[Rò rỉ] Lumia 929: Màn hình FullHD 5", 6 cột tiles...

cuhiep
27/10/2013 4:41Phản hồi: 188
[Rò rỉ] Lumia 929: Màn hình FullHD 5", 6 cột tiles...

Lần đầu tiên chúng ta thấy một chiếc máy Lumia với màn hình 5" có độ phân giải FullHD và 6 cột tiles. Một điểm mới lạ nữa là khay sim mà chiếc Lumia 929 này sử dụng là Nano Sim. Chúng ta đã biết là Windows Phone giờ đã hỗ trợ màn hình độ phân giải FullHD và kích thước lớn như những chiếc Lumia 1520 hay Lumia 1320 với kích thước 6". Rõ ràng là rất nhiều anh em mong chờ những chiếc điện thoại Windows Phone với kích thước có thể dùng được thoải mái thì chiếc Lumia 929 này là chiếc đầu tiên. Việc màn hình 5" mà có đến 6 cột tiles cũng là một cái lạ, lúc đầu mình nghĩ chỉ màn hình lớn thì Windows Phone mới cho hiều hơn 4 tiles. Về kiểu dáng thì chúng ta thấy Lumia 929 này cũng vuông vức như là Lumia 928.

Không có thông tin về Camera của chiếc điện thoại này, nhưng điều duy nhất chúng ta thấy là Camera nó không lồi ra như Lumia 925 hay Lumia 1520. Chúng ta có thể mong chờ đó là Camera PureView 20Mp như trên Lumia 1520 vì máy này cơ bản cũng dày hơn là Lumia 1520.

Một số thông tin khác mà trang Wmpoweruser chia sẻ là máy sẽ có bộ nhớ trong là 32GB và 64GB, không có khe thẻ nhớ mở rộng. Máy sẽ được bán ra ở dạng Unlocked (không khoá mạng) vào dịp lễ tạ ơn (đầu tháng 11) tới.
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đã. nhìn đẹp phêt nhỉ. tiếc là chưa biết giá và ngày ra mắt
Dạo này No tung nhiều sản phẩm thật, quay lại thời hoang kim thôi
...rồi ...! nhưng sao đặt tên là 929 nhỉ ..? 😕
dù là chưa chính thức nhưng cái tên 929 thì giá nó nằm ở khoảng nào nhỉ ..? o_O
nếu camera là 20 " mê " thì kiểu như là phiên bản để đua với Z1 rồi ! chắc No muốn quyết tử với em Z1 của Sony đây mà , hi hi hi 😁

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
@Xperia_no1 Wp sống được vì android không kho hiệu ứng sử dụng êm ái mượt mà bác ơi. Năm nay wp có full HD IPS, và pin to, riêng 2 cái này đã hơn phần cứng z1 rồi bác ạ.
@Xperia_no1 tại chắc bạn chưa quen mình thì lại thi giao diện UI ngay cả máy tính mình cũng xài windows 8 mỗi ngừời 1 sở thích pạn thích cái nhưng người ta thich cái khác thôi
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@Xperia_no1 thực ra là bạn gét cái wp và là 1 người "quá mê" xperia nên bạn nói ra những lời đó để vùi dập nó thôi chứ "chả có cái vẹo gì cả" 😃
@Xperia_no1 WP tiền sử mà vẫn có hàng chục triệu người trên thế giới dùng đấy
bạn bảo so sánh thế quái nào thì xem ảnh của Z1 hơn ảnh của 1020 với 1520 bao nhiêu lần mà bảo so sánh thế quái nào
số mpx với cái sensor của bạn nó cũng chỉ là cái thông số.cứ so sánh ảnh trực tiếp đi
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Liệu nó có mạnh bằng Lumia 1520 hay không?
Trông rất đẹp, nhìn rất mê!
Nokia dụ người quá, nhìn em nào cũng đẹp, riết rồi mình bị biến thành kẻ đa tình luôn! ^^
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@Duy_P900 nhưng mà hơi bị lăn tăn cái vụ app đấy :oops:
@ngocb2 bạn kể vài app mà wp chưa có giùm hay chỉ nói theo phong trào thôi
@ngocb2 suốt ngày cứ áp(app) iết ,bạn muốn cần app gì ở WP?Cụ thể vài cái đi,ae WP nhảy vào hổ trợ mình nha!Bắt đầu nóng với những người thích cưỡi ngựa xem hoa rồi đó.Gần 200.000 app đó đủ xài không?chỉ giỏi"té nước theo mưa",suốt ngày cứ điệp khúc bàn phím Telex bla..bla...mà đ.e.ó biết gõ kiểu đoán chữ của WP
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thiện cần thơ cùng quan điểm với bạn. Đếch biết dùng được bao nhiêu trong cái đống app đấy mà cứ suốt ngày bài ca tát nước theo mưa App App App........ 😁
Zoka07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên đt thì WP nhìn vẫn không thân thiện lắm, mặc dù mình rất thích Nokia nhưng chừng nào ứng dụng của nó bằng 1 nữa Android hay IOS thì mới tính đến việc sử dụng WP
tivihd1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hikaru2003 bác phán chuẩn thật đi đâu cũng thấy mấy ngưòi kêu ca .không thích không dùng thì lươn sang IOs hoạc androi mà chơi .
@tivihd1 Dư âm của bọn Samsung ấy mà 😆)))
@Zoka07 Wp nhieu ud lam ban oi, co rat nhieu ud ma android va ios ko co day. Ud cua wp kha hay va rat nhieu ban ko dem hét dau, tai ban ko biet va chua tung sd wp day.
@Zoka07 đây là so sánh số lượng hay chất lượng.nếu bảo số ứng dụng cần thiết bằng 1 nửa thì nghe còn được.định dùng hết 500k ứng dụng hay sao mà đòi bằng nửa IOS với And
No spam nhiều model thật!
năm nay tưởng hết rồi nữa, nhìn nó khá giống với bản cho mĩ 928
hy vọng nokia thiết kế cái viền màn hình tiết kiệm đi chút nữa, chứ như hiện tại thì lãng phí quá
con 909 màn hình 4.5 inch mà to gần như con G2 màn 5.2 inch
@nguyenthanhhieuthanson con 929 này em thấy viền mỏng lét mà bác o_O vì tông chủ đạo của WP là màu đen nên giao diện setting nhìn viền nó hơi to, chứ đoạn 0:18 trở đi full màn hình nhìn viền mỏng tanh mà😃
Cũng muốn chải nghiệm Windows chờ em này xem thế nào đã

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
thêm máy thêm sự lựa chọn mà , chỉ kết mỗi 1020 cái khoản ảnh ọt ...!
suốt ngày kêu ít ứng dụng..có khi nào dùng hết đâu mà...wp dùng rất mượt mà ko như android..lag thấy bà luôn...
nói chung nếu dùng Sm p thì 1 là Ios 2 là wp là tốt nhất
phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duykhanhxdop Mình chỉ cần từ điển, note, office, báo thức, ít game nhẹ giải trí cơ bản là đủ nhu cầu ^^
duyson_88
TÍCH CỰC
10 năm
@duykhanhxdop mh đã dùng wp mh có vài câu sau :
---- cái thứ 1 : ứng dụng thì mh ko nói đến. cái cơ bản là ứng dụng mà nhà phát triển cho WP nó thiếu chuyên nghiệp và cùi , cứ thấy đểu đểu kiểu gì. ko tập chung cho wp. phát triển để cho có, dùng cảm giác ko chất đc bằng ứng dụng cho adroid và ios
-- cái thứ 2: đó là HDH quá đóng và độc quyền , dùng wp thì bạn xác định chỉ dùng của micro or là nokia phát triển mà thôi , ko thể cài đc trình duyệt friefox và google chome . dolphin.... nhiều thứ khác
--- cái thứ 3: bàn phím thuộc dạng tệ nhất trong các dòng HĐH, dù màn hình lên tới 4-4.5icnh , phím nhỏ khó bấm và quá đơn điệu và ko hỗ trợ telex
--- cái thứ 4 : tài khoản hotmail bạn ko thể xóa đi đc, rất khó chịu , chỉ còn 1 cách reset lại máy
--- cái thứ 5: bạn sẽ khó khăn và rườm rà khi lưu 1 số mới vào danh bạ, qua nhiều thao tác.
Sống thì cái gì cũng thích.nhưng chỉ có giới hạn thôi.
thích may nhưng ko thích hđh.
Xài WP cũng lâu rồi mà ko thấy thiếu app gì mấy cả. Thiếu mỗi Chrome thôi (bookmark vs data mà).

Vẫn đang đợi thử cái Surface phone xem ntn chứ 929 chưa thấy có gì nổi bật lắm, 1520 cũng thế ngoài 6 cột Live Tiles và màn khủng bố
Không thích hàng "bự" quá. Không hợp thể hình người Á Đông
dunglamthe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này vỏ Kim Loại hay nhựa vậy thớt?
quá tuyệt vời, điều thú vị nhất trong thiết kế dòng lumia là rất đặc trưng, dễ nhận ra, các siêu phẩm gần đều có kiểu dáng ghép nối của 1 vài siêu phẩm cũ, 1020 giống 920 khác camera lồi, 1520 giống 720 và camera 925, 1320 giống 625 phóng to, 929 giống 928 phóng to, :v
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
10 năm
em mua 1020 cho lành
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bỏ WP cũng chỉ vì thiếu bộ gõ Telex 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế