Rò rỉ hình ảnh Fujifilm X-Pro2: kích thước nhỏ hơn, hệ thống nút bấm thay đổi,...

Gia Tường
28/12/2015 14:31Phản hồi: 64
Rò rỉ hình ảnh Fujifilm X-Pro2: kích thước nhỏ hơn, hệ thống nút bấm thay đổi,...
Trang Fujirumors vừa đăng tải những hình ảnh rò rỉ đầu tiên về chiếc máy ảnh được cho là X-Pro2 của Fujifilm. Trong ảnh là một chiếc máy ảnh Mirrorless với kiểu dáng của máy Range Finder, gắn kèm với ống kính 35mm F/2 mới ra mắt vừa qua. Dựa trên những hình ảnh rò rỉ, chúng ta có thết thấy chiếc máy ảnh mới này có vài thay đổi về hệ thống nút điều khiển. Chiếc X-Pro2 dự kiện sẽ được công bố tại sự kiện kỷ niệm 5 năm ra mắt dòng X-Series vào ngày 15/1/2016 tại Tokyo. Cấu hình rò rỉ trước đây cho thấy máy có cảm biến mới độ phân giải 24MP.

Dựa trên hình ảnh rò rỉ, các thay đổi trên X-Pro2 cụ thể như sau:
  • Kích thước tổng thể nhỏ hơn
  • Báng tay cầm đã nhỏ và nhô lên cao hơn so với X-Pro1
  • Thêm bánh xe điều khiển ở mặt trước
  • Các nút chức năng thay đổi ở mặt sau:
  • Nút AE-L và AF-L đã tách riêng. AE-L chuyển lên nằm cạnh nút View Mode
  • Các nút bấm bên trái màn hình trên X-Pro1 đã chuyển hết sang bên phải
X-Pro2 bên trái và X-Pro1 bên phải

Phần đỉnh máy có bánh xe điều khiển EV, điều khiển tốc độ màn trập, nút ON/OFF và Fn. Đặc biệt trên bánh xe điều chỉnh tốc độ có thêm 1 cửa sổ phụ điều chỉnh tốc độ chụp liên tiếp

X-Pro2 bên trái và X-Pro1 bên phải. Mặt sau là nơi thay đổi nhiều nhất trên X-Pro2

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonytwodolla
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn đẹp quá khg biết ngon khg ....^^
vxx9x
TÍCH CỰC
8 năm
giá thế nào nhỉ
Prince Piter
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vxx9x chắc chắn là ko rẻ rồi 😁
loại bớt mấy nút bên trái màn hình chắc là để đẩy hết vào trong màn hình cảm ứng
mà bánh xe có ghi tốc lên 1/8000 là ngon hơn nhiều rồi, thằng cha fuji không cho chụp ảnh raw iso dưới 200, mà để iso 200 ra ngoài trời rất dễ max 1/4000s
nsontung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenthanhhieuthanson Mình không tin Fuji làm màn hình cảm ứng 😃
Katze
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenthanhhieuthanson Electric shutter.
prince8882
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenthanhhieuthanson THì bác đóng khẩu lại.
Giờ ai còn vác máy ảnh đâu có iphone là đủ rồi
@dusti lunoi 😔 Bùn... Chã mún nói... :rolleyes:
nanchen503
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dusti lunoi đúng là ai phôn tốt thiệt nhưng bác đừng có cuồng quá, camera của dt chắc không bao giời tích hợp được cảm biến crop hay ff . không biết bác có hiểu được những gì tôi nói không.
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
@nanchen503 hì với người thế kệ đi bạn vì họ có biết máy ảnh là gì đâu
@dusti lunoi IP không đẹp bằng 950 XL đâu bác, cơ mà e vẫn thít 6S+ hơn hheheh
Ko có bánh xe Iso như XT1 nhỉ, dòng Xpro nhắm vào đối tượng hoài cổ chất chơi hơn là tiện dụng. Cầm trên tay Xpro1 với 35 1.4 tự dưng có cảm hứng nghệ sĩ liền. Xpro2 chắc thời gian đầu tầm 1k7 như con Xpro1.
@music_editor_9x Nút bù trừ phơi sáng như trên thì dễ bị xoay, hi!
FU ko có FF cứ CROP mãi đc nhỉ
Trung Mai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có 1 sự rạo rực nhẹ thoáng qua...;) IMG_20151214_185253.jpg
nói rồi kg cần khoe đâu . hi
chuongmd91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái đèn trợ nét của x-pro1 đang đẹp mà thay bằng cái hình vuông xấu thế chứ hx. Mà hình như viewfinder nhỏ hơn thì phải 😔
@chuongmd91 Viewfinder nhỏ hơn cả X-T 1 thì phải@@
Giá lại quá cả cái A7m2 cho coi.
myisyour
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ chắc một điều là giá không rẻ đc, có chóng chịu thời tiết thì mới tốt đc.
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
Đọi nó ra mua con Xpro1 cho rẻ
Máy Fuji luôn cuốn hút, cầm là muốn chụp rồi 😃
ngon !!!
Cầm máy fujifilm là thích bấm lắm nhé, cảm giác nó lâng lâng
cảm biến thế nào nhỉ
mình cũng mới lấy gần đây em Olympus EP1 + lens M.Zuiko 17 2.8 ,làm quen từ từ trước,nếu thấy phù hợp thì sẽ chuyển qua mirroless luôn,bán hết bộ DSLR.
win98-cd125
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có con x-m1 chụp cùi cùi mà đã sướng lắm rồi.thích fuji-ra hình nhìn thích mắt
tới thời điểm này Xpro vẫn đẹp nhất sau đó là x100 series.
em pro 2 ra sẻ về đội a ngay và luôn.
Fuji ko ra FF thì muôn đời em ko dùng Fuji. Đã từng kết và dùng em X100, rồi phải bán vì khả năng bắt nét đáng ghét vô cùng, dù màu và ISO quá bá đạo.
@beats_inside X100 không thiên về lấy nét nhanh đâu bác 😁 Nếu bác thiên về chụp khoảnh khắc thì dùng X-T10 hay X-T1 sẽ khác ngay
@Gia Tường X-100T mình dùng được vài ngày là bán vì hình bị ảnh hưởng bởi ánh sáng bên ngoài nhiều quá, dù máy rất đẹp, gọn, tiện lợi và nhanh hơn X100S, nhưng vẩn thua X-T10 và X-T1 về khả năng lấy nét nhanh và focus dính trong điều kiện ánh sáng yếu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019