[Rò rỉ] Surface Pro 4 có bản nâng cấp cấu hình, phụ kiện có thêm màu mới?

bk9sw
19/5/2017 8:45Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ tiếc là ko có đạn.
2 ông đối nghịch nhau 😆
1 ông thì đem so sánh với những cái con khác
1 ông thì không so sánh, chỉ nói rõ những gì ông ấy thấy
đố biết ông hỏi có mua không? :p
Wave alpha
TÍCH CỰC
7 năm
Quá đẹp cho một cuộc tình! 😃
Ngoài lề tí. xem trên youtube với surface pro 3 i3 ram 4gb hd4200 chơi call of dutty A.W khá là mượt. Khi cài lên máy e thì giật nhằng nhằng k hiểu tại sao. Cấu hình máy e surface pro3 i7 ram 8gb hd4400
Các bác cho hỏi ở Tp HCM có chỗ nào có hàng để trải nghiệm và mua SF 4 không ?
baodien_lab
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mavericks89 Đợt mình có mua cho đứa cháu, giá ổn và được tặng miếng dán.

Mua ở vn thì được bảo hành. Khi cần bán lại cũng dễ hơn.
macabi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mavericks89 lên nhattao có đầy nhé bạn, mình xài con sf pro 3 đầu tiên mua ở halo không kèm bảo hành mà xài 3 năm vẫn tốt, ko lỗi lầm. Mới làm con sf pro 4 i7 trên nhattao nè, giá của mấy bạn xách về cho rẻ hơn vài triệu đó bạn. Con i7 của mình rẻ hơn halo tới 6 triệu, đang xài rất hài lòng
@macabi Ui, hay vậy, mà xách tay ở đâu về mà rẻ vậy ? là hàng brand new ah?
Mình xác định mua hàng giá trị lớn nên ưu tiên mua ở shop uy tín, mắc hơn tí cũng được .
Anyway, cám ơn bồ nhiều nhé !
macabi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mavericks89 Hehe, máy người xách về rồi bán lại cho cửa hàng đó mà. Mắc hơn tý nhưng 6trieu vs mình làm dc khối việc nữa đó

Gửi từ SM-G955F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
lewisquar
ĐẠI BÀNG
7 năm
em xài sp 3 (chưa được đú lên 4) và cực kỳ cực kỳ hài lòng với nó luôn. Nó là cái máy chạy Win 10 mượt nhất mà trước giờ em từng xài, và em không biết các bác sao chứ cảm ứng trên con của em em thấy cũng chính xác mà. e toàn lướt web bằng chrome, chữ nhỏ xíu mà e bấm đâu trúng đó nè. thêm cái chân đế quá tuyệt. bác nào hay nằm nghiêng nằm ngửa, xài máy với đủ 1001 tư thế thì xài sp sẽ rất thích, vì nó chỉnh đc nhiều góc nghiêng (0 độ, từ 20 độ đến gần 90 độ), màn hình nhìn góc hẹp không bị thay đổi chất lượng (àh, màn hình con này siêu siêu đẹp nhé). thêm nữa là em hay ngồi duỗi chân trên giường, để trên đùi xài nè, nó thoải mái hơn lap vì chỉ tiếp xúc với chân có 2 cạnh, nhẹ, và nó tản nhiệt ở nửa trên bên phải chứ không tản nhiệt ở đáy nên không bị nóng đùi. em ít type nên bàn phím của nó em thấy đủ dùng. gõ chính xác dù độ nảy hơi ít, nhg gác tay êm (do nó lót vải), không bị nóng, không bị giật, và bác nào nói cái type cover lót vải dễ dơ là chưa xài nhiều nhé. em toàn cầm đi công trình bụi bậm. mặt ngoài hơi khó vệ sinh nhg mặt trong chùi cái là ra. Thêm cái mỏng nhẹ, đem đi đâu cũng tiện, không phải xoắn quẩy gì chuyện nặng hay tốn chỗ.
Tất nhiên không có cái gì hoàn hảo. bàn phím mỏng quá nên dĩ nhiên là gõ không sướng. thích gõ sướng cứ mua bàn phím cơ mà xài. nó cũng quá nhẹ nên dĩ nhiên là kém vững chãi. bác cứ để con lap 3kg lên đùi đi, sẽ thấy vững hơn hẳn luôn, lap em là con HP Elitebook nặng 3kg2 em biết mà.
Comment được gửi từ SP 3
Tui đang xài SFPr4 nè nói túm lại là quá tuyệt. Tốc độ nhanh, thời trang. Có thêm bàn phím kiêm cover, nút bấm sướng lắm, sướng hơn hồi SFPr3 nhiều. Điểm trừ nhỏ là:
  • Màu xanh nói riêng và màu nổi nói chung cover khá dễ bẩn, dù m ko bao giờ cho nó tiếp xúc trên mặt bàn mà mua hẳn 1 miếng lót để lót.
  • Màn hình đẹp nhưng tỉ lệ màn hình khá bất tiện, khi một vài app chữ nó thành nhỏ xíu. Mình có dùng 1 vài thủ thuật để phóng, đa phần là OK nhưng một số ko phóng đc. Nhất là Photoshop, After Effect. Ko biết có phải do ko bản quyền nên nó ko tương thích vs tỉ lệ màn hình ko
  • Cái pen xài thay chuột rất đã và chuyên nghiệp, xài quen thì nhanh và tiện. Mỗi tội pin hơi khó kiếm, sẽ ngon hơn rất nhiều nếu pen sạc được.
Nhưng chung quy lại là rất tuyệt.
@umbalaxibua2811 Chào bác,

Những app chưa hỗ trợ high DPI, bác có thể tham khảo ở đây để đưa độ phân giải về bình thường

http://stackoverflow.com/questions/30555401/java-disable-dpi-aware-not-working/39372897#39372897
@delphi.about m có thử rồi bạn. Bữa m đọc bào đó, có người cho hẳn file đã code luôn. Chỉ việc đổi tên file thành tên của app cần phóng luôn. Nhưng 1 vài app là được, 1 vài app thì ko suy chuyển gì, trong đó có After Effect. Nokia Care, Photoshop thì được mà sau này cài lại thì ko đc nữa
quangtiepQT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp quá.
masoi912
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang sài surface book bản cấu hình cao nhất. Nói chung để làm việc gặp khách hàng. Thấy chả có gì để chê em nó 😆 rất tuyệt vời
Đang dùng SP4 và Ipad air 2.
Thấy SP 4 hơn Air 2 ở cái màn hình đẹp, chạy video 4k trên youtube mượt, k giật gì cả. Đẳng cấp.

Còn lại, phải thẩy rằng SP4 đúng là máy hybrid. Nếu bảo bỏ bàn phím cầm xem video trên giường thì quá là nặng + mỏi tay. Nếu ko có bàn để thì cũng k gọi la laptop (điển hình hôm nọ đi họp có ông để SP4 pro lên đùi đánh, kết quả là bị rơi luôn cả máy xuống