Rò rỉ hình ảnh chiếc Nokia Lauta với bàn phím trượt ngang chạy Meego

Blaze1st
5/9/2012 4:45Phản hồi: 199
Rò rỉ hình ảnh chiếc Nokia Lauta với bàn phím trượt ngang chạy Meego

Nhóm phát triển Meego đã rời khỏi Nokia, đó được xem như là dấu chấm hết dành cho hệ điều hành này. Tuy nhiên mới đây trang MyNokiaBlog đã phát hiện được một thiết bị chạy Meego với bàn phím QWERTY dạng trượt ngang, có tên mã là RM-747 "Lauta". Theo đó nguồn tin tiết lộ nếu sản phẩm này vẫn còn nằm trong dự án được tiếp tục phát triển của Nokia, máy sẽ sớm được ra mắt trong thời gian tới. Về thiết kế, tương tự như đàn anh N9 hay Lumia 800, 900, bàn phím và phần thân của Lauta cũng được làm từ polycarbonate nguyên khối. Như vậy, với kiểu thiết kế nguyên khối, hình dáng tương tự và cùng chạy Meego, chiếc Lauta này được dự đoán sẽ là thế hệ kế tiếp của N9 đã được ra mắt vào năm 2011.

Tuy nhiên với việc chọn Windows Phone là nền tảng tương lai cho các dòng sản phẩm của mình, nhiều người bắt đầu hoài nghi về dự án Nokia "Lauta" trên, rất có thể đây chỉ là chiếc máy đang được phát triển dang dở của đội ngũ Meego trước khi họ chính thức rời Nokia, vì vậy một số nguồn tin dự đoán nếu xuất hiện trong tương lai, giao diện Meego mà chúng ta được thấy hôm nay có lẽ sẽ được thay thế bởi "Modern UI" quen thuộc trên Windows Phone.

Theo MyNokiaBlog
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kricl
ĐẠI BÀNG
12 năm
nokia tuy theo winphone nhung minh nghi van con chut tinh cam voi Mego. cau mong mego song day. quat chet android
tungbt299
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kricl Thế thì bạn phải mong cho Mego làm đc những j mà Android đã làm. K thì k có hi vọng quật đc android đâu mà có khi lại bị gãy cổ ấy chứ. 😃
Giống e7 quá,thiết kế kiểu này thì tuyệt rồi,tiếc là chạy một hdh bị phản bội😆
@chavalier Như thế nào là phản bội? Rời bỏ nơi lụi tàn để phát triển theo hướng riêng là phản bội à?
Xin lỗi những người yêu android chứ,nếu meggo mà được hưởng ứng mạnh mẽ từ các OEM thì android không có thời hoàng kim như ngày nay đâu!

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@wishskys Ngay từ khi mới ra nokia đã kêu ko phát triển nó nữa,từ phản bội con cưng ko hợp à?.Ko phải vô cớ mà các OEM ko phát triển ứng dụng cho con n9,nokia cũng biết đc là nếu đơn phương phát triển thì sẽ ko thể có đc kho ứng dụng để cạnh tranh với ios hay android nên mới chạy qua wp(đến giờ wp còn chưa có ứng dụng chat yahoo cho ra hồn nữa) đừng nói từ nếu ở đây và đừng tâng bốc con n9 quá,có cái camera trước ko biết xài đc chưa nhỉ?
@chavalier Bác hiểu nghĩa của từ OEM đi rồi cmt!

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@chavalier sài dc từ rất rất lâu rồi....! Lên google mà hỏi nhé...!
meobeo_
TÍCH CỰC
12 năm
@chavalier Giống n950 bạn ơi !
nếu giống n950 mà dual core hay qual thì càng good =))
lạ thật,nokia lúc nào củng bí hiểm và bất ngờ
Giống kiểu N97 nhỉ 😃
@Prink giốg E7 hơn bác ạk 😁
@FVS ừ nhỉ, tại ko biết E7, h mới biết có E7 nữa đó :D
Ngon !
đẹp nhơ.nếu tin này là thật thì mình sẻ xúc 1 e.đang xài N9 và thấy nó rất tốt..... ̉
Nokia càng ngày càng thiết kế xấu, nhìn như hàng China ấy😁
@vietdung1989 Dìm hàng à :rolleyes:
@vietdung1989 thế thì đừng bày đặc mà dìm hàng nha!
@vietdung1989 Có biết bao nhiêu bố mong ước có những cái xác china như thế này chạy android đấy bạn :|
kissfromto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietdung1989 xin lỗi nha nó nói thế làm mình bức xúc quá:mad:
hltan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù rất muốn tin, nhưng mà khả năng Nokia tung ra sản phẩm này là bằng zero
noon93
ĐẠI BÀNG
12 năm
meego trở lại?
nt2boy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
trông có vẻ dày kha khá
Con này mà chạy wp8 thì tuyệt cú mèo!
@ngocanh3996 Bạn nhầm ý bài viết rồi, ý họ muốn nói là chiếc máy Lauta trên nếu có xuất hiện thì cũng sẽ chạy Windows Phone chứ không chạy Meego nữa.
Câu giao diện Meego sẽ được thay thế bằng Modern UI có nghĩa là vậy đó bạn.
Chúc bạn vui vẻ.
@ngocanh3996 bạn không hiểu ý bài viết àk! nó sẽ k chạy Meego mà là windows phone 8!
cũng đẹp mà hơi dầy, màu nổi quá, nokia dạo này màu mè ác chiến luôn
đẹp quá:X
Snake696
TÍCH CỰC
12 năm
chả biết thế nào, chỉ mong nó kìa đừng vô tình quá thôi, Maemo- Meego hay mà ==
Nokia hợp mà hợp tác lâu dài với microsof thì không khác nào đang ngồi trên lưỡi dao, hy vọng nokia tự mình phát triển hệ điều hành hoặc học anh sam
xả ga đi...rò rỉ hoài à...😁
P/s: mình nghĩ là ko có đâu.....😔
Có tiền cũng không bao giờ mua lại cái điện thoại trượt có bàn phím kiểu này 1 lần nữa, dính em MS 1 lần rồi, chả bao giờ trượt ra luôn, mất công làm thêm cái bàn phím cho dày cả máy ra
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia giống thằng ăn mày quá.Khai tử rồi lại sản xuất rồi lại khai tử.Đúng là ăn mày
Con này bị chết trong trứng rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019