Rò rỉ LG V30 ngoài đời: màn hình viền mỏng 18:9, bỏ màn hình phụ

Duy Luân
7/8/2017 22:0Phản hồi: 88
Rò rỉ LG V30 ngoài đời: màn hình viền mỏng 18:9, bỏ màn hình phụ
LG thường hợp tác với diễn viên Mỹ Joseph Gordon-Levitt mỗi năm để làm sự kiện quay phim một thứ gì đó bằng điện thoại LG, và năm nay trong cuộc thi của họ đã để lộ chiếc điện thoại V30 mới đáng ra phải đến ngày 31/8 mới ra mắt chính thức. Giống các tin đồn trước đây, V30 có viền màn hình mỏng với 4 góc bo cong tương tự chiếc G6, bỏ màn hình phụ và vẫn giữa lại camera kép cùng cảm biến vân tay ở mặt sau. Thiết kế lưng của V30 cũng cong hơn so với những thế hệ V Series trước đây, hi vọng nó sẽ ôm tốt hơn vào lòng bàn tay của chúng ta khi cầm nắm. Nhìn khá hay, hóng đến cuối tháng này để xem toàn bộ chiếc máy như thế nào.

Một thông tin có vẻ chắc chắn nữa là V30 sẽ có 2 camera 1 một góc bình thường và 1 siêu rộng như V20 hay G6. Anh em có thể thấy điều đó qua những hình dưới. Vẫn biểu tượng chuyển qua hai chế độ khác nhau mà chúng ta từng thấy.

LGV30 sẽ được ra mắt trước thềm IFA năm nay diễn ra ở Berlin, Đức vào 31/8. Galaxy Note 8 thì sẽ được ra mắt ở New York, Mỹ vào khoảng 23/8.

LG_V30_ro_ri_3.jpg LG_V30_ro_ri_4.jpg LG_V30_ro_ri_5.jpg LG_V30_ro_ri_6.jpg

Nguồn: Droid Life
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiểu dáng có vẻ cân đối hơn cái Note 8 😁
Chắc tháng sau là hai em xuất hiện đầy thị trường rồi
@cuhiep Bác có thể nói : nhìn có vẻ cân đối ,thôi lôi ss vào đc ko. Đúng là Ihiep :D
@Độc Giả Nhưng nói về thiết cân đối thì ip8 màn hình đúng là thiếu cân đối vì khoét phía trên nhét icon vào, nhưng khi game hay quay ngang coi phim thì diện tích khoản nhét icon đó thành màu đen hết, thành ra phần trên đen nhiều hơn phần dưới.
@ragefighter Nếu làm viền dưới dày bằng phần đen bên trên thì lại giống sam rồi còn đâu 😃
Dù ko thích sam nhưng phải công nhận mặt trước của mấy con gần đây thì s8 là ổn nhất, mỗi tội hơi mỏng manh và 18.5 thì hơi dài
@ragefighter Thà mình nhận xét trên 1 cái điện thoại ok, còn đằng này lấy cái này so với cái kia trong khi đéo cầm được cái nào trên tay. Lạy cu Hiệp
tuan.tthp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hai viền vẫn có cảm giác dày và hai cạnh bên ko đồng nhất màu với viền trông càng ko bắt mắt. Màn hình bo cong 4 góc là cái mình ghét nhất, từ G6 tới S8. Cái rò rỉ mà có dạng thanh trượt của V30 trc trông có vẻ đẹp 😆) Vẫn thích đội LG nhưng dạo này lm điện thoại xấu quá
hoathan04
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuan.tthp Bạn thấy không đẹp chứ mình thấy đẹp mạnh mẽ chứ không đẹp iểu điệu và Sexy của S8
Công nhận tinhte dạo này cập nhật quá chậm. Thua cả 1 tờ báo ko chuyên ngư zing
@Mongtonhatlang Tinhte là diễn đần, zing là báo điện tử. Diễn đàn thích đăng gì thì đăng, còn báo thì ko cần nói cũng biết.
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Có vẻ thanh thoát hơn G6
Nhưng viền 2 bên vẫn chưa thực sự mỏng. Với cả hơi thất vọng là ko cong như tin đồn
Khá là oải vs LG rồi. G2, g4, v10, gpro1 , gpro 2 mặc dù 5 con này mình xài chả có lỗi jì cho tới khi đổi nhưg cái cảm giác không biết khi nào chết cảm ứng hay die main bóng mờ không dễ chịu gì cả
@westlifeplaywar Mua về để dùng và dùng thì cứ cho thoải mái cớ sao cứ vừa dùng vừa lo làm gì cho mệt vậy
Giống như cuộc sống ta cũng vậy cứ sống cho vui đi chứ đừng có sống trong lo sợ ko biết khi nào ta sẽ bệnh và dje như thế ta sẽ die sớm hơn.
@thanhhoangc Biết nó bị lỗi đã ko mua. Mấy e này mình mua toàn lúc mới ra.
@westlifeplaywar Lg gpro2 mình đang dùng mấy năm rùi ko lỗi gì cả với lại người ta bị chưa chắc mình bị vì hàng điện tử còn nói đến hên xui,có người xui mua ss hay ip cũng bị hư liên tục thôi.
@thanhhoangc Gpro 2 ko có lỗi bác. Con đó mìh dùng 2 lần luôn ấy chứ. Vs g2 g4 ko có vụ hên xui đâu tỷ lệ hỏng quá cao. G4 dc chính lg xác nhận luôn là lỗi mà
MavicVN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bỏ màn hình phụ rồi, vậy điểm đặc biệt so với G6 là chổ nào ? Có trùng phân khúc với G6 hay ko ?
@hunglaser Cùng thắc mắc. Để xem LG tuyên bố gì trong đợt ra mắt này
Không còn màn hình phụ thì còn gì là dòng V nữa
Bỏ màn phụ thì chất dòng v nay còn đâu😔
Chả khác mấy G6.
nhìn cân đối đẹp hơn G6 rùi
Viền 2 bên có vẻ dày hơn S8 rồi. Cơ mà LG bị chết main 2 lần ( LG G Pro và G4) nên chắc ko bao giờ quay lại với ẻm nửa.
datanh222
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuocxuan2004 S8 hai bên đay cui, chẳng qua do nó cong nên nhìn trực diện có vẻ mỏng, còn nhìn nghiêng thì....chả khác j mấy đt khác
@phuocxuan2004 2 con bác từ đời nào rồi, mấy con gần đây như g5, v20, g6 có bị chết nữa đâu
@phuocxuan2004 con s8 là thiết kế tràn viền, con này tỉ lệ 18:9 vậy là khá ok so với nhiều con hiện nay rồi, còn đột tử thì ko nghe LG bị nữa, có lẽ LG khắc phục đc ròi
@dungkaty2021 Đây Bác. Do mấy năm qua LG không bán chính hãng tại VN nên ít người dùng LG nên ít thông tin thôi, chứ ở nước mà LG bán chính thức vầng đột tử đầy Bác à.
https://www.google.com.vn/amp/amp.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/den-luot-lg-v20-g5-bi-kien-vi-loi-dot-tu-3569681.html
Nhìn V30 có vẻ đẹp. Ko biết dạo này LG còn bệnh tật gì ko nhỉ ?
mitu_pham
TÍCH CỰC
7 năm
@Canon100is
Đang dùng V20 được gần tháng & khá hài lòng
Đẹp hơn note 8
Không phải chê nhưng từ hồi dính con LG G2 bị liệt màn hình thành ra từ đó đến giờ chưa dám dùng lại LG
Vậy là thành dòng G :v GGWP LG haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz làm với chả ăn
mitu_pham
TÍCH CỰC
7 năm
@Naruto_Xboy
Là sao? Ko có màn phụ ko có nghĩa là mata tính năng màn phụ đâu bác @@
MuHaNoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
2 cạnh bên cong mà màn hình hiển thị không hề cong 😃 nhìn điêu điêu 😃

Xu hướng

Bài mới