Rò rỉ hình ảnh Samsung Galaxy Tab A: màn hình 8" hoặc 10", tỉ lệ 4:3, Android 5.0

Trung Dt
17/3/2015 9:30Phản hồi: 189
Rò rỉ hình ảnh Samsung Galaxy Tab A: màn hình 8" hoặc 10", tỉ lệ 4:3, Android 5.0

Một trang web của Nga vừa tiết lộ những thông tin về mẫu máy ảnh bảng Galaxy Tab A của Samsung. Những hình ảnh cho thấy đây là dòng máy tính bảng tiếp theo Samsung có tỉ lệ màn hình 4:3 có hai kích thước khoảng 8 inch và 10 inch. Phím Home và hai phím cảm ứng đặc trưng vẫn xuất hiện trên dòng sản phẩm này. Ngoài ra phía trên màn hình còn có thêm loa đàm thoại cho thấy chiếc máy này sẽ tích hợp khả năng gọi điện như các dòng máy tính bảng Galaxy khác của Samsung.

Ngoài ra, hình ảnh còn cho thấy chiếc máy này sẽ sở hữu Android 5.0 Lollipop với giao diện phong cách Material Design chứa các biểu tưởng dạng phẳng. Máy có bề dày khoảng 7,5mm, chưa rõ có được làm bằng vỏ kim loại hay không. Về cấu hình, Galaxy Tab A có thể nằm trong phân khúc của thế hệ Galaxy Tab 4 trước đó, sở hữu cấu hình trên nền tảng Qualcomm được dự đoán là Snapdragon 410. Mặt sau của máy có thiết kế hai lỗ tròn để gắn phụ kiện tương tự như dòng Galaxy Tab S. Có thể Samsung sẽ giới thiệu chiếc máy này chính thức trong thời gian sắp tới. Chúng ta cùng chờ xem.

Nguồn: twitter@sammobiles
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Tỷ lệ 4:3 rất phù hợp với máy tính bảng, sản phẩm này của Samsung nhìn khá hấp dẫn 😃
Dshine
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xấu kinh điển 😆) như cái LG VU
hàng Sam bây h không còn rẻ như trước...
@J_Android Trước rẻ khi nào vậy? Nhưng dù sao cũng rẻ hơn thằng OPPO của Tàu Khựa. 😃
S6 giống.....
Tab a giống....
😁 Sự thật mà người câm điếc cũng có thể nhìn thấy.
@hiepsikhocnhe_1992 câm điếc chứ có mù đâu mà không thấy bác
@candy06 Bác ngây thơ phết nhể. Có ny chưa bác. =))
@hiepsikhocnhe_1992 Cậu không còn còn gì để nói nữa à.giống ở đâu mà giống cái gì vậy?
@hiepsikhocnhe_1992 bác mới ngây thơ đấy nhé 😆
baque01
TÍCH CỰC
9 năm
giống..... à mà thôi!!!!!!!
Nokia ko thích điều này
Hy vọng Samsung và đồng bọn sẽ theo thiết kế dẫn chiếu của Apple ... à nhầm, Google. Tỷ lệ 4:3 là tỷ lệ rất phù hợp với máy tính bảng. Đồng thời app giữa iOS và Android sẽ dễ hơn cho Developer do chúng chung tỷ lệ.
@leminhtu88 Ai chửi chứ tớ không chửi, thực sự ngày xưa mình mê cái tỷ lệ 4:3 khủng khiếp, ngày xưa tớ xài con IBM T61 😁 tỷ lệ 4:3 hoài, sau này chuyển qua 16:9 hết làm vô web site hay vô gõ word nó cứ dôi ra cả 2 đoạn thừa thãi 2 bên, rồi game tớ hay chơi là Warcraft, nó đã có 2 thanh control trên dưới thì chớ, còn bị dài ngang ra, nhìn rất ngứa mắt
@hypous T61 hội ngộ.
Con của bác pin còn ngon nghẻ không, con của em tạch mịa cục pin rồi, nhiều khi bất tiện vãi.
P/s: con này gõ bàn phím thì voi đối luôn.
@songoku_1206 Mình Để lại cho ba ở nhà xài rồi, pin chai lâu rồi, nhưng dùng vẫn quá tốt luôn
@hypous quả bằng apple ăn theo hãng nào đó ah 16.9 :p
4 triệu đê cho em cố mua 1 con nào , mà bg em Nokia N1 mới về Vn nhỉ em thì chả cần 3G
@Trường DXT mình nghĩ tệ gì cũng 7triệu. con tab4 đời cũ chính hãng bây giờ nó mới hạ xuống còn 4,5~5tr. con này mới ra chẵng lẽ lại rẽ hơn
hóng người quen vào like các comment giống và tiếp túc nói là sao chép 😆
Dòng A là dòng kim loại mà.
Không biết TAB A có kim loại không... :3
tungtreth
TÍCH CỰC
9 năm
E nói toẹt ra luôn, con này giống ipad đến 96,69% :p gạch đá xin nhận
@tungtreth Chữ Samsung rõ ràng dễ nhận ra lắm , không có nhầm lẫn đâu.
Hoang_S
CAO CẤP
9 năm
@tungtreth Toàn những "cụ" thổi kèn, thừa cơm. Quan trọng là người dùng bỏ tiền ra mua được sản phẩm giá tốt, vừa ý. Vậy thôi, giống 99 hay 100% là do nhà sx và tòa án.
@tungtreth Éo hiểu giống ở cái j luôn, cái loại cuồng táo nên cái éo j cũng vơ về nhà mình ...nhục vãi đ'
@tungtreth Nếu là gạch đá thật ngoài đường thì chắc ku dám lớn tiếng vậy đâu
4.3 là giống tỷ lệ Mh ipad rồi. Vậy cũng tốt dễ sử dụng cho mấy bác fanss 😃
@potaydotcom Mấy cái màn hình CRT thời xưa và vô số các loại màn LCD khác cũng có tỉ lệ 4:3 đấy. Từ khi nào tỉ lệ màn hình trở thành thứ độc quyền thế các iFan 😁
@duytungnguyen Cái này chỉ nói về máy tính bảng mà ipad có chuẩn 4.3 trước, nếu SS làm sau thì cũng tốt thôi bác ạ. Đừng cố nghĩ khác đi thì chỉ xấu đi ý nghĩa của việc này. Em không cuồng như các bác khác vì suy cho cùng bác và em không quyết định được chuẩn này hay chuẩn nọ của mấy hãng đó cho nên vui vẻ với nhau thì sẽ tốt hơn 😃
Mình ủng hộ samsung vì samsung có nhà máy tạo công ăn việc làm cho người Việt Nam mình like sam cố lên
rotori
TÍCH CỰC
9 năm

Giống, cái này cũng quá giống luôn.
Còn gì nói nữa không.
puppygoody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rotori Chuẩn
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Giống thì đã sao. Trải nghiệm tuyệt vời là được, người dùng thoải mái là được.
N1 version 2😁
Nhớ lúc trước sàm fan luôn mồm tỉ lệ 16.9 là chuẩn để xem phim.Bây giờ sam sàm đi theo táo (ko riêng gì sam sàm mà các hãng khác cũng vậy) thì bảo tỉ lệ 4.3 rất phù hợp vs mtb😕
panania
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con gi de mat Ủa vậy chứ Apple ko đi theo màn hình lớn và bỏ cái 4 inchs thần thánh triết lý của Jobs à, thì thấy 4 3 hợp và hay hơn thì làm, cái tỷ lệ có ếu j mà tụi cuồng như bác vào ba hoa thiếu cả sự tinh tế 😆
@con gi de mat :v chứ họ nói sai chắc. 4:3 là chuân máy tính bảng nhưng xem phim thì 16:9 vẫn là đỉnh. Chứ trước có ai nói 16:9 là chuẩn máy tính bảng à.
thinhb1
TÍCH CỰC
9 năm
@con gi de mat Thế ko phải 16:9 là tỉ lệ chuẩn để xem phim ah? Nói thì nói thế chứ có chê 4:3 ko có tác dụng và ko đc làm đâu. Tạo ra tab 3:4 để đa dạng sp cho mnguoi lựa chọn thôi. Cái đầu b học từ ai trong gia đình thế
mr.heosua
TÍCH CỰC
9 năm
@con gi de mat Cái gì hay thì học theo thôi cũng như 4s với 5 ý từ ngày xưa còn tỉ lệ vàng gì mà xong giờ qua 16:9 thì fan táo nghĩ sao. Nói chung công nghệ bão hòa cái nào đẹp tiện dụng thì nó sẽ đc phát triển vậy thôi
Đẹp đoá, 😁
Chiến lược a sam là ban đầu thiết kế làm tỷ lệ 4:3 trước, ko giống vs ipad, về sau chắc chắn sẽ càng ngày càng giống, ko tin chờ xem :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019