Rò rỉ Galaxy Tab S4: viền màn hình mỏng hơn, không còn phím home cứng, cảm biến mống mắt

Duy Luân
2/7/2018 22:50Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mipad4 ngon hơn
quocturtle
TÍCH CỰC
6 năm
Vứt, tablet màn tỷ lệ 16:9 hay 16:10 là mình auto vứt. Ít nhất màn 3:2 còn lăn tăn cónsider chút
Nói thằng thì con Ipad mình vẫn xài đứng nhiều hơn xài ngang. Đã khó cạnh tranh với con Ipad rồi mà méo hiểu sao mấy thằng liz sx Android cứ thích 1. Làm cái màn tỉ lệ 16:9 hay 16:10. 2. Để giá cao
Lưu Di Dân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocturtle Không biết trên Ipad có chức năng chia đôi màn hình không ? Chứ trên S2 mình đang xài có chức năng đó. Vừa lướt web vừa xem phim đã lắm. Tỉ lệ 16:9 chơi vụ này đã hơn.
quocturtle
TÍCH CỰC
6 năm
@Lưu Di Dân Có và mình có xài vài lần duy nhất ko do có calculator. Buộc chia 1:3 vừa đọc tài liệu vừa bấm cal.
Ko biết bác xài thế nào chứ nếu chia đôi thì mình mở đồng thời đt và tablet chồi. Mình ko phủ định tính năng chia đôi màn hình. Nhưng bản thân tablet sinh ra ko phải để chuyên làm việc hai màn hình cùng. Laptop 14" chia đôi xài đã là nhỏ rồi chứ nói ji tablet 8-10".
Quay lại vấn đề nếu Sam xài màn 16:10, chẳng khác nào tự chơi khó chính mình.
bimat0206
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi người cứ kêu ipad ngon mà mình dùng ipad thấy nó như cc ấy, chỉ dc cái mượt. Cứ update hdh lên là kiểu j cũng có lỗi khó chịu, 1 số app phải dùng của ip.
Anhtuanpr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bimat0206 Ít ra nó làm thế này còn đỡ ngứa mắt hơn cái kiểu xài màn lớn mà giao diện của ứng dụng điện thoại phóng to. Facebook android bây giờ ko biết sao chứ trước có xài thử 1 con mtb android nhìn khác mẹ gì đt phóng cho vừa cái màn to đâu
con này chơi liên quân thì đã nhỉ
klp : Đang bậc cao thủ kết bạn đê mấy chế :v
Nhớ hồi 4 năm trước lăn tăn mãi để mua tablet, cứ ngồi so sánh con htc 10 nexus, ipad air 2 và con ss galaxy tab 10.5. Cuối cùng liều chết mua em air 2, thiết bị ios đầu tiên mình sở hữu, thế là thích ios luôn, năm sau bán android mua luôn iphone 😁 chỉ có lap là vẫn xài window, chắc có khi cuối năm nay ra con macbook mới quất quá :D giờ chả thấy bóng dáng nexus 10 hay galaxy tab s 10.5 đâu cả, chỉ có air 2 like new khắp nơi thôi
@thanhdat3796 Phải công nhận với bạn là con ipad air 2 quá bền.
@Naga.Baamboo Bền thì con nào chả bền, con Tab thế hệ thứ 1 đến giờ vẫn chạy, vẫn game vẫn youtube phà phà nè, có hư gì đâu, chỉ có trải nghiệm bên android như hạch, còn lâu mới đú nổi với iOS
@Táo Việt Nam Có ai mướn vào đây để dìm Android ko vậy? Bệnh nghề nghiệp à?
@Naga.Baamboo Dìm? Có gì mà dìm? Sự thật ngời ngời, chỉ vì trải nghiệm kém cỏi mà tab android ko bao giờ sánh nổi với iPad chứ cái nào cũng bền như nhau thôi, mình nói sai điều gi?
kidhitech
TÍCH CỰC
6 năm
Xiaomi Mitab có lẽ là máy tính bảng ngon nhất của android rồi
tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc hóng iPad chuẩn bị ko nút home, định ra trước đón đầu đây =))
Giờ đang sài con Tab S2 8.0 (8"), quá tuyệt, quá mạnh rồi, màn hình cũng ngon. Mong con S4 nó ra 7" hay 8" mình dùng nó như là điện thoại, kết nối 3G/4G để truy vấn thông tin mọi lúc. Con tab s3 và s4 sắp ra 9-10" chán quá, to cở ấy thì dùng laptop cho rồi
Hàng xóm có đứa con biếng ăn, mỗi lần đút cơm là cực hình! chắc phải giới thiệu nhà đó mua em này về dụ cho nó ăn! Rất tiện!
Phải chi có 8inch nhỉ, đang xài ipad pro cầm chơi game nặng vãi, ipadmini4 thì lâu quá ròi
strypper
TÍCH CỰC
6 năm
vẫn còn lì 😆
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
Tablet windows hữu ích cho công việc hơn
tayeutl
TÍCH CỰC
6 năm
Chả hiểu sao 2 phe cứ thích cắn qua cắn lại. Còn mình thì ờ...tiền tớ, tớ thích mua gì kệ xác tớ, k mượn mấy bạn dạy cách xài hợp lý.
lâu lắm chả thấy ai dùng tab, đa số là smarphone màn hình lớn trên dưới 6 inch, ko thì ipad, tab có vẻ tiêu biến ở VN
bác dùng có ứng dụng ub reader bản trả phí, cắm tai nghe vào bấm tăng giảm âm lượng là lật tới và lật lui trang.
Cứ cho ipad là nhất, mua thêm android tab trải nghiệm có sao đâu
Mình có điều kiện, bon chen làm gì
BachMa153
ĐẠI BÀNG
6 năm
rõ ràng giải trí thì nó mượt và tốt hơn hẳn. Tôi có phủ nhận đâu. iPad là loại tablet tốt nhất thế giới tôi khẳng định là thế. Nhưng nếu dùng công việc thì không thể và tôi mạnh dạn xếp nó hạng bét.
Nếu có iPad pro bạn cứ làm thử như này sẽ rõ. Bạn viết email và bạn phải đính kèm ảnh, 1 file ở Google drive của cá nhân, 1 file ở Ondrive của công ty... trong cùng 1 email. Bạn làm thử xem nhé.
Ngoài ra còn in ấn và 1 vài cái nhỏ khác nữa... bạn đã từng thử chưa?
thiết kế trông cũng ok đáy nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019