Rò rỉ cấu hình Surface Phone: 5,5" 2K, Snapdragon 835, RAM 6GB, chạy được app desktop x86?

Duy Luân
27/11/2016 22:32Phản hồi: 192
Rò rỉ cấu hình Surface Phone: 5,5" 2K, Snapdragon 835, RAM 6GB, chạy được app desktop x86?
Nguồn tin của Nokia Power User cho biết rằng chiếc Microsoft Surface Phone sẽ là một cái điện thoại rất mạnh khi được trang bị chip Snapdragon 835 mới, RAM có thể lên đến 6GB, và đặc biệt có thể chạy app desktop ở chế độ Continuum. Thông tin này dựa trên một nguyên mẫu mà Microsoft đang phát triển với màn hình 5,5" 2K. Ngoài ra, nguồn tin còn nghe nói về một chiếc điện thoại Surface nữa nhưng với kích thước màn hình khác, RAM chỉ 4GB và không chạy được app desktop. Có thể hai phiên bản này sẽ dành cho 2 đối tượng người dùng khác nhau: doanh nghiệp và người tiêu dùng. Nokia Power User cũng được kể về một "phụ kiện laptop" (có lẽ là bàn phím và bút stylus) nhưng chưa rõ số phận sản phẩm này ra sao.

Cách đây ít hôm CEO Satya Nadella cũng đã tuyên bố Microsoft chưa từ bỏ mảng smartphone và công ty sẽ sớm quay lại với một thiết bị "tối thượng" theo nghĩa tốt nhất, mạnh nhất và phù hợp nhất cho nhóm khách hàng mà công ty muốn nhắm tới (có lẽ là doanh nghiệp). Có thể Surface Phone phải tới giữa hoặc cuối năm sau mới xuất hiện.

Nguồn: Nokia Power User
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn hình rò rỉ sexy quá
Nhưng có vè không thực dụng, bàn phím đó sao mà kê dưới bàn được... nhỏ quá để gõ hai tay
vinhhoang244
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep thiết kế vuông quá đà . cần time chắc đau tay lắm
@cuhiep tất cả các surface pro cho tới giờ là pro 4 bàn phím gõ quá chán ko có tí cảm giác. cái này bé tẹo vạy thì đánh làm sao
@cuhiep Cứ như là đang chơi game ý nhỉ bác hiệp 😆
VuQuangbds
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Đã biết concept lại còn đòi logic, ng ta thích tưởng tưởng sao mà chẳng đc. nhìn thế kia nó lại cho 7-9 inch thì gõ thoải mái chứ gì 😆
Rõ là ICU gato :v
MCX
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã mơ về một em ntn từ rất lâu rồi
Quá đẹp! Vẫn đang trung thành với WP10. Mong chờ sản phẩm như hình!
@cuhiep Đúng vậy. Rất mong một Lumia 1520 v2.0 = )) Máy ngon, màn to đẹp, pin trâu, cấu hình mạnh, camera xịn, nền tảng WP. Và không giống cái thằng nào ở bên ngoài kia nữa chứ. Đã
sngocn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep 1520 em còn xai nè... vẫn đẹp, chạy ngon.... có cái là wifi nhà hay điên điên, lúc ko nhận đc, khởi động lại nó mới chịu... gặp em là thằng lười nữa chứ
ruacon86
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Vẫn mong 1 em như lumia 1020
@cuhiep thấy a toàn xài Mac với lại IP không ah😁
Thôi !
Mic làm phone thì từ từ mới tin 😁
Quá dữ, giá mình đoán sẽ vào khoảng 1799 USD :3
Hoàng Chec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ra điện thoại Nokia nên bít mình đang ở đâu chứ ra cái điện thoại bán giá trên trời thì lại ngỏm sớm
Lại là Wp, sao ko ngỏm luôn đi còn quẫy làm chi 😔 :( :(
lehongxuan
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 Bạn đọc đâu ra đc chữ WP vậy?
@lehongxuan À mình không đọc ra, nhưng mình nhìn thấy cái giao diện, mà chắc chắn wp rồi.không lẽ bạn lại tắm cho con láng giềng sao ?
longtth
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongba046 nó làm sao app Android chạy native được (install dễ dàng như Android) thì xác định là quẩy nhiệt tình, phần cứng của Lumia thực sự tốt hơn nhiều so với sản phẩm cùng giá, Win phone cũng là cái hdh có UX ngon nhất trong 3 mobile OS lớn, mỗi tội hệ sinh thái như hạch 😃
@phongba046
con này 19" 22" thì mua được !
hi vọng là em nó xuất được hình ảnh ra màn hình khác, chứ làm việc trên con màn 5.5" thì tù quá

