Rò rỉ cấu hình phần cứng của Kindle Fire HD 7" và 8,9": CPU Snapdragon 800, RAM 2GB, có LTE?

Blaze1st
30/7/2013 17:0Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tho nau
TÍCH CỰC
11 năm
cạnh tranh túi tiền, amazon mà chậm chân người ta mua hết N7 rồi, thì lúc đó có đưa ra sảm phẩm 199$ thì cũng ế!
Đi đâu cũng nghe snap 800,còn terga 4 im ru luôn
ngon đấy, cuộc chiến thật sự tới hồi căng thẳng, khi mà amazon đứng trước bài toán đánh bại google ( kindle mới vs nexus 7 mới ). Chúc amazon có đột phá

bản thân mình nghĩ nếu về cấu hình của kindle mới mà không có gì đột phá lắm kiểu cũng chỉ chip với lại cam thì mình vẫn chọn n7 thế hệ 2. cơ bản vì chữ nexus, còn nếu đột phá được cả về cấu hình và về cả giá.

bài toán quá khó cho kindle nếu không muốn con mình chết iểu. 😃
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuộc chiến tablet khốc liệt quá! Nhưng vẫn cảm thấy hàng của Google lợi thế hơn vì tính up-to-date của nó
nghialac
ĐẠI BÀNG
11 năm
THEO CÁC BÁC NÊN CHỜ CON NÀY HOẶC ASUS FONEPAD II, HAY GẮP CON NEXUS 7 II
vansy88
TÍCH CỰC
11 năm
Cháu Ngoan Bác Hồ
vẫn có thể root và cài rom khác dc mà bạn...
Mie bà con chip Snapdragon 600 sắp thành đồ cổ rồi, dân chúng đua nhau lên S800 kinh vãi :eek:
Năm nay 4 nhân, 2gb ram..... năm sau 8 nhân 3gb hoặc 4gb ram... nhưng cục pin vẫn vậy. Chẳng lẽ vừa xài đt vừa cắm sạc.Để làm gì.....!
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@chickenmen1986 50 năm trước nhiều người nghĩ cần j đến ổ cứng 5-10 MB đấy. Đừng tự thu hẹp đầu óc mình lại như thế, cái j phát triển được thì để nó phát triển. Game và các tác vụ nặng khác ngày càng phát triển, phục vụ nhu cầu làm việc và giải trí của con người.
Và thực tế là pin của các thiết bị di động ngày càng tốt lên, pin S4 tốt hơn S3, pin HTC One tốt hơn HTC One X , Nexus 7 2013 > Nexus 7 2012. Việc đó cũng 1 phần là do vi xử lí mới tiết kiệm điện hơn vi xử lí cũ khi cùng thực hiện 1 tác vụ
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn nào biết cho mình hỏi tí dù hơi lạc đề 😃 Mình thấy Nexus7 32G nhiều chỗ bán 4.6 tr. Nhưng ở Hoanghamobile lại bán 5.7 tr. Kêu là bảo hành chính hãng. Không biết thế nào! Bạn nào biết chỉ giùm mình tại sao không! Tks!
@tuanbode Hình như Nexus họ đâu có phân phối ở VN đâu mà là chính hãng, nên hàng thường các cty họ tự nhập về nên kiếm chỗ nào uy tín, giá rẻ mà mua thôi.
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@lienthanhquyet Có, thời gian đầu gg bán một mình thì ko có chứ sau các nhà phân phối bán lẻ đều bán n7. Ở vn thì n7 phân phối qua kênh của asus nên cũng có hàng chính hãng. Mà mình thấy cách gọi này rất vớ vẩn, hàng xách tay không phải hàng chính hãng chẳng nhẽ hàng nhái. Đúng ra phải gọi là hàng phân phối chính thức mới đúng.

N7 bh toàn cầu nên mua hàng nào cũng thế, lúc mua gọi điện check bh là dc
Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Kinde Fire có còn dùng được CH Play của Google nữa không hay chỉ dùng cái market của Amazone thôi các bạn. Nếu dùng đc thì ngon.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Kindle năm ngoái thât bại hoàn toàn trước Nexus 7 , ko biết năm nay thế nào
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
Con Kindle Fire này cái màn hình ít nhất phải 350ppi may ra mới ăn dc N7 gen 2, chứ mang tiếng là mtb đọc sách mà màn hình ko đọ dc với một con mtb bt thì xấu hổ lắm

Dù gì, mình mong chờ Nook hơn 😃
Ăn đứt con S4 pro của N7 rồi. Nhưng ko biết màn hình có dc full hd ko. 300$ cho cái vỏ nhôm nữa thì tuyệt
Chắc cỡ $400. S800 là hàng cao cấp rồi ko rẻ đc đâu
sẽ thành sự thật thôi
Dùng S800 thì chắc phải đắt hơn N7 từ 50-100$, dự giá bản 32gb 4g vào khoản 400-450$.
có thêm cái giá tầm dưới 200$ thì ngon 😁
gym
ĐẠI BÀNG
11 năm
đừng có nóng Amazon ơi.....thò đầu ra Nexus 7 2013 nó đập bẹp đầu đấy
ngon
Xét 1 cách toàn diện khó có NSX mtb android nào có thể đánh bại được Google vì 1 lý do đơn giản: họ nắm linh hồn của sản phẩm đó là Android OS, Nexus luôn được cập nhật phiên bản mới nhất đầu tiên trong khi đó các sp khác phải đi sau từ 3-6 tháng, thậm chí là vĩnh viễn không bao giờ được nâng cấp phần mềm. Điều đó khiến cho Google luôn làm chủ cuộc chơi, họ có thể tính toán trang bị phần cứng phù hợp nhất với phiên bản hệ điều hành của mình và nhờ vậy họ vẫn có 1 sản phẩm tốt nhưng giá thành lại rẻ.
Thêm 1 lý do nữa đó là Google xác định lợi nhuận từ việc bán phần mềm, họ sẵn sàng bù lỗ cho phần cứng để giảm giá thành bán ra, điều này thì từ Amazon, B&N cho đến Samsung, Sony... đều không thể làm được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019