Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ cấu hình phần cứng của HTC Myst - smartphone Facebook thứ ba của HTC?

Blaze1st
8/3/2013 18:24Phản hồi: 73
Rò rỉ cấu hình phần cứng của HTC Myst - smartphone Facebook thứ ba của HTC?

Sau thất bại về doanh số bán ra của HTC SalsaHTC ChaCha, có vẻ như cả HTCFacebook vẫn chưa chịu bỏ cuộc, bởi mới đây theo trang UnwiredView, hai hãng này dường như đang hợp tác với nhau một lần nữa để cho ra đời chiếc smartphone mạng xã hội thế hệ tiếp theo, có tên gọi là HTC Myst. Theo đó, cấu hình của máy được cho là chỉ dừng lại ở mức "trung bình" nếu so với những smartphone khác trên thị trường, như BXL Snapdragon S4 lõi kép, xung nhịp 1,5GHz, màn hình 4,3", độ phân giải 720p (mật độ điểm ảnh 320 ppi), RAM 1GB, bộ nhớ trong 16GB, camera sau 5MP, camera trước 1,6MP. HTC Myst có thể sẽ được cài sẵn hệ điều hành Android 4.1.2 Jelly Bean khi chính thức xuất hiện. Ngoài ra, theo một số nguồn tin thì HTC Myst mặc định sẽ có sẵn hai ứng dụng cơ bản là Facebook và Instagram.

Hiện vẫn chưa có thông tin về ngày cũng như giá bán, tuy nhiên nhiều người dự đoán HTC nhiều khả năng sẽ đưa Myst đến với thị trường Mỹ ngay trong Q2/2013.

Theo UnwiredView
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Smartphone FB ra cái nào cũng ko đặc sắc hỏi làm sao cạnh tranh với các smartphone khác
mấy cái facebook xấu bỏ mịa,trông thô
Ôi cái...😁
Htc nhạt dần đều...bảo cho tí mắm muối vào cho đặc sắc..đằng này cứ thế xào.nản
@banchat9x nhạt là thế nào, người ta mới lộ cấu hình, chưa biết mặt mủi ra sau mà bác lại phán như thánh vậy :eek:
@banchat9x beyond the god....
Hàng htc thật sự rất chất ,chắc chắn,lịch lãm....nhưng sự thành công còn rất hạn chế, mong ràng htc sẽ cải thiện pin, thêm nhiều tính nằng độc quyền hơn nữa,

Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
Htc chacha là 1 thảm hoạ rồi,giờ chả ai còn nhớ đến nó nữa,ra đg cũng chả thấy mấy ng sd nó.không biết con này mới ra số phận có êm đẹp hơn ko nữa
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn lận đận thế! Không biết em One rồi doanh số bao nhiêu?
thêm 1 cái nút màu xanh chữ F <~ gọi đây là đt fb =.="
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cần chi 1 cái dt chuyên lên fb trong khi những cái khác ko chuyên nhưng vẫn lên fb ào ào?
tào lao hết ý tưởng rồi sao >"< thêm cái nút F thế là thành dt FB à
Chưa hiểu rõ khái niệm ĐT Facebook là thế nào ? ĐT khác ko vào được Facebook sao mà phải sx cái đt kiểu này ?
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
đt fb mà vào fb tý hết pin thì còn làm ăn gì
Ra cái này ai mua đây ....!
Thời đại nào rồi mà còn ra cái cấu hình này? Một lần nữa ác mộng với HTC cho xem
@manhmanh989 nói nghe nẻn quá vậy! có biết gì về công nghệ kg mà phán thấy ớn vậy! máy tằm trung cấu hình như thế này còn đòi gì nữa! nhìn con ONE ròi phán nhen!
@anh_ut_sg Bạn bít gì thì thử đánh vần phát âm xem nào 😁
d7293
CAO CẤP
11 năm
có ai đó đọc bài 'giới trẻ đang dần chán Facebook' chưa?
HTC lại chậm chân nữa rùi... Cảm nhận của RIÊNG mình là model này sẽ khó cạnh tranh, về giá thì chưa rõ, nhưng về đối tượng ng dùng thì hạn chế...
Chả hiểu sao mấy bác trên cứ chê HTC ChaCha thế nhỉ trong khi đó là chiếc điện thoại rất hữu dụng, nhỏ nhẳn, xinh xắn và tinh tế. Với giá xung quanh 2 triệu giữ vững suốt từ 1 năm trước tới giờ cho hàng cũ thì đây vẫn là 1 trong số ít những chiếc đt ổn định nhất. Các bác thử vào mục Mua bán-Rao vặt ngay trên Tinh tế này thôi thử xem có chiếc ChaCha bất kể màu sắc nào, rao giá hợp lý mà không bay sau tối đa 2 ngày rao không? Chưa dùng thì đừng có phán bừa và tỏ ra nguy hiểm, đằng này sp còn chưa ra đã vào ném đá. Sp thì có nhiều phân khúc, sp cao cấp như HTC ONE, HTC BUTTERFLY thì kêu đắt k đủ tiền mua, ra sp giá rẻ thì kêu cấu hình thấp, bó tay mấy cụ luôn! Các cụ cứ vào dìm hàng HTC thì chắc nhận được vài tỷ thù lao từ các hãng khác hay sao mà máu me thế không biết 😃 Bó tay vs các Keyboard hero!
@Christianbui mình cũng có dùng cha cha, mua lúc máy còn 4 triệu, tất cả đều tốt, phần cứng và phần mềm so với mức giá. Chỉ duy nhất 1 vđ vô cùng tồi tệ hại mà làm em sút ngày sau khi mua 2 tuần là pin. Ai dùng chắc biết pin con này dã man con ngan dư lào.
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Christianbui bạn nói rất đúng, mình trước giờ hầu như chỉ dùng HTC nên biết rõ HTC làm điện thoại thế nào, chất lượng sản phẩm hơn rất nhiều hãng khác (ko nói iphone, mình ko chê apple chỉ ko thích vì nó nhan nhản ngoài đường thôi) điển hình như sony, quá buồn với em T, phần mềm dùng thì thích, máy chạy ổn định, nhưng chất lượng hoàn thiện máy thì mình ko dám nhận xét, dùng được nửa năm tróc sơn, màn hình thì quên ko dán có 1 tuần đã xước dăm tùm lùm, những sp như thế thì còn dài mới theo được HTC, nhưng nhiều người ko biết vì HTC ít quảng cáo, làm marketing kém và cũng đa số là cái tính chạy theo số đông của nhiều bạn, thấy ng ta chê cũng chê, dù rất rất nhiều người chưa động nổi vào một em HTC high-end nào
@alexalexoe Mình từng dùng 1 em HTC và dùng của nhiều hãng khác và khẳng định là hàng HTC không thua kém hãng nào có phần cứng tốt nhất.
Có 1 điều nữa là máy HTC rất được cộng đồng nhà phát triển hỗ trợ. Ngày xưa thích vọc vạch nên dùng HTC.
Có lẽ HTC kém marketing hơn và khoản pin bị dìm kinh quá dù đây là điểm yếu chung của SP.

Bây giờ lại thích sự đơn giản của iPhone.
@Christianbui Bac nay noi ge ※※※
@Christianbui HTC ChaCha dù đẹp và xinh nhưng bàn phím tách rời nhìn con nít wá và mặt trc ko có phím điều hướng, cong lên đằng trc nên ng ta thấy xấu là đúng rồi! HTC trc h toàn cảm ứng wa e QWERTY thấy lép hơn hẳn😁
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Nhớ lúc HTC giới thiệu 2 con Salsa và Chacha mà hết hồn, điện thoại j mà xấu bà cố lun
@ctn100 Nhìn cũng đẹp mà, sao bác chê xấu dữ vậy

sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 đã dùng wa htc chacha phải nói vớ phải con này đúng là thảm họa thôi rồi pin yếu máy nóng dã man. Hối hận cả đời may sao gạ đc 1 đứa mua chấp nhận bị lỗ 500k.
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
HTC— Hâm Thế Cơ
fb máy nào chả có.mà phải bày vẽ
mấy bác làm gì chê Cha Cha ghê vậy ! Cha Cha rất độc và đẹp mà .
@ngminhman123 Có bít gì về nó đâu mà ko chê.. chê theo phong trào, thấy người khác chê mà mình ko chê hóa ra mình NGU sao.. thế nên phải chê, chê để chứng tõ mình ko được KHÔN lém...
@phaikodo bác nói đúng nhiều người chưa dùng mà thích chê này chê nọ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019