Rò rỉ hình ảnh bên trong của máy tính bảng ExoPC

Duy Luân
7/2/2010 14:46Phản hồi: 18
Rò rỉ hình ảnh bên trong của máy tính bảng ExoPC
Hẳn các bạn còn nhớ chiếc máy tính bảng ExoPC tuyệt đẹp chạy Windows 7 được giới thiệu cách đây vài ngày. Hôm nay chúng ta có thêm 4 tấm hình chụp bên trong, phần bo mạch của máy, qua đây chúng ta có thể hiểu rõ hơn về chiếc máy này. ExoPC được đánh giá là có kiểu dáng thiết kế đẹp như iPAD nhưng lại có cấu hình và hệ điều hành của một chiếc netbook.

Khác với netbook thông thường, chiếc máy tính bảng trị gía 599USD này có thêm một chiếc quạt tản nhiệt (nhiều netbook không có quạt vì chip Atom chạy với nhiệt độ vừa phải), chip điều khiển bộ nhớ Ene và một khe Mini PCI-Express card còn trống. Khe này có thể dùng để gắn thêm các loại card hỗ trợ như card WWAN (dùng mạng di động), bluetooth,... Bên cạnh đó, ExoPC còn có một khe SIM ở cạnh bên để truy cập 3G hoặc EGDE/GPRS. Qua hình ảnh, ta có thể thấy chiếc máy có một cấu trúc khá chắc chắn nhưng cũng hết sức nhỏ gọn, thích hợp để mang đi bên mình. Xin được nhắc lại về cấu hình của ExoPC: CPU Intel Atom N270 1,6GHz, chipset 945 Express, RAM DDR2 2GB, màn hình 8,9" cảm ứng đa chạm.

Hình ảnh tổng quát về linh kiện máy. Kế bên quạt tản nhiệt, khe màu trắng chính là khe Mini PCI-Express card

Quạt tản nhiệt

Bo mạch chủ cùng các cổng kết nối

Chip điều khiển bộ nhớ Ene

Theo Engadget
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế là fan Apple khỏi băn khoăn về cạnh trái, canh phải của máy rồi nhỉ, máy bóng bẩy và đầy đủ kết nối, chỉ còn xem hiệu năng thôi
anzure
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy đẹp ghê. 😃 Giá rổ cũng có vẻ ổn đó. Còn quan trọng mỗi cái cảm ứng thế nào thôi. 😃
Khi nào ra cưới 1 em về cho vợ chiếu Power Point thì tuyệt...
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
em này chạy win 7 ko biết pin thế nào nhỉ
qhuy2491
ĐẠI BÀNG
14 năm
[/QUOTE]Máy đẹp ghê. Giá rổ cũng có vẻ ổn đó. Còn quan trọng mỗi cái cảm ứng thế nào thôi. [/QUOTE]
[/QUOTE]em này chạy win 7 ko biết pin thế nào nhỉ [/QUOTE]
Đồng ý với cả 2 pác, em đoán nó sẽ có thêm bút đi kèm 😁
qhuy2491
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đồng ý với cả 2 pác, em đoán nó sẽ có thêm bút đi kèm. 😁
KySiRong
TÍCH CỰC
14 năm
http://www.viddler.com/explore/engadget/videos/1069/
;) Đoán sai roài
máy này mà dùng tay cảm ứng đa điểm nhạy như iPhone thì thiệt là hết chỗ chê
Đúng cái mình đợi đây . Có là chiến liền - Vứt kụ nó cái Ipad ra khỏi đầu được rồi 😁
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Con này đẹp quá... Apple ngẩng mặt lên mà nhìn ngta thiết kế kìa...
DmooN
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn mặt trước thì tỷ lệ đẹp, logo cũng đẹp, nhưng bên hông thì.... nói chung tổng quan chưa được tinh tế như Apple đâu.
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác phán như ...thần ấy nhỉ! Apple nó ăn là phần lớn ở software Windows đẹp và thân thiện hơn MAC?! Còn thiết kế ư? Chắc Steve Jobs sẽ cúi xuống nhìn thử xem sao!
Vậy là chiếc máy mà mọi người mong muốn chỉ là một dòng netbook cắt đi phần bàn phím thôi sao😁:D:D:D. Như vậy thì tiêu chí hàng đầu của netbook là "rẻ" có thể bị lung lay đó. Đây là tiêu chí khá quan trọng vì netbook vốn có hiệu năng yếu (ai bảo cài windows làm chi, sao ko cài windows mobile + một số phần mềm, giải pháp chuyên dụng).

Em nghĩ Apple cũng đủ khả năng cắt đi bàn phím của macbook air nhưng em ko chắc là độ dày và giá cả có đc như iPad hay ko. Nếu làm vậy thì Apple đi sai con đường mà hãng đang đi: sáng tạo ra cái mới, hướng người dùng theo cái mới.

Theo em, iPad mà là chiếc iPhone/iPod Touch phóng to thì việc gì Apple phải chạy đi làm hợp đồng với các hãng phát hành sách, việc gì phải cất công viết riêng bộ iWork cho iPad, việc gì phải thêm bộ iCal đầy đủ chức năng như vậy:D. Những việc làm, phần mềm em vưà nói ra là những giải pháp mà Apple đem lại cho người dùng. Thực tế thì iPad có thể yếu hơn cả netbook, nhưng Apple ko ngốc mà cài cả MAC OS vào đó để rồi bị chê là hiệu năng yếu, chẳng làm đc gì mấy. Họ đã cài vào đó iPhone OS, và quan trọng hơn là đề ra đc những giải pháp, mục đích để cái iPad đó tồn tại. Những hãng chế tạo netbook có làm đc như vậy ko, hay chỉ quảng cáo 1 cái máy chỉ làm đc những điều mà ai cũng biết.
Đồng ý với một số lập luận của bác, nhưng mà nếu cứ phải nghĩ ra một cái máy làm những việc mà không ai biết mới là tốt? Còn những việc ai cũng biết mà lại không làm được thì sao?
cấu hình và giá ngon thật, chỉ mỗi tội khong biết win 7 hỗ trợ đa điểm như thế nào
Cấu hình như một con Eeepc đời cũ, giờ này mà vẫn còn dùng N270, ít ra cũng phải dùng N470, Ion...

Cơ mà người ta sẽ lãng quên em này ngay thôi, chẳng phải mấy năm qua đã có vô vàn tablet còn ngon hơn em này thất bại hay sao. Giờ thêm một chiếc Netbook bỏ bàn phím thì làm được gì chứ.
Có thể đoán được tương lai của con này
chuẩn man =)) .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019