Rò rỉ hình ảnh iPad Pro 12,9" đời mới, sẽ ra mắt vào cuối năm nay?

Duy Luân
25/7/2016 22:27Phản hồi: 109
Rò rỉ hình ảnh iPad Pro 12,9" đời mới, sẽ ra mắt vào cuối năm nay?
Trang Apple Insider vừa nhận được tấm hình chụp iPad Pro 2 từ nhà cung ứng linh kiện cho Apple. Model của thiết bị này là MH1C2CD/F, chưa từng có mặt trên bất kì chiếc iPad nào từ trước đến nay. Hiện tại iPad Pro 12,9" đang có mã hiệu ML0G2LL/A (Wi-Fi) và ML3N2LL/A (3G). Tấm hình này xuất hiện trong bối cảnh có tin đồn rằng iPad Pro 12,9" sẽ được hãng làm mới vào mùa thu năm nay. Không nhiều thông tin mới được tiết lộ từ tấm ảnh, ngoại trừ việc mẫu máy trong hình chỉ có 12GB bộ nhớ trong, có lẽ đây chỉ là máy test mà thôi, còn phần mềm thì đang chạy iOS 10 beta.

Nguồn: Apple Insider
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc từ hôm qua rồi!
Thinh Bui 96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtrinh08 Tinh tế đâu có thu phí của bạn đâu. Không cảm ơn thì thôi.
@Thinh Bui 96 Tại sao tôi phải cảm ơn TT? TT mới phải cảm ơn tôi vì tôi đã bỏ thời gian của mình ra truy cập TT.
Kenny
CAO CẤP
8 năm
@VietCarrey Cảm ơn tôi đi vì tôi đọc và cmt bài bạn. Lưu ý nếu muốn quote bài tôi thì ghi thêm cảm ơn lần nữa nhé
mptu
TÍCH CỰC
8 năm
@minhtrinh08 Đọc hôm qua rồi thì xem cái gì chưa đọc là đc, lại còn cố vào để thể hiện đọc rồi. Có thông minh ra thêm tí nào kg?
@VietCarrey Không có mợ, chợ vẫn đông!
Sống thì nên suy nghĩ và hành động tích cực.
Đừng làm cái kiểu mình là cục đất nằm trong cái rốn vũ trụ như vậy.
Nhìn nó hài vô cùng,....
Bạn truy cập vô để lấy thông tin, kiến thức cho ai vậy? Hihi
chắc là nâng cấp chip,thêm màu vàng hồng nữa .. thích mỗi ram 4G,còn lại em ipad pro 9.7 vẫn tiện hơn .
mokakdha
TÍCH CỰC
8 năm
hy vọng có thêm cổng usb type c. hoặc thêm 1 cổng lighting
@mokakdha để làm gì nhỉ? popo57.png
mokakdha
TÍCH CỰC
8 năm
@dangkhoa_2808 để căm vô thêm sung sướng
Thôi bỏ qua e 12.9 đi. Nâng cấp cây Pro 9.7 ngon hơn 😃
@DucAnh94 Chắc chưa có đâu bạn mới năm ngoái thôi mà. Mình cũng thích con pro 9.7 quá, chưa được thử không biết cái loa nó ngon được như 12.9 không. Nhưng thích vậy thôi chứ mua thì chắc 2 3 năm nữa. Cái mình đang xài còn good quá.
@thanh_nhan Loa chắc không to bằng con kia nhưng ngon hơn đám điện thoại và tablet khác rồi 😁, to rõ, cấu hình chạy mượt, màn hình sáng kinh, để khoảng 30% mà tương đương với 60% cái ipad air hồi xưa xài...
@thanh_nhan Âm thanh bá đạo lắm, quất đi.
Em rất thích iPad nên em sẽ để dành tiền mua
.......... SurFace
@MysticForce surface dùng bt nên mua ipad + ultrabook
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
8 năm
I Love Apple very Muchhhhhhhhhhhhhhhhh and Apple killer all of OEM's.
Thất bại hoài mà vẫn làm cái to chình ình vậy nhỉ.ai xài ipad kiểu đấy hả zời...ông stever job nhìn đi cơ ngơi ông đang bị thằng Chim Cút phá từng ngày.IP thì 1 mẫu tận 3 năm liền :v
prospamer
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ragefighter ngồi quán cà phê nghĩ ra ý tưởng phác thảo có cả màu , rồi chia sẻ với người khác chẳng hạn - tùy hoàn cảnh sử dụng chứ , ông làm ơn nói có tính đóng góp , ai rảnh ngồi đôi co với nhà ông mãi đc , ok ?
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ragefighter Có vẻ như bạn chưa dùng qua iPad pro rồi 😁
iPad pro nó có một số hạn chế nhưng cũng có một số cái hay của nó.

