Rò rỉ nhiều ảnh OnePlus 5: camera kép, vỏ đen mờ, rất mỏng, RAM 8GB?

Duy Luân
8/6/2017 22:17Phản hồi: 117
Rò rỉ nhiều ảnh OnePlus 5: camera kép, vỏ đen mờ, rất mỏng, RAM 8GB?
Chỉ còn vài ngày nữa là OnePlus 5 ra mắt nhưng ảnh rò rỉ đã xuất hiện khắp nơi. Chúng ta thấy được trong ảnh một thiết bị với camera kép, vỏ kim loại màu đen nhám nhìn tương tự như iPhone 7, nó cũng có vẻ khá mỏng, nghe nói sẽ là chiếc flagship mỏng nhất hiện nay khi thiết bị này xuất hiện. Ngay chính OnePlus cũng up luôn tấm hình để lộ gần như trọn vẹn cái máy kèm dòng chữ "Camera kép. Hình ảnh sắc nét hơn" gợi ý hãng sẽ tập trung nhiều vào khả năng chụp hình của thiết bị này. Như mọi khi, OnePlus 5 sẽ có cấu hình rất mạnh với chip Snapdragon 835RAM 8GB. Các tin rò rỉ trước đây còn cho biết sản phẩm sẽ có pin 4000mAh và camera được hiệu chỉnh bởi DxO. Sẽ là một thiết bị thú vị đáng để hóng đây.

OnePlus_5_ro_ri_1.png OnePlus_5_ro_ri_3.jpg OnePlus_5_ro_ri_4.jpeg

117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống quá giống quá
fisico
ĐẠI BÀNG
7 năm
Y chang cái iphone luôn
@fisico bác này, chẳng biết nói giảm nói tránh gì cả 😁
Thay logo 1+ bằng trái táo thì y chang..... à mà thôi :rolleyes:
Năm sau OnePlus 6 camera sẽ quay dọc xuống 😆
Khá đấy
Hai bác cũng vậy, giống i chang nhau chỉ khác cái nick. Bệnh.
fisico
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ro_tt Nhảm vậy gì bạn trẻ. Nó giống thì nói nó giống, bệnh cm gì.
@Ro_tt nhìn vậy mà ko thấy giống ip thì chỉ có thể là bị đuôi
Thiết kế nhìn quen quen, hình nhưnđã nhìn thấy ở đâu rồi thì phải, Deja vu à!
AngelaPT
TÍCH CỰC
7 năm
Ip7+ phiên bản Tàu
Hết hồn, nhìn tưởng bản rò rỉ mới của 7s plus
mấy con oneplus này phân phối chính thức chưa nhỉ, và ở đâu
Sao bảo xấu mà cũng có người nhái, thiệt khó hiểu.
truongpv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuong072nt xấu đẹp tùy thẩm mỹ mỗi người đánh giá khác nhau mà bác, nhưng thành công quá nên họ nhái lại thôi ^^
Cái ảnh dưới cùng có ăng ten sao mấy cái trên không có nhờ?
@báchgiangđông có mà bác
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao cứ phải lấy thiết kế của IP nhễ ? tự sáng tạo ra sợ ng ta k sài nữa hay sao :V .... cầm cái máy ra đường cứ sợ ng bảo nhái IP7P 😆
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ch78 thật sư xin lỗi bác, mình ko đọc hết cmt của bác, mình biết như vậy là thiếu lịch sự, nhưng mà ... OnePlus nó ko phải là thừa kế của chính OnePlus, nó là ăn cắp ý tưởng trắng trợn bạn ạh, nên ko thể nói là sao chép từ thế hệ trc qua thế hệ sau đc, vì OnePlus vs IPhone nó ko cùng thế hệ, nó là 2 thế hệ riêng biệt. Bản thân mình sài đt tàu, ko có tiền sài IP, SS như các thánh. Nên có sao nói vậy.
@ch78 Nói cái cc gì vừa dài vừa ngu.
@lqd Thôi kệ đi fan của Charles Darwin và Alfred Rusel Wallace đó thôi =))
trungcz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ch78 that sự đọc xong .... đ' hiểu bác nói cái gì luôn, một thằng bỏ công sức ra sang tạo thiết kế, thằng kia copy và đánh đồng 2 thằng như nhau, bệnh 😁
Điện thoại bây gờ hết ý tưởng thiết kế rồi, cứ na ná nhau
Nếu không thiết kế đột phá như S8 hay Key One thì đều hình chữ nhật bo cong 4 cạnh, mặt trước kính 2.5D, mặt sau nhôm nguyên khối bo cong hoặc kính phẳng ko bo, dải ăng ten trên dưới, xong.
Các hãng như Asus, Xiaomi, One plus, Oppo... 1 thời thiết kế đủ kiểu mẫu, giờ cũng 1 kiểu đó hết
Thiết kế của Iphone luôn tạo nên xu hướng. Một phần ko chỉ vì nó đẹp mà phần nữa là thị phần của Apple LỚN. Chỉ cần đi theo thiết kế của nó là đã có một bộ phận khách hàng chấp nhận bỏ ra mức giá thấp hơn để có được thiết kế giống Iphone. Trong thế giới Android đầy cạnh tranh, tội gì mà không làm, để hút doanh số.
KIRA1573
TÍCH CỰC
7 năm
@hieu_map k hẳn là k đúng, cơ mà chỉ có mấy hãng TQ nghĩ vậy 😁 nhưng cũng k nhiều, huawei, ZTE, hay TCL đều k và rất nhiều hãng cũng k :D
@KIRA1573 ai bảo huawei không có thế. Mấy con tầm trung y hệt nhé.
KIRA1573
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenminh56547 So thì so hàng cao cấp, chứ ai đi so tầm trung ? 😁 Mà tầm trung có mỗi thằng nova giống cái dải anten chứ mấy :D mà so trong đám tầm trung con này cũng chả có gì nổi bật :D
đây là lần đầu tiên mình comment như vậy nè : giống iphone 7 plus vãi lozzzz
burgboy
CAO CẤP
7 năm
Các hãng điện thoại của TQ gia công điện thoại tốt thật. Một chiếc điện thoại đẹp trong thế giới Android.
@burgboy Giống IP nên đẹp à
@burgboy cũng ko hẳn. gia công tốt thì mình thấy có mỗi Huawei. còn những bọn này cũng thường thôi. vì sao giá nó rẻ? vì 1 phần là thiết kế vay mượn nên ko mất nhiều chi phí cho thiết kế. 1 phần là gia công tệ hơn các hãng lớn nên giảm đc thêm chi phí nữa.
mình chỉ thích đt TQ ở chỗ ROM của mấy máy tàu này rất nhiều thứ tùy biến, quá nhiều tính năng mà đến dân hay vọc cũng bơi trong đó còn khả năng gia công thì cá nhân mình k đánh giá cao 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019