Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ hình ảnh chiếc Nokia Lauta với bàn phím trượt ngang chạy Meego

Blaze1st
5/9/2012 4:45Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia Chán đời nhỉ, tke thì cứ lặp đi lặp lại, đầu tiên là con N8 rồi lên E7.. sau đó N9 rồi cứ thế Lumia ăn theo giờ lại là thằng này thêm cái trượt bàn phím , sáng tạo đi đâu hết rồi k biết. nhạt.
@dungnt2908 Nếu chán thì phải nói là iphân và samsụng còn chán hơn, biết nokia lập đi lập lại nhìn chán thế mà nó còn ăn bã, bắt chước theo cũng lập đi lập lại thế mới đau chứ, tin ko, ko tin hả ra tiệm hỏi mượn xem 3g với 3gs khác nhau ko,4g với 4gs khác nhau ko,ipad 1,2,3 khác nhau nhiều ko,còn anh samsụng khỏi nói tự tìm hiểu luôn cho gọn.ở đây sau mấy bác ko chịu nghĩ nhĩ đã mẫu nào thành công về thiết kế người ta có dại thay đổi nó nhiều ko,mà ko chỉ ở mảng điện thoại thôi đâu hãy mở mắt cho lớn,nhìn rộng và xa chút đi, hầu như ngành nghề nào củng như nhau cả,người ta đã tốn biết bao công sức, thời gian để cho ra 1 sản phẩm tốt đem đến và được mọi người yêu thích thì dại gì nguời ta sớm thay đổi khi ko biết thay đổi có tốt hơn hay lại đạp đổ giá trị củ ,cái giá trị mà họ tốn công gây dựng, mà muốn thay đổi cũng ko phải lúc nào muốn là được mà phải từ từ và theo chiến lược.mà cái đó những nhà kinh doanh họ điều thừa hiểu mà ko cần đến mình nhắc khéo đâu bạn ạ.Nên sống ở đời đừng nên đòi hỏi nhiều wa.
Xứng đáng làm đàn anh trong lĩnh vực dd...chứ không như mấy chú ngự non mồm cứ bô lô ba la quảng cáo nhắng sản phẩm xong cuối cùng lại bị xử là copy của người khác...còn nữa không như ai suốt ngày kiện mí chẳng cáo...mất mặt giới công nghệ...anh nô là no.1

Sent from my MK16i using Tinhte.vn
N9 ko qwerty mà đã dầy rồi, vác thêm cái qwerty vào nữa thì độ dầy là vô đối à. Nokia tuyên bố ko làm Meego nữa rồi mà, giờ lại nuốt lời à. Có ra thì cái nhóm Meego đã ra riêng kia ra mắt thì còn nghe được
@sunspider đang bục mình zô đọc mấy cái cmt như thế này là muốn chưỡi liền , N9 mà dày nghe nói mà mắc cười, cười muốn đau bụng luôn. Mấy bạn fan Androi và IOS ko biết gì thì đừng bày đặc chê khen nha. Kém hiễu biết về N9 nói chung và nokia nói riêng thì đừng bắt chước ng ta mà bình luận nhe, cái này ng ta bão là ngu mà tõ ra nguy hiễm đó..............
LIKE KIỂU CẢM ỨNG CUẢ N9...
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
hơ,sao giống N950 thế nhỉ ?
đã từng dùng N900 và cực thích maemo,meego
Con này nếu có sản xuất ra, bán chắc chẳng được bao nhiêu, sẽ giống cái E7 😁
Nokia kiểu k biết cách PR hay sao ấy mà chơi cái chiêu dùng màu sắc đt để khoe mẽ, đưa ra 1 đống màu sắc lòe loẹt như đồ chơi ấy, vài màu chủ đạo đc rồi, hay lại muốn PR như kiểu HKphone, ăn k nói có ^^ nhảm nhí hết sức nhảm nhí , Nokia chỉ ăn đc ở phân khúc máy thanh thẳng và qwerty thôi...cảm ứng k lại nổi đâu. k khéo để LG vượt mặt chứ chả nói đến SS với HTC... hô hô
dungkk93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungnt2908 thánh phań ghê quá, đã dùng chưa mà nói cảm ứng ko ăn dc.
Giọng y chang mấy andFan, xàm xí
@dungnt2908 Nokia có phong cách đt nhiều màu từ đời kiếp nào rồi, chả phải mới mẻ gì đâu ;)

Còn bác chỉ biết nhìn vào những màu chói rồi kêu nó lòe loẹt thì chịu rồi, màu đen, trắng, xám chắc bác cũng chả để ý đâu nhỉ ;) Xin lỗi chứ ăn lại hay ko thì có ngon đọ cùng hđh xem nào, WP đã chắc SS, HTC, LG ăn lại đc Nokia chưa? Hay là lại ngồi chờ cho Nokia phát triển WP mạnh mẽ rồi mới nhảy vào xâu xé 😁
@O.R.A.N.G.E Bang Long la the nhung du sao Nokia k lam moi han ma lai cu kieu phat trien model quanh nhung model di trc, VD, 6680 6681 sau nay chinh la N70 N72, chi nang cap len, con N8 roi E7 , roi N9 va gio lai la con megoo truot nay..lai dung vat lieu cua nhung con di trc. may tinh banh cung kieu N9 ma ra. Lumia cung the. chi khac nhau cau hinh va kich thuoc va 1 vai net co ban...y minh la phai co cac model moi han...nhu ngay xua Nokia moi lan ra mau moi la khac han chu k loanh quanh vai mau tien nhiem. ^^
@dungnt2908 một công ty như Nokia thì việc cho ra hàng chục mẫu/năm là bình thường, và sự giống nhau ít nhiều giữa các mẫu cũng là điều bình thường, như iphone, bác có thấy nó "mới hẳn" giữa các thế hệ ko hay chỉ là nâng cấp và chỉnh sửa chút chút? Dòng galaxy của SS cũng thế, chẳng hề có thay đổi nhiều, HTC, Sony, LG...cũng đều như thế cả. Nói chung là hãng nào cũng thế cả thôi, bác yêu cầu một cái gọi là "mới hẳn" thì nó mơ hồ lắm
ngày xưa thích những e có bàn phím trượt, ngày nay sở thích đó đã đổi thay 😁
không thích mego
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp ....nhưng tương lai thì...;)
Thời hoàng kim của hệ điều hành Symbian và N-Gage, Lá lớn, 3250, N95...Đã lụi tàn thay vào đó lại chạy theo 1 kiểu dáng cảm ứng + 1 hệ điều hành Windows của Microsoft liệu có bền vững và người dùng có thể nâng cấp WP 8??? Nokia chạy WP 7 lại bị bỏ xó như Symbian, Anna, Meego...
Đã, đang và sẽ mãi mãi là fan của Nokia nhưng nếu Nokia không có gì đổi khác thì thật sự Nokia đang vùng vẫy trước khi chết
oh meego đã trở lại cố lên nô.😃​
ductuanl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này mà ra thì mua luôn không phải nghĩ, đúng nhu cầu của mình luôn, gõ x-ter bằng phím cảm ứng nó cứ hãm hãm làm sao ấy .
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp, rất đẹp nhưng không thik trượt cho lắm 😁
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới bán N900 xong không lẽ đi chơi lại còn này....o_O
duyquay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là... N9 QWERTY.
Hudson
TÍCH CỰC
12 năm
Mong rằng em Lauta này sẽ k đi vào vết xe đổ của N97
1 đàn em của Nokia E7 chăng?
nhìn như e7
tuỳ nhu cầu mà mua loại này, bác nào mail chat nhìu dùng cái này tất sướng. Meego tuyệt lắm chứ, thế mới là cảm ứng toàn phần, đa nhiệm hoàn hảo, biết là có điểm chưa tốt nhưng vẫn thix meego

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019