[Rò rỉ] Hình ảnh bản cập nhật GDR3 và Bittersweet Shimmer cho WP8 tại Việt Nam

bk9sw
17/9/2013 10:13Phản hồi: 88
[Rò rỉ] Hình ảnh bản cập nhật GDR3 và Bittersweet Shimmer cho WP8 tại Việt Nam

Theo một thông tin mình được biết từ tùng hà thì có một người dùng tại Việt Nam đã bất ngờ phát hiện ra chiếc Lumia 920 của mình được cập nhật lên phiên bản Windows Phone mới với nhiều tính năng từng rò rỉ trước đây được cho là GDR3Bittersweet Shimmer.
[prebreak][/prebreak]
Từ hình ảnh đầu tiên, bạn có thể thấy màn hình Start của chiếc Lumia 920 này có nhiều ô Live Tile hơn so với bình thường, cụ thể là có thêm 1 cột nữa thay vì chỉ 2 cột như hiện nay. Có vẻ như khoảng trống dư thừa trên màn hình đã được tận dụng tối đa để mở rộng số lượng Live Tile. Nếu điều này chính xác thì các thiết bị màn hình HD như Lumia 920 (1280 x 720 hay 1280 x 768) cũng có thể hiển thị 3 cột Live Tile, không chỉ riêng màn hình Full HD như trên chiếc Lumia 1520 (codename Bandit) rò rỉ gần đây. Thêm vào đó, bạn có thể để ý kích thước Live Tile của Photo Hub (hình ảnh con đường bên dưới) to hơn gấp 3 lần so với kích thước chữ nhật tiêu chuẩn hiện nay. Vì vậy, ngoài hình vuông, hình chữ nhật và 1/4 hình vuông thì nay chúng ta có thêm kích thước Live Tile mới, tương tự như những thay đổi về Live Tile trên Windows 8.1.

Ngoài ra, bạn có thể để ý trên thanh trạng thái, bên cạnh biểu tượng báo pin có thêm con số % in còn lại và một dấu mũi tên hướng xuống. Chủ nhân của chiếc máy này cho biết mũi tên cho phép vuốt xuống để trả lời nhanh khi có tin nhắn đến.

Và cuối cùng, bản cập nhật này đã bổ sung nút "X" thần tánh trong giao diện đa nhiệm của Windows Phone.

Theo: WinphoneViet
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở VN àh, máy gì mà đc lên sớm vậy nhỉ
@ruaja92
@mr_zero1188 ko đọc bài mà thik bóc tem comm ah?=]]
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_zero1188 l920 😁
@palmtj27 Sáng h bao nhiêu ng hỏi e câu này rồi nhỉ 😁 ý em là con 920 nó là máy dành cho developer hay là máy thử nghiệm, sao lại đc lên...riêng vấn đề tem, e ko cần cái danh hão đó
Sunrai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi cái HD7 của mềnh 😔(

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Cái này bên wpv mấy hum rùi, ổng nào VN có mới ghê chứ 😁
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
"Và cuối cùng, bản cập nhật này đã bổ sung nút "X" thần tánh"... vâng vội quá nên thánh đã update lên tánh 😁
@ngocb2 Chức năng giúp giải phóng ram siêu nhanh, khi mà pc lúc nào cũng chỉ có 3 app hoạt động cùng lúc là nhờ thằng này =))
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
@ngocb2 Và bác xứng đáng được phong danh hiệu "Thánh soi" 😃
chưa có ăn bờ bây giờ lại hóng tiếp GDR3, wp 8.1
Ước gì mình cũng đc up bây giờ
becon481990
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu thật, đây là tin hót nhất cho anh em windows phone thích vọc
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi mua nokia mới phát triển, rồi bày đặt lộ hàng. Vãi anh MS
onlj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thần tánh há há. Tung tin ở vn có trước lun
winphoneviet đó à 😁 .việt nam cũng nhanh đó chứ
Cái này là của 1 bạn nào đó bên winphoneviet thì phải,đọc cái tin này rồi nhưng đang nghi ngờ về tính chính xác của những bức hình
theo các mem ben winphoneviet thì bức ảnh này đã được PTS thần thánh lại, nên thôi không tin lắm. Chờ cập nhật chính thức vậy,
mmm6699
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc gom lúa về với WP thôi!
Về với Đại nhân MS
Bản này có gõ telex ko vậy mấy bác? Đang định quất em 925 mà lăn tăn vụ gõ tiếng việt của em nó quá.
@77 người khác gõ tiếng Việt trên wp mới đầu chưa quen, về sau quen gõ nhanh hơn telex ấy chứ. Thêm với bạn là khả năng đoán chữ của wp là rất ưu việt
@hoatuyethuy Gõ kiểu gì mà nhanh hơn được hả bác? Em tưởng gõ telex là nhanh nhất rồi mà 😁.
@77 người khác Ù uây, ngại gì bạn, cứ gõ kiểu VNi vài ngày là quen thôi, vs nó có cái "đề xuất" cũng ngon
@77 người khác Tại ko quen đó qua quen rồi viết nhanh hơn telex á 😃
@77 người khác Thím cứ ra dùng đi, mới đầu có thể chưa quen mất vài ngày, sau rồi gõ nhanh lắm. Đặc biệt là khả năng gợi ý từ tiếng việt của wp là rất tốt (có thể nói là hơn cả BB) nên bạn k cần gõ nhiều. Ví dụ bạn muốn gõ từ "ngưng" thì bạn chỉ cần gõ n g ư là nó gợi ý cho bạn ngưng, ngừng... ngay
osk9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
là hàng fake thoy...chừng nào có video clip đi rồi hãy tin...muốn fake dễ lắm...lấy mấy cái screen shot của cái bản GDR3 lộ trên mạng hôm trước về photoshop lại thành 1 tấm hình rồi lưu vào máy...mở tấm hình đó lên và lấy máy ảnh chụp hình dt lại @@...ko tin được...nếu muốn mình thử cho các bạn coi 1 tấm Lumia 520 lên GDR3 ^^!
lee0803
TÍCH CỰC
11 năm
@osk9x À vâng, bác làm giúp mình vài tấm cho thật thật chút, bên mình đang tuyển chuyên gia PTS lương cao
@osk9x Làm đi bạn, ngay và luôn cho nó nóng, xong rồi mọi người sẽ khen bạn tôn thánh nhé 😃
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@osk9x bạn lại nói nhảm rồi
Ít ra cũng phải vậy chứ! Còn cái vụ chuông nửa thì ổn để em còn tậu 1520 chứ
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon rồi đấy chắc 920 của mình bán lại được giá rồi .
Muốn bán rồi . Ai mua lh nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019