lần :D
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thề, em hứa, em đảm bảo, em không bao giờ cài cái này 😃 tốn pin tốn thời gian.
mình thấy từ ngày cu hiệp nói vui vẻ thì h mod nói vui vẻ nhiều nhỉ
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Khi nào có ngon lành thì cài dùng thử 😃
Cài làm gì cho mệt mua quắc windownphone 8 sài cho khoẻ,đỡ mất côg gỡ ra gỡ vô khi chán =.=
@angle_squall chưa xài ? Xin lỗi chưa hệ điều hành nào mình chưa xài còn nếu thích bằng chứng thì đây http://www.tinhte.vn/threads/bien-hoa-hang-ve-sky-840-va-lumia-520-gia-cuc-chat.2051118/ . Mua xài đc 1 tuần là chán. Chẳng có cái quái ji so đc vs android. Chỉ có mấy đứa ếch ngồi đáy giếng nào chưa xài qua chỉ đi đọc báo nghe mấy ông CEO phát biểu vớ vẩn mới nói đc cái câu là thà mua WP8 về chứ cài facebook home làm gì cho mệt thôi.
Khi mà quá trình thanh toán khó khăn thì dĩ nhiên phải thuốc rồi . Và hỏi 1 câu thôi, nếu không phải có thuốc 1 cách đơn giản Android và các hệ điều hành khác có phát triển được như bây h không hay chỉ dành cho 1 thiểu số người giàu có. Một sự thật đơn giản có vài thằng ngu không hiểu thôi
peterh
CAO CẤP
11 năm
@westlifeplaywar Mịa! Muốn like 2 cái mà hổng được!
uranus27
TÍCH CỰC
11 năm
@angle_squall Bạn nên tự xem lại cách nói chuyện của "con người ra cái gì" đi đã, rùi hãy nhận xét những "loại người ko ra gì" khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019