Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rò rỉ] Hình ảnh mặt trước của "iPad 5"

TDNC
9/8/2013 4:7Phản hồi: 187
[Rò rỉ] Hình ảnh mặt trước của "iPad 5"

Trang web MacFixit vừa đăng tải một số hình ảnh và cho biết đây là mặt trước của iPad 5, vốn chưa hề được Apple giới thiệu chính thức. Và giống như những tin đồn và cả rò rỉ trước đây mà chúng ta từng biết, iPad 5 sẽ có kích thước tương đương iPad 4 hiện tại nhưng hai viền màn hình trái/phải đã được làm nhỏ lại, giống như kiểu thiết kế của iPad mini hiện nay.

Trang MacFixit mô tả như sau:
  • Kích thước vùng hiển thị màn hình tương đương iPad Retina (iPad 3/4).
  • Khung viền hai bên màn hình được làm nhỏ lại giống như iPad mini.
  • Sử dụng chất liệu phủ ITO (Indium Tin Oxide) giống iPad mini .
  • Có đến 2 cổng kết nối thay vì 1 như hiện nay.
  • Các cổng kết nối được làm trên công nghệ FPC (Flexible Printed Circuits, giống iPhone 4/5) thay vì FFC (Flat Flexible Cable, giống iPad 2/3/4).

Theo 9to5mac, MacFixit
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xấu
@hoanghuycb96 Đẹp. Mắt ông bị mù à. Haha
@saidadaki Chắc bạn đấy đang dùng teclast or novo 7 😃
HoThien85
TÍCH CỰC
11 năm
@hoanghuycb96 xấu mà có khối thằng thèm nhỏ vãi :p
@ducngock ý mình là mấy em nó thik ipad hơn là Android bác ak. bi giờ thử nói cho em nó chọn cái mini 12tr vs cái Android giá gần 20tr đi, em nó chọn cái mini là cái chắc.
tại mình đang xài mini vs SS S4, chắc chắn 1 điều là cấu hình S4 mạnh hơn mini nhiều nhưng chơi game trên mini vẫn sướng hơn mà đúng ko bác ???
drictori
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 cổng kết nối gồm những cổng nào vậy bác 😃 chắc tin đồn
@drictori ko nhin thay 2 dau ra kia a??
K co j phá cách cho lắm,nhưng giá chắc sẽ cao hơn

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
@cù trọng xoay Làm quái gì cao vẫn $499 $599 $699 cho bản wifi 16 32 64 GB thôi, còn thêm 4G thì 130 nữa
@cù trọng xoay Bạn ơi.Cho mình hỏi đt của bạn đang sài bản rom nào vậy

Sent from my SC-02C using Tinhte.vn
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko biết cấu hình sẽ NTN đây ?? ipad công nhận dùng thích thật .mình vẫn hài lòng về e Ipad3 của mình.
@heouuuu Tớ dùng ipad 2 còn chưa có nhu cầu đổi nữa là bạn , đang dùng p6200 chuyển sang ipad 2 thì thấy đúng là 1 chân trời mới 😃
;) ra nhanh nhanh lên
ra nhanh nào, hóng mãi
chán ipad 4 rồi. lúc mua em nó 15tr 5 giờ thành đóng phế thải vì xài chán vs nặng quá, vứt ở nhà lun. 1 tháng lấy ra sạc pin để chơi chơi 1 lần. hohoho
@ducngock Tại bạn đi so với may con 7 inches hoac ipad mini nó mới nặng hơn thoi, chứ 10 inches hãng khác cũng chả nhẹ hơn. Minh chả nâng bi gì cả, chỉ mấy nguoi rảnh rỗi thích đi dìm hàng mới có suy nghĩ đó, minh đang xai ipad mini nen cũng ko can thiet nang bi ipad 4 ^^
@leminhtu88 Đếm xem ở ngay cái topic này có bao nhiều người nói ipad nó nặng ?
Có bạn dẫn chứng cả cân nặng lên rồi vẫn tiếp tục nâng bi ?
@ducngock 😆 chỉ mấy đứa hay dìm hàng mới bảo ngkhac nang bi, nặng nhẹ là cảm giác thoi mà so thì phải so với những con cùng kich cỡ, cùng có 3g hoac ko có 3g, chứ 2 kich cỡ khác nhau thì phai chap nhận nó nặng hơn, mình thấy bạn hùa theo là giỏi 😃) thấy ngta bảo nặng roi vào nói nó nặng khôn vl😃)
@leminhtu88 Anh dùng ipad cầm thấy nó nặng thì bảo nặng , chẳng lẽ không được nói ?
Hay là chú lại cái thái độ của i cuồng khinh người bảo ngta không có hàng chỉ nói hùa ? Chú lại bắt anh show lên phải không ?