1. Bút nhạy gần ngang ngửa wacom, hơn hẳn bút surface hay note 5 (mình xài tất cả rồi nên không chém nhé)

2. Wacom đương nhiên là nhất tính tới thời điểm hiện tại, nhưng để có wacom chạy hệ điều hành riêng là Cintiq Companion phải tầm 45tr: mắc hơn, nặng hơn, pin yếu hơn.

3. iPad pro vẫn chia layer được nhé, để phác thảo hay vẽ minh hoạ thì iPad pro gánh được nhé. bạn có thể lên youtube tìm sẽ thấy rất nhiều video vẽ trực tiếp (nếu bạn nói tất cả đều là quảng cáo thì mình chịu :D)

4. Còn việc bạn nói phác thảo trên giấy cho nhanh gọn thì không đúng trong trường hợp mình muốn tô màu, tách layer, lưu file,...

5. Mỗi người có nhu cầu dùng khác nhau, không phải cứ chọn không đúng ý bạn là sẽ "gà", "tào lao" hay "không biết xài", miễn sao họ thấy có đáp ứng tốt cho nhu cầu của mình là được.

Có thể nó không đáp ứng được nhu cầu của cá nhân bạn hay nhu cầu cho nhiều người. Nhưng cá nhân mình thấy nó là một sự lựa chọn tốt cho những bạn thích vẽ vời và tính linh động cao và giá rẻ hơn wacom nhiều. Còn nếu muốn chọn một sản phẩm nhỏ gọn tương tự vậy nhưng thiên về làm việc văn phòng thì Surface vẫn hay hơn.

