[Rò rỉ] Danh sách điện thoại Xiaomi được lên Nougat, chủ yếu là các máy từ năm 2016?

bk9sw
6/7/2017 8:9Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuongthan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mi max 64gb đã có ota 7.0 rồi mà
@tuongthan Cơ bản là MIUI bao nhiêu? Còn danh sách trên là MIUI 9 (chưa phát hành chính thức) dựa trên 7.0 hoặc 7.1
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm thế nào dùng dc theme này vậy các bác. Tải về nhưng k áp dụng dc. Nó báo bên thứ ba gì đó. Ai giúp với.
pro_nhe85
TÍCH CỰC
7 năm
1 bài học cho AE, mua đt Xiaomi là chỉ nên mua bản snapdragon, bản dùng MDTK cùi bắp ko hổ trợ đâu 😁
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq cơ mà đang dùng đúng cái theme như hình minh hoạ. Đẹp thật 😃
Rút kinh nghiệm mua chip snap thôi, mà mấy sếp cho e hỏi có dt nào dưới 2tr chạy android 7 k nhỉ?
Thích bản android mới mà lên tgdd có mấy cái dt 990k chạy 6.0 tính mua về xài
Cái redminote 3 mtk của mình mà hư là mình mua mấy cái dt cùi bắp dưới 2tr xài dc rồi, mua mắc cũng 2 3 năm bỏ thui
huntersun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài này mấy báo dịch sai rồi. Cái list này là những thiết bị đã được lên.
@huntersun Đúng rồi bạn, bên miui.com.ghi là have updated.
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bản rom develop trên miui.com cho nhiều dòng máy xiaomi đã lên android 7.0 cả tháng rồi. Trc mik có xài mi4 dc cập nhật rất lâu từ android 4 miui 6 lên tới 6 miui 8 luôn. Chỉ thiếu chia đôi màn hình, chạy 2 app song song chứ miui tùy biến và thêm rất nhiều tính năng, từ đời miui 6 đã thấy full hầu hết tính năng mà android 7.0 bây h mới có, ví dụ như quản lí quyền ứng dụng, hạn chế chạy nền ứng dụng, ...
Dùng xiaomi thì chỉ quan tâm phiên bản miui chứ nên adroid 5 hay 6, 7 gì cũng giống nhau giao diện và tính năng hết.
.CrazieR.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pxxb_9x Chuẩn luôn bác ạ. Con mi4 đc support lâu hơn cả năm trời so với S5 G3 cùng xài chip 801.
mình có con redmi note 3 pro để nuôi sim phụ
Mi5S plus đang chạy 7.0 đây. Vẫn bị các lỗi cơ bản sau:
- Delay notification của gmail, zalo, lỗi muôn thuở :
- Ko có screen size ở trong dísplay setting mặc dù Android 7 đã có như là mặc định 😔
- Camera ko cải thiện được mấy
Khi_dot
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lên đc 7.0 cũng đc. Đỡ tủi thân khi thấy pà kon xài Sam lên hết rùi
garlic
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng Xiaomi Mi Mix, chỉnh độ phân giải hiển thị thì icon bị vỡ. Mod @Duy Luân nói đó là 1 lỗi của MIUI 8. Điều quan tâm duy nhất là Mix khi lên Nougat thì Xiaomi có fix lỗi chỉnh độ phân giải hiển thị ko? Có bác nào cũng dùng em Mix mà bức xúc vụ này ko?
Có RMN4x là vui rồi 😁
garlic
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác cho hỏi ba
Bác cho hỏi bác dùng Xiaomi gì thế? Lên 7.0 có chỉnh được độ phân giải hiển thị (dpi) tích hợp sẵn trong settings ko bác? Mình dùng Mix, chỉnh dpi thì icons bị vỡ, chán lắm..
hungwlee
ĐẠI BÀNG
7 năm
@garlic
Bác thử đổi theme khác rồi quay về mặc định xem còn không
trantt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Red mi 3s toi rồi
mmm6699
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung thấy hệ điều hành của Mi vửa đủ xài, cái Alarm rất hay, bữa sinh nhật sáng ra nhạc chuông thành happy birthday, thế là yêu luôn... sau nì đổi dt sẽ ủng hộ Mi.
M4a1silent
TÍCH CỰC
7 năm
Con s6 chưa dc lên nữa
Càng cập nhật pin càng kém mà không thấy tính năng mới với lại cải thiện 😔
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
7.0 với 7.1 khác nhau như nào thế mình lên 7.1.1 nhưng chẳng thấy chuyện gì khác với 7.0
.Gù.
TÍCH CỰC
7 năm
mi4c, mi4s china sai nhieu o viet nam it ng sai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019