Nâng bi rõ ràng vẫn còn cố cãi à ?
chauchau17
ĐẠI BÀNG
11 năm
hóng mini 2 😁
2 sockets chứ không phải hai cổng kết nối. Có lẽ Thớt dịch nhầm rồi! 😃
@Handheld HCM sockets dich la cong ket noi, dau ket noi, ko biet thi im mom, ko ngta lai pao carrot, tieng Viet ko dung thich dung tieng Anh, trong khi tieng Viet ko biet no nghia la gi
@thangpham.bka Một cách bình thường thì cố hiểu được ý bạn muốn nói, hiểu xong rồi thấy bạn chửi bạn kia quá trời và bạn cũng chẳng rành tiếng Việt
Đi bán ipad 3 ghẻ thôi.
có ai tìm thấy nó khác máy cũ như thế nào không?
@bachtran21 Có kén màn hình và chuột phìm ko bạn . Về khoản này tôi ko biết nhiều
@tuanlouis A này bác này, mời bác vào Sony center Nguyễn thị minh khai, toàn Ipad thôi, Tablet Z 2 con vọc chán chê rồi, chán lắm, trừ cai màn hình với thiết kế ra thôi thì chưa có con MTB nào vượt qua đc Ipad nhé!
Còn kí sinh, thi bác có tự hỏi là Tab android không kí sinh à?
Muốn Root cũng phải tìm tới Lap hay PC
Muốn cái app Pro thì cũng phải tìm file apk thôi, đù chuẩn wifi bác 4g LTE đi nữa thì cũng chẳng thể nào bằng con lap hay PC nhé, trừ khi bác dư thời gian, kiên trì, bỏ qua.
Muốn Cài rom mới, cũng cần tới PC để flash kernel nhé
Thế bác nói típ đi, bác xai Tab pro thì bác tự biết!
Nếu là đt, bác nói Andoid tốt thì minh không nói, nhưng MTB android mà tốt hơn Ipad thì....bác Xài Casio FX chó nó nhạy...!
@tuanlouis Mp3 Zing hay hơn ipod gốc . Còn các phần mềm download trên iOS thì rõ ràng vô bờ bến và phân chia các mục , các file download logic và hợp lý . Nếu thông minh hơn 1 chút bạn có thể tìm đc và sử dụng tốt các phần mềm này mà ko phải tốn thời gian làm hươu cao cổ 😃
@thangpham.bka nói chuyện như bạn sẽ có 3 dạng người.
1 là gần đất xa trời
2 là trẻ trâu
3 là vô học.
(để cái avatar là biết bạn như thế nào rồi) 2 + 3 là cái chắc
Đẹp, mong chỉ nặng 350-400gram
hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy là sẽ "eo" hơn so với ipad4
zuitan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao vuông zữ zị..xem hd bị cắt lại nhỏ xíu
@zuitan màn hình vẫn thế mà từ đời ipad 1 😁, mà to đùng lại còn dài nữa thì dài lắm 😆
Cấu chỗ nọ đắp vào chỗ kia, xón xón tí chip, tí ram đc coi là bước phát triển vĩ đại :rolleyes:
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanlouis
Quá vĩ đại chứ bác, xón ra một tý mà thu về bao nhiêu tiền là tiền, lại còn được khen nức nở nữa chứ. Quá vĩ đại luôn ! 😁
finely
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanlouis Thế giới của Apple ko có chuyện cấu hình khủng là máy sẽ ngon. Bạn bị android fan tẩy não hay sao mà nói ra những lời đó?
Đã lộ thì lộ nguyên con luôn đi, kiểu này khó chịu quá nhỉ 😁
@kenny81_hp Úp úp mở mở vậy mới hấp dẫn chứ ,để cho bác khó chịu chơi :D:p
1 sản phẩm đang được "nung cho nóng" đã bắt đầu "nóng" ngay từ cái khung viền mặt trước rồi đấy.
dannylam92
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 cổng kết nối là sao ta ? không hiểu lắm
Chà, apple sợ mất ngôi vương rồi chăng?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119