PS: ah mình không phải là fan của bất cứ hãng nào nhé, mình chon những thứ phù hợp với nhu cầu thôi. Ví dụ laptop: mac, điện thoại: note, máy bàn: tự ráp... :p
@bibinguyen Surface hoặc các máy lai có stylus có thể đáp ứng được vì ít ra nó chạy soft được như pc. Nhưng wacom vẫn tốt nhất. Có lí do mà người ta nhắc đến bảng vẽ là nhắc wacom (giống hồi xưa ai cũng gọi tablet là ipad và xe máy là honda).
@Nguyễn Nguyên hiro Thì đâu ai chê wacom nhưng đâu có nghĩa nó cứ thế hoài.
Như iPad pro vẫn có bên thứ 3 làm kiểu biến iPad Pro thành cái wacom đấy thôi, nó connect tới mac os chạy trực tiếp pts trên mac os vẽ trên iPad, có điều nó là bên t3 nên chủ quan tự nghĩ nó ko ổn.
phuclun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có gì mới ko. Vẫn cái thiết kế đó thì bỏ qua lun đi
Giờ này vẫn còn wifi với 3G mua riêng cơ á
sản phẩm mới của apple giờ nâng mỗi cấu hình. chán
Đúng là chạy đua công nghệ. Con ipad pro sài chưa hết cấu hình
Khi nào ipad pro có thể chạy dc dual iOs và MacOs thì ngon.
Jữ cấu hình, nâng cam, thêm màu, bán kèm cái keyboard và bút giá ko đổi thì nâng cấp
ipad mua cho người già xem clip, đọc báo, trẻ em xem hoạt hình.. chứ cá nhân em mua về nghịch đc 2 tháng từ thời ipad 2. xong chả biết làm gì với nó cả.
đi xa đem theo thì vướng. làm vc thì ko đc, phải có lap.
mà chơi game giải trí thì đt >5". xem linh tinh thì tivi to chà bá.
Giờ thấy ipad đc mua nhiều chủ yếu là mấy bạn mua cho người thân. thanh niên giờ ít xài. đợt nhớ có ông nào nói 5 năm nữa tablet sẽ chết. có vẻ là đúng rồi.
giờ là thời chua dt màn hình to và laptop lai kiểu Surface pro hay book.
Con này mà chạy Mac os nữa thì có khi lại hay, nhưng nhớ có lần ổng CEO ổng nói tablet lai là đồ trẻ con nên chắc ổng ko làm đâu
@Cupertino http://genk.vn/do-choi-so/tim-cook-noi-microsoft-dang-ao-tuong-ve-surface-book-20151112151707265.chn
Sau cần gì thì pm riêng cho mình, m tìm cho nhé. ko lại nói anti các kiểu. ok? 😁
@spsp “Đó là một sản phẩm mà những người tạo ra nó đã cố gắng để tích hợp quá nhiều tính năng vào bên trong. Nó cố gắng để vừa là một chiếc tablet, vừa là một chiếc notebook nhưng cuối cùng nó đã không thành công ở cả hai. Quả thực là sự ảo tưởng”.
Cái câu như đồ chơi của bạn nói đâu? Hay tự bạn bịa ra để hạ uy tín người khác?
@Cupertino ờ,mình thua bạn. 😁
@spsp :D
gaumeo46
TÍCH CỰC
8 năm
vẫn đang dùng IPAD 3 😔
zlshinelz
TÍCH CỰC
8 năm
IPad Pro 12.9 tuyệt vời mà các bạn, nó ít đối tượng khách hàng hơn. Nhưng hiện tại iPad bây h cũng chững lại.
Mà cái iPad pro thì nâng gì nữa bên trong trời, nó quá trời mạnh rồi, thứ mình cần là nó đổi cổng usb c để mua thêm pk cho rẻ vs sạc lẹ lẹ chút, chứ sạc gì chậm vl @@
@zlshinelz Bạn sạc cái 12.9" hết bao nhiêu thời gian, cái 9.7" mà sạc đã 3 tiếng rưỡi rồi...
zlshinelz
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino Của mình sạc hơn 5h hơn nếu sạc bằng cái anker 60w thì tầm 4h.
Con pro của bác 3h5 là đúng rồi, trước mình xài air 2 sạc zin cũng tầm đó.
Nhanh thì chỉ có tụi mini dùng cốc 10w tầm 3h là full
@Cupertino Sài ipad chả bao giờ quan tâm thời gian sạc vì pin rất trâu và mình toàn sạc qua đêm.
minhsuke
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple giờ hết ý tưởng rồi nên cứ đưa ra phiên bản to nhỏ các kiểu, cấu hình thay đổi 1 tí rồi ra sản phẩm mới 😆
i-droid
ĐẠI BÀNG
8 năm
thích nhất cọng dây usb của ipad pro 12.9. xài ipad to quen rồi cầm dt hay ipad nhỏ chán bỏ xừ
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
Đã ra 2 đời ipad pro 12.9 rồi mà ipad air 2 vẫn ko thấy giảm giá chính hãng để mua 1 cái về đọc báo 😆
zlshinelz
TÍCH CỰC
8 năm
@OxJade Giảm sao không, rẻ bèo nhèo rồi, bản 16gb wifi bây h chưa tới 9tr mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019