Rò rỉ case iPad Pro 10.5 mới: cụm camera (kép) xoay dọc, viền mỏng 7mm, nút home giống iPhone 7?

Duy Luân
22/5/2017 22:30Phản hồi: 70
Rò rỉ case iPad Pro 10.5 mới: cụm camera (kép) xoay dọc, viền mỏng 7mm, nút home giống iPhone 7?
Tài khoản Twitter của Benjamin Geskin vừa một số ảnh có thể là case dành cho chiếc iPad Pro 10.5" và 12.9" mà Apple sắp ra mắt vào tháng sau. Đáng chú ý nhất có lẽ là cụm camera sau, cả hai dòng iPad này đều xài cụm camera xoay dọc nhìn giống như các ảnh rò rỉ của iPhone 8, chưa biết liệu iPad 2017 cũng có được trang bị kép hay không nhưng dựa vào kích thước của module này thì khả năng là có. Geskin cũng hé lộ thêm rằng chiếc iPad Pro 10.5 sẽ có viền hai bên mỏng 7mm, viền trên dưới mỏng 19mm, vẫn có nút home theo kiểu giống với iPhone 7 Plus và 4 loa ngoài. Để bạn dễ so sánh thì hiện nay viền của iPad Air 1, 2, Pro 9.7 vào khoảng 9mm, iPad 12.9 là 10mm.

Cuối cùng, Geskin cho hay sẽ không có mẫu iPad mini mới nào xuất hiện. Trước đây chúng ta từng nghe tin đồn tương tự rằng nhu cầu với tablet cỡ nhỏ không còn nữa nên Apple sẽ không tập trung vào mặt hàng này, thay vào đó công ty đổ sức cho những chiếc 10.5 và 12.9.

Case_iPad_Pro_10_5_inch_moi_2.jpeg Case_iPad_Pro_10_5_inch_moi_3.jpeg Case_iPad_Pro_10_5_inch_moi_4.jpeg

Nguồn: Twitter
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lac714
CAO CẤP
7 năm
IMG_0167.JPG IMG_0168.JPG
Làm 1 em 10.5 là ngon màn to, mà lớn hơn 9.7 có 1 tý.
Không có camera kép, đèn flash nằm dưới nên lỗ nó dài thôi.
Màn hình 10.5 mà bằng air bây giờ thì ngon.
Camera trên ipad vs cá nhân minh khôg quan trọng lắm, chẳng bao giờ cầm cái ipad ma chụp cả
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@Timkelvin 😕 camera chủ yếu gọi video thôi mà bác, chụp chẹt gì nó, xưa có mấy thím đi hội nghị này nọ cứ cầm ipad lên chụp nhìn cười trừ :p
@marklost Thì đó, cầm nó chà bá vậy mà chụp được, cũng hay. Chỉ biết cười. Camera sau ít khi goin video
manhhung261
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin Minh thì dùng chụp sản phẩm và đi chơi !
kidbaby1
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái lỗ nhỏ xíu thế mà kép gì, cái đó là flash đó mấy bợn
Cái lỗ kia thì mình k nghĩ là camera kép đâu. Chắc nó đặt flash bên dưới nên dài thôi.
Viền mỏng như mấy con hiện tại cũng đẹp rồi mà giờ mỏng nữa 😁
Chắc ko có camera kép đâu, kép chẳng để làm gì với ng dùng ipad cả
Case ngon quá
Qua năm 2018, trào lưu cam kép dọc máy sẽ đc các hãng thi nhau đưa lên sản phẩm của mình 😁
@Ga2018 Các hãng có thể bắt chước làm camera dọc nhưng không thể bắt chước khả năng chụp ảnh tuyệt đỉnh như trên S8
see022
CAO CẤP
7 năm
Chưa biết iPad ra sao ? Mà thấy case là muốn mua cả 2
datledo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng quá. Muốn tiễn em ipad mini đi để đón ẻm về 😔(
Cook muốn SS lên sân khấu đây,
làm ipad viền siêu mỏng trc iphone, có khi sau còn có cả vô cực , ko nút home
đòn trực diện vào Tab S3,
R.I.P Galaxy tab S3
@duclinh79. Bạn ngưng troll samfan nhé

Mấy cái tab s 1 2 3 đem so với iPad air thì còn xách dép
Tuổi gì mà cần tới pro giết cóc con ấy =))
@laptopgiatot888 Rõ ràng Apple đã ăn cắp ý tưởng S8 vào trong iPad
Sao ko thấy kon gà SS vào chửi nhỉ ?
lac714
CAO CẤP
7 năm
@duclinh79. Ăn cắp chỗ nào ???
@duclinh79. Giỏi quá đi. Bạn biết trước cả tương lai cơ đấy đấy =))
R.I.P idiot or genius =))
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@duclinh79. Ý tưởng viền mỏng đó hả bạn?? Ý tưởng đó đã râm rang iphone 8 sẽ có viền mỏng từ hùi tháng 8/2016 trước cả khi Apple ra iphone 7, lúc đầu mình cũng ko biết có nên chờ ip8 hay ko nhưng thấy camera kép ok quá nên mình mua luôn 7plus. Còn nói về viền mỏng ai ra trước thì đó là Lg nha, đừng nói bắt chuớc s8 mắc cười nha bạn
duaIshoсk
ĐẠI BÀNG
7 năm
khu vực iPad không thấy đội kia vào dìm nhỉ. Hay không biết dìm cái gì ^^
@Nguyễn Châu BR Tụi nó đâu có chê hãng, tụi nó chỉnh canh mod với member comment gì rồi vào móc méo thôi, điển hình là vậy nè 😃
@Nguyễn Châu BR Trong tất cả các dòng sp của Ap mình chỉ thích mỗi Ipad. Còn những sp khác ko thích lắm thế mới dở 😁
@[}{]oang [}{]a Mua ipad là đáng đồng tiền nhất, công nghệ lúc nào cũng có cảm giác vượt trội hơn ip cùng thời. Mình thì luôn thích ipad hơn ip là vậy :D.
Dennis N
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyễn thiên thương mấy bác ifan quá khích thật mà, bác ấy nói cũng đâu sai
Chờ em 10.5" này lâu quá. 😁
Mới đặt mua ipad air (2017). Kiểu này hủy đơn hàng chờ hóng qua tháng 6 xem sao, chứ k0 lại hối hận.
điều khó hiểu lá SS tập trung quá cho cái S8 mà ko làm cho cái Tab S3 ?
để Apple đi trc một bước
vẫn giữ nguyên thiết kế của ipad Air cũ cho san phẩm mới ?
duaIshoсk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duclinh79. Có gì khó hiểu đâu.
Dồn toàn lực vào 1 chỗ còn chưa ăn nổi nữa là phân tán ra.
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duaIshoсk Tại tablet đang bảo hoà rồi bạn nên k samsung tập trung vậy là gon rồi, giờ kiểu như sureface thôi bạn ơi
buihai
CAO CẤP
7 năm
@duclinh79. Điện thoại còn có cửa mà ăn, mtb thì thị phần teo đi từng quý đến iPad còn tụt thì ngu gì nhảy vào. Bọn nó khôn lắm không cần ông dậy cách kinh doanh đâu
@buihai Vấn đề là thương hiệu chứ ko phải doanh số
SS ko đi kịp xu hướng mỏng nhẹ ở mảng tablet này 😔
Trong khi đi động lại làm đc
buihai
CAO CẤP
7 năm
@duclinh79. Thương hiệu thì giờ nên đầu tư mà cứu dòng Note hơn là đâm vào dòng Tab vốn có cạnh tranh nổi đâu mà tốn tiền. Thằng Sam nó vẫn có Tab S khá ngon 2 mặt kính đấy chứ.

Với cả vấn đề ko phải là design, mà là cái Os. Cho dù Sam có làm cái tablet đẹp bằng giời mà chạy Android thì vẫn thua iPad thôi 😃
Titaner
CAO CẤP
7 năm
Ngon quá đi , chắc vài tháng sau hốt 1 em 10.5 quá , còn ip8 thì ko cần thiết ( nhu cầu tui khác hehe )
Con ipad mini 1 e vẫn chưa hư e biết phải thế nào
nam_luna
TÍCH CỰC
7 năm
@misterniken Nhúng nước xem có chống nước ko ? nếu có thì thử độ cao, còn không chống nước thì đc mua cái mới rồi
@misterniken Bán lại 500k. Cho e
maxxis9999
TÍCH CỰC
7 năm
@misterniken ipad 4th mua năm 2012, đã 5 năm và vẫn khỏe mạnh 😆
sticker
TÍCH CỰC
7 năm
lều lại giật title, nản
Cái lỗ kia là Camera + đèn flash thôi
Chứ module camera kép trên 7 Plus dài hơn nhiều
Mà tích hợp camera kép lên iPad cũng ko có giá trị gì cả vì mấy ai đem iPad đi chụp chân dung đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019