[Rò rỉ] Hình ảnh rõ nét về Nexus 5, có sạc không dây

TDNC
1/10/2013 1:8Phản hồi: 97
[Rò rỉ] Hình ảnh rõ nét về Nexus 5, có sạc không dây

Tối qua trên diễn đàn của trang MacRumors vừa xuất hiện hình ảnh của chiếc điện thoại Nexus thế hệ thứ 5 và nó giống y chang như hình ảnh mà chúng ta đã từng thấy trước đây trong một đoạn video quảng cáo. Người chụp tấm ảnh này cho biết mặt sau của máy cho cảm giác cầm giống Nexus 7 và chúng ta có thể thấy máy có một cụm camera khá lớn, đèn Flash và logo Nexus ở mặt sau.

Được biết cách đây không lâu sau khi có đoạn video rò rỉ Nexus 5, người ta cũng phát hiện ra một tập tài liệu của LG gửi lên FCC có thể là nói về Nexus 5, trong đó cho biết Nexus 5 sẽ là chiếc điện thoại Nexus đầu tiên hỗ trợ mạng 4G LTE. Máy cao 5,19", màn hình 4,96" và có pin dung lượng 2.300mAh cũng với sạc không dây. Dưới đây là thông số kỹ thuật (chưa chính thức) của Nexus 5:
  • Tên mã: LG-D820
  • Màn hình: 5" Full-HD, 442 ppi
  • CPU: 2.3GHz Qualcomm Snadragon 800
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Camera sau: 8MP
  • Camera trước: 1.2MP
  • Pin: 2300mAh, có sạc không dây
  • Kết nối: 4G LTE, NFC
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cụm camera nhìn độc phết. Cơ mà ko bít có gì nổi bật so với "rừng" smartphone hiện nay không 😁
@manhmanh989
vẫn nổi bật bởi Kitkat, ko thằng nào có rom mới như nó dc :p
adk7we
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhmanh989 Cam của NX thì không ngon rồi chắc chỉ hóng quả cấu hình và cái giá... ;)) cực mềm
qhuy729
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn được cái lưng nhưng thấy có vẻ ko đẹp bằng n4 rồi 😃
@qhuy729 thế này mà bảo không bằng n4 àh?? viền mỏng thế mà bác
Pin nhỏ
sao vẫn Camera 8mpx nhỉ 😔(
iQnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luongminhhai 8MP vẫn ok bạn a, miễn là đẹp. Chứ bạn có để ý, máy chụp hình KTS cầm tay cũng 8MP nhưng khi zom 100% nó rất rõ còn smartphone zoom nhìn tệ hơn MKTS nhiều
k bik mấy bác nghĩ sao chứ theo mình thì nexus chính là thiệt bị vô đối nhất trong dòng android, thiết kế đẹp, câu hình mạnh đi kèm với giá rất phải chăng. Sau 4 năm xài android thì bây h mình rút ra dc kết luận nếu muốn xài android thì chơi dòng nexus vì
- sẽ đỡ phải tức vì thiết bị xuống giá ầm ầm (các hãng khác như ss, sony, sony hay lg mỗi năm ra gần cả chục cái đt khác nhau với cấu hình gần như tương đương nên việc xuống giá là k thể tránh khỏi) (đây là lý do quan trọng nhất mình chọn dòng nexus 😁 )
- lại dc cập nhật hđh nhanh nhất
@banchat9x Android mà mấy cái giao diện thì cài là có thôi.Mấy cái bản rom CM làm sao mươt như rom gốc của google được.
@koller1994 ủng hộ ý kiến của bác 2 tay 2 chân luôn, đang dùng nexus 7 2013, ko chê dc vào đâu, trong thế giới android chỉ có nexus là ko phân mảnh, với lại ít bị lỗi thời nữa, trong khi dùng ss, sony, hay HTC thì ko biết chừng nào mới update
Mình chỉ cần cấu hình như nexus 4 nhưng camera của 1020 thôi...hihi 😁
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
11 năm
@favouritekid e cũng có ước muốn giống bác, ko có gì phải chê em Nexus 4 trừ cái camera xấu như 1 còn chó gấu =(
vuluanpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phần camera sao thấy giống giống hàng tàu :v
trungkn
TÍCH CỰC
11 năm
em chỉ mong cái giá nexus rẻ 😁
Chỉ là thiết bị làm xu hướng cho các hãng khác làm tốt quá bán nhiều quá, bọn hãng khác bỏ đi cho google chơi riêng thì bỏ mẹ

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Not too bad
tho nau
TÍCH CỰC
11 năm
chỉ thất vọng về cục pin! ip 5s có vẻ đang thắng thế ở thị trường mỹ. n5 sẽ nhanh chóng đưa ra với giá tốt để khẳng định vị thế cho androi.
lý do duy nhất mà người dùng mua nexus là rẻ và cập nhật phần mềm nhanh nhất 😁
Chắc không cạnh tranh nổi quá
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
kiểu geek như n7 2013 chứ ko fashion như n4, anh em thích hơn chị em
5" thì không chung panel với G2 rồi.quả pin 2k3 quá nhỏ so với G2.Và kinh nghiệm ở VN là ko có chuyện mua đc với giá google.Nên G2 vẫn ngon nhất
Nexus nói chung cái gì cũng hay thật là hay, có mỗi camera là dở 😔
mun0311
TÍCH CỰC
11 năm
thiết kế cụm camera lạ 😁 hy vọng thêm 1 em giá rẻ nữa của google
@mun0311 "Hy vọng" "hy vọng" ====> "thất vọng":D
mun0311
TÍCH CỰC
11 năm
@toanuyenminh ham hố thế thôi chứ em có xiền xài ba đồ này đâu :D
Benjoy
TÍCH CỰC