https://................./r1/1.png https://................./r2/1.png
@movingangels có tính năng continuum mà bác. biến phone thành PC với bất kỳ màn hình nào hỗ trợ HDMI hoặc VGA (chuyển từ HDMI ra VGA)
khoa_007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới mua lại em 950XL do vỡ màn hình, sao khg ra luôn em này cho rồi .:
Thích cái cách nhìn hình mà phán và phán đoán sai bét của cu Hiệp
em_yeu_anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Wp thì chỉ có ngỏm....android thôi
@em_yeu_anh
chitienthu
TÍCH CỰC
7 năm
Ngày Nokia còn làm WP thì có thể nói là : " WP chỉ dành cho ai đam mê , thích mới lạ".
Còn bây giờ thì :" SF hay WP chỉ dành cho ai ... dư tiền và thích nghịch ngợm thôi ".
p/s : vẫn giữ 1 em 1020 lâu lâu đi dã ngoại chụp phong cảnh chơi
@chitienthu Chụp thì công nhận nó chụp đẹp thật , nhưg nghịch thì em chẳng biết nghịch j vs wp hết bác
Hangu
TÍCH CỰC
7 năm
@chitienthu mình không phải fan của ai ca nhưng mình không đồng ý với quan điểm và tầm nhìn từ nhà xuống bếp của bạn. bạn nói sf và wp chỉ dành cho ai dư tiền và thích nghịch nghợm chẳng lẽ cứ phải ios với macos mới là tiết kiệm và để làm việc??? trong khi tôi thấy ứng dụng nghịch nghợm trên ios nhiều gấp vạn lần ứng dụng nghịch nghợm trên wp bạn à. nói cái gì cũng nói cho đúng vào bạn nhé không ra đường dễ bị trẻ trâu nó bốc *** nhét vào mồm đấy.
@ZzCapuchino Một thế giới đầy tự kỷ, thằng nào thằng nấy cùi gằm mặt vào điện thoại
Và MS bảo rằng, chỉ dùng dt đúng chức năng của nó. Còn muốn nghịch thì dành thời gian đùa chim nghịch bướm để cuộc sống tốt đẹp hơn
@Hangu thì bác cứ dùng wp đi. Ý kiến kia là ý kiến chung mà. Nhìn thị phần wp là đủ thấy mọi người quá quen với các cụm từ như "MS dự tính phát triển tính năng abcxyz ra mắt năm 20XX", "MS quyết định từ bỏ mảng abcxyz", "Người dùng các máy dòng abcxyz sẽ không được năng cấp lên ...", "Hãng abcxyz sẽ không phát triển ứng dụng cho WP"....
Rất nhớ những chiếc Lumia kiểu như 1020, 1520, 930...từ thiết kế đến trình độ hoàn thiện đến cảm giác cầm và đặc biệt là màn hình cực trong trẻo như 1520 mà ko có bất kỳ con smp nào sánh bằng dù chỉ là full hd 😁
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
7 năm
@barrettroyal thời đấy thôi, so với mấy máy bây giờ nó chạy mất dép.
s89hd
TÍCH CỰC
7 năm
@barrettroyal quả thật màn hình 1520 quá tuyệt vời... mỗi tội rơi là khả năng vỡ nứt rất cao
-K-
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khi nào wp chạy dc app của android thì còn mong chờ
@-K- Đã có 1 thời và đã bỏ. Vì phải có nhân của google nó mới chạy mượt
songlong76
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc nó đá hết oem để tự sx phần cứng
Chơi LMHT. Kkk
Mr Gil
TÍCH CỰC
7 năm
nếu muốn thành công thì bỏ cái giao diện củ chuối đi là được 😁
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr Gil Lại phát biểu vớ vẩn. Cái giao diện thì liên quan méo gì? Cái chủ yếu là nó ít app với lại trải nghiệm thôi. Cuồng nó cũng vừa vừa thôi chứ.
Armata
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr Gil WP that bai la vi thieu ung dung chu co phai do giao dien dau.
Mr Gil
TÍCH CỰC
7 năm
@Armata cơ bản nó cũng là 1 phần, giao diện window rất rối.
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước đến giờ em 1520 làm mình rất hài lòng rồi, nếu thật sự w10m có thể sống dậy thì sẽ lại sắm 1 em :v 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019