[Rò rỉ] Galaxy Note 7: Chống nước, Pin 3500mAh, RAM 4GB, Cam 12MP...

cuhiep
15/6/2016 9:19Phản hồi: 247
[Rò rỉ] Galaxy Note 7: Chống nước, Pin 3500mAh, RAM 4GB, Cam 12MP...
Mình vừa nhận được một số thông tin rò rỉ về chiếc Samsung Galaxy Note 7 mà Samsung có thể sẽ giới thiệu vào khoảng cuối tháng 8, đầu tháng 9 tới. Những thông tin mình có rất cơ bản và từ một nguồn đáng tin. Theo đó thì Note 7 sẽ có khả năng chống nước như S7, Pin 3500mAh so với 3000mAh của Note 5. RAM của Note 7 sẽ là 4GB, Camera chính 12Mp, camera phụ 3.7Mp. Trước đó thì mình cũng được biết Note sẽ được trang bị cổng USB-C thay vì MicroUSB như những chiếc Galaxy hiện nay.

Tên là cái mình đắn đo nhất trong nguồn tin vì hiện nay đang là Note 5 thì đúng ra bản nâng cấp phải là Note 6. Có thể đó là một mật danh hoặc cũng có thể Samsung muốn đồng bộ tên với dòng S hoặc là né số 6...

Update:
  1. Bộ nhớ trong mặc định là 64GB
  2. Khoảng một tháng nữa bán ra
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cứ ngỡ nó có 6Gb Ram :-(
@Phan Huy Thọ Chắc chờ qua năm mới đồng loạt 6g
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phan Huy Thọ 4GB chơi Pikachu không có lag đâu. Đòi 6GB chi?
Thích thật..lại có cái mới!!
songhiend
TÍCH CỰC
8 năm
Biết trước
Vụ 7 là để ngang hàng với ip 7 sắp ra đó mà
@songhiend IP6 SE b nhé
@songhiend Thật ra là để đồng nhất với dòng S ( S7 ) của Samsung, cái này có bài viết rồi mà.

Còn nói theo kiểu dân gian: thì cứ thuận theo tự nhiên, ai sinh sau đẻ muộn mà giống thì ông bà mình gọi là bắt chước.
Giả sử, 2 bố con giống tên nhau. Có bao giờ người ta nói " thằng bố lấy tên của thằng con đặt không?
Quay lại smartphone, theo thứ tự thời gian: SS đã ra S7 cách đây mấy tháng rồi, xắp tới là Note và ip7 sẽ ra cuối cùng. Vậy nếu tư duy kiểu ngang hàng của bạn thì .......
YuPin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@songhiend Quá đúng, làm vậy để được mọi người chú ý hơn hơn nữa...
@songhiend Ko có ip 7 đâu nha. Là 6ss
4G cũng ok rồi,, mà có hỗ trợ thẻ nhớ k ? Đang hóng note 7
yokel
TÍCH CỰC
8 năm
@NhiLamTran93 Chắc là có thẻ nhớ vì note 5 ko có thẻ nhớ nên cũng la nguyen nhan bi giảm bớt thị phần note 5. mình còn hy vọng tháo được pin ra nữa . nhưng chắc phải đợi note 7 8 mới tháo pin được.
@yokel bộ nhớ 64GB rồi k thẻ nhớ cũng ổn rồi
@yokel Thao pin dc như Lg thì sao chống nước dc
yokel
TÍCH CỰC
8 năm
@NhiLamTran93 * tháo pin được vẫn chống nước được ví dụ galaxy s5 hay 1 số dòng chống nước và chống shock active của samsung vẫn tháo pin được. Hơn nữa thực sự mà nói tính năng chống nước chủ yếu khi mình đi ngoài đường mưa vẫn lấy ra nghe đưọc hay bất cẩn làm rớt xuống nưóc lấy lên xài vẫn được nhưng khả năng này rất ít . Hơn nữa đa phần đt chống nước các hãng làm để phòng hờ rủi ro cho mình chứ không bảo hành đt bị vô nước vì em thử nghĩ cái đồng hồ là dễ chế tạo chống nước vậy mà còn bị vô nước chứ huống hồ gì cái đt.thật sự anh mà mua đt chống nước anh cũng trả dại đem đi ngâm nước để mang sự hồi hộp vô người vừa mất tiền và mất dữ liệu trong đt.
Né số 6 làm gì vậy a Hiệp?
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@Lies Cái này có nói gì đến lý do samsung bỏ tên note 6 đâu
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@Razor11 evleaks vừa cho biết Samsung Galaxy Note 6 (sẽ là Galaxy Note 7 nếu họ bỏ qua tên 6 như lời đồn trước đó, để đồng nhất hơn với dòng S trong cùng năm)
@buihai Không phải lỗi thời mà là để đồng bộ tên gọi với s7 thôi
@buihai Note 6 dịch ra tiếng việt là nó xấu lên ko dùng mà dùng nó bẩn......!
chống nước và nếu vào nước hư nút home thì thay nguyên cụm màn hình luôn nhé . 😁
@hjepsi_culan Bo mạch nút home back menu riêng có lq gì tới màn hình đâu.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ À, bạn mình vừa bị vào nước con s7, hỏng nút home và được samsung VN bảo thay nguyên bộ màn hình này bạn.
@hjepsi_culan Vậy thì tốt quá,trường hợp này mà bên sony thì chắc k đc bảo hành
@lekhanhtrung123 Ai bảo hành cho mà tốt hả bạn ? Lỗi đương nhiên là của người dùng rồi. Mà bạn lôi sony vào làm gì hả bạn ?
rocky man
TÍCH CỰC
8 năm
Sao không làm camera kép giống anh táo nhỉ? Sắp thành xu hướng rồi mà 😁
@rocky man Hiện đã có nhiều mẫu đt có camera kép rồi b...f à
@rocky man Thế ông thờ thằng Apple trên bàn thờ nhà ông hả ?
rocky man
TÍCH CỰC
8 năm
@Tao là Khánh Nhìn cái nick biết ngay là ông mồ côi cha me từ nhỏ rồi. Hết sức cảm thông với ông
@rocky man Nhòn cái nick đã biết ngay bố là lão gay Tim Cook rồi . Hết sức cảm thông .
Ra đi cho Note 5 xuống giá cái.
kilyku
TÍCH CỰC
8 năm
@Thạch Xuyên Cùng suy nghĩ với bác này từ rất lâu rồi
Bjo tổ chức quả đoán tên chiếc note sắp tới.
nếu không có màn cong và 2 sim thì yên vị ở note 5 thôi
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
Note 7 có quét võng mạc (cảm biến mống mắt) j ko nhi, nếu có thì ngon, còn ko có đợi IP7 mua cho lành 😁 Phải có gì độc độc thì mới cạnh tranh lại IP7 chứ
@RiverBlue Mặt định cái bản mặt bác là phải nhìn vào điện thoại rồi, mà chỉ cần nhìn vào thôi chứ ko phải lắc qua lắc lại để cho đúng vị trí đâu, vãi cả anti. Còn nếu bác bảo xài phone mà ko cần nhìn vào phone thì thôi bác ăn gì em cúng 😕😕😕😕😕
@duykhiem86 có bạn nhé .........................................................
@RiverBlue Xàm nhất là mấy cái tính năng gì mà tạm dừng video khi người xem quay đầu đi chỗ khác, bà mợ nó lỡ coi tới khúc chém giết máu me chẳng hạn, người ta không muốn nhìn nên quay đi thì sao? Hay cái tính năng gì mà vẫy tay để qua ảnh khác khi xem ảnh á, nhìn như thằng điên 😁:D:D:D
Tú Chanel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Minh Tâm 75 sam nó nghĩ dc nhiều cái hay. nhưng thực sự nó chả cần thiết và rồi đi vào dĩ vãng
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
Ngày xưa ss đua cấu hình các hãng khác chạy theo sau, bây giờ ss ko đua cấu hình nữa, chỉ có trung quốc đua với nhau
cái việc đi song song S7 và Note 6 đúng là khó giải thích với một số khách hàng, vì như J5 J7 A5 A7 đều có cái "2016" đi kèm để dễ dạng nhận dạng version mới nhất của năm nay, trong này còn lọt chọt Note 6 là tưởng của năm ngoái.

iphone năm nay không đổi thiết kế chưa chắc là lên iphone 7 đâu, có khả năng iphone 6sx
Vậy là con a9 pro sắp về rồi vì con a7 hẽo quá nên có con tầm trung thay thế và tiếp gót con a8 năm ngoái cho đến tháng 1/2017 ra tiếp đợt a5 a7 2017
mygod001
ĐẠI BÀNG
8 năm
hình thì note 6, bài viết thì note 7, assmin kiểu gì viết sai thông tin vậy ?
leu bao.png
@mygod001 Tại giờ toàn suy đoán mà đã có chính chủ công bố gì đâu
nukenuky
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mygod001 vì thông tin chưa rõ ràng, 6 hay 7 chưa ai biết được vì nó đã ra đâu. Bạn cũn viết sai đó
@mygod001 Ý thím là cái.. cái ..... cái... à mà thôi
pandact91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mygod001 đọc hết bài đi bạn ơi! nhìn tiêu đề với hình mà cm thế
hả tháng nữa bán ra là sao. có nhảm quá ko. ram 4 thì vẫn ok đó nhưng có vài máy lên ram 6 rồi ko có lý gì ss chuyên sx ram lại ko dùng ram 6 nhỉ
phuongleon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Camera chính 12Mp, camera phụ 3.7Mp
Là Dou Camera phải ko a???
@phuongleon camera phụ là camera trước
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
sẽ là Note 6 ra mắt cùng với Galaxy S7 Edge Plus. dự là sắp tới Samsung sẽ loại bỏ từ "Galaxy" khỏi dòng Note. sẽ chỉ còn là Samsung Note 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019