Rò rỉ hình ảnh về Piaggio Liberty 3v i.e, tháng 4 ra mắt

Didu
30/3/2013 15:49Phản hồi: 191
Rò rỉ hình ảnh về Piaggio Liberty 3v i.e, tháng 4 ra mắt

Piaggio Việt Nam (VN) đã nâng cấp động cơ 3 van (3V) cho Vespa LX và Vespa S từ tháng 11 năm ngoái và có vẻ như chiếc Liberty 3V đang trên đường tới Việt Nam. Những hình chụp đầu tiên về mẫu xe Liberty đời mới với động cơ 3 van đã xuất hiện, nếu giống như Vespa thì Liberty mới sẽ không có nhiều khác biệt về thiết kế mà sẽ chỉ được nâng cấp về công nghệ động cơ. Nguồn tin riêng cho biết xe sẽ được Piaggio VN giới thiệu vào giữa hoặc cuối tháng 4 tới.

Những hình chụp về Liberty 3V i.e chỉ chụp từng chi tiết của xe mà chúng ta không có hình chụp tổng thể. Có thể thấy một số chi tiết đã được Piaggio thiết kế lại như bảng đồng hồ, giảm xóc, động cơ... Bảng đồng hồ trung tâm trên Liberty mới có nền trắng thay vì nền màu tối như xe cũ. Vị trí của các đèn tín hiệu trên mặt đồng hồ cũng được bố trí lại. Cụm động cơ, giảm xóc phía sau và yên cũng được thay đổi để tạo nên sự khác biệt cần thiết cho Liberty 3V i.e. Tem ở bên hông xe cũng có thêm chữ 3V để thể hiện cho động cơ 3V mà chiếc xe đang sử dụng.

Hình ảnh: Otofun
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe đẹp, tiền cũng đẹp, nhưng rất đẳng cấp
@phuochongts liberty ra đường con gái với pê đê chạy thôi chứ nhìn nhỏ xíu,ko đẹp và cao cấp ,sang như nhu shi 2011. máy thì yếu,chạy kêu to,nặng tay lái ko nhẹ như bay và đầm bằng shi 2011 đc,bảo dưỡng thì gia cuc ki cao,hao xăng nữa
Ko biết có vụ bán giá cao hơn niêm yết ko nữa
qtunganh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhq1485 piago ở ngoài bắc ko biết thế nào chứ trong nam giá cả và dv khách hàng có vẻ đàng hoàng hơn các a kia. chẳng thấy làm giá
zzhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kết e Li này lắm. Chắc ie vn sẽ xuống giá chút đỉnh;)

"Hãy comment theo suy nghĩ của người lãnh đạo"
metxalu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ep nhung tinh yeu da danh cho ex va dream chien.
lingkt
ĐẠI BÀNG
11 năm
3V thế này là lại nhiều người mua rồi 😁
HTP@87
TÍCH CỰC
11 năm
hình này mà rò rỉ gì ? toàn chụp chi tiết phụ thôi đâu có chụp kiểu dáng xe, giống hình tạo cơn sóng cho Piaggio Liberty mới thôi
zzhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GW007 Kiểu dáng xe đã nói ko có thay đổi j mà😃

"Hãy comment theo suy nghĩ của người lãnh đạo"
HTP@87
TÍCH CỰC
11 năm
@zzhn đọc và suy nghĩ đi
:((((((((((((( giống y như bác . nhưng xe không phải của em của bà chị em nhiều lúc phát khóc vì con xe điên dồ này luôn giờ nó kêu như máy cày , kêu hú như AB thì còn cố gắng chấp nhận nhưng mà nó kêu kiểu hú như xe xắp hỏng kêu to lắm . mịa thằng piago này lắm lúc phải chửi thề với nó :(((((((((((((((((((((
@bin_hansome tem hả ku
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bin_hansome em thì thích lắm. Nhưng vẫn ôm wawe, đang nghiên cứu exciter thôi. Chơi dòng này không có xăng đổ. 😁
@bin_hansome Có ức bằng em phải đi thay cái vành sau con Li của bà chị đến lần thứ 3 mà vẫn không hết cái bệnh đèo thêm người đằng sau là phát ra tiếng kêu như kiểu chuông của các bác xích lô . Thôi thì tiễn em nó ra đi cho rảnh nợ . Mình vẫn tin tưởng Honda SH , vừa sang trọng an toàn mà lại bền bỉ . Wave đi làm , SH đi chơi thế là hợp lý !
@bin_hansome Liberty là dòng xe thương mại nhiều của piaggio mà bác..
nhất lại là piaggio việt nam đừng hỏi
Thích xe này từ lâu mà chưa có tiền!
Nhìn cái đồng hồ đẹp ghê!

Xe Piaggio về hình thức đã rất sang và đẹp, nếu cải tiến được phần động cơ êm hơn, tiết kiệm xăng hơn và giá bán cạnh tranh hơn...thì quá tốt 😁
@phuocthanh234566 Bạn thấy nó sang chỗ nào hay vậy, hiii, mình thấy nó kg có điểm nào so sánh đc với Yamaha, honda và suzuki, kg hiểu sao tới giờ nó vẫn tồn tại
bjnđỗ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@transporter1602 mỗi ng có 1 mắt thẩm mỹ khác nhau mà bác. nó không những tồn tại mà còn rất phát triển là đằng khác 😆
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
Xăng tăng mấy bác ơi...có cải tiếng gì mà động cơ chạy bằng nước thì ok
Đang chạy xe này, không biết 3V ra có bớt hao xăng hơn không
@trautrang73 3 van, tốc độ nạp và xả còn tăng lên, tua máy có thể tăng thêm thôi>tiêu thụ nhiên liệu hơn, còn chuyện xăng cộ thì dân chạy Pi mà phải lăn tăn hả bác, máy cày nhập khẩu trực tiếp từ Italia thì cứ yên tâm đổ xăng mà chạy thôi....tất cả vì 1 chữ "sành"
ko thích e này vì cái đuôi cụt cụt :rolleyes:
giá xăng mới tăng. không biết có đỡ hao xăng hơn con trước không. xe đẹp, tiền cao, nhiều tiền xăng, như mình thì đến bao giờ mới có xe này để đi
mua rùi mới bít,đã rước em đi để làm com con wave đi cho nó hợp với thời buổi hiện nay(xăng tăng kỷ lục),nhớ mãi mấy lần đưa nó đi sửa,lúc đầu thì hoành tá tràng thiệt đó😔
Đợi GTS Super 125 lên động cơ 3V...
datmap
ĐẠI BÀNG
11 năm
@emkobit vãi thím, con này từ đời đầu tiên năm 2004 động cơ đã là 4V rồi nhé, và dĩ nhiên là con GTS Super 125i/250i hoặc Beverly hiện tại đều là động cơ 4V
@datmap
Ở đâu ra GTS Super và GTS Super ie động cơ 4v vậy? Dẫn chừng dùm em chút đi. Em đọc thông số kỹ thuật thấy động cơ của nó là SOHC Động cơ QUASAR 1 xy lanh - 2 xupap, 4 kỳ làm mát bằng dung dịch.

Còn thằng Beverly động cơ DOHC có 2 xy lanh - 4 xupap thì cần 4 val là đúng rồi, nếu nó theo kiểu 3v mới (Vespa giới thiệu năm 2011) thì cải tiến lại phải cần tới 6v.

Em nghĩ là nếu bác có chém gió thì cũng phải có cái dẫn chứng cho nó đàng hoàng, ngồi bốc phét lên mây như vậy e là ko ai phục 😃
Giá xăng cao thế này làm sao mua nữa ......😔
dohuong143
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cụt cụt hoá ra lại phong cách
Đề nghị chủ thớt xem lại dòng bôi đỏ.
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
hôm trước có chạy thử lx 3van rồi,máy khởi động êm hơn đời trước nhiều,ko giống như máy cày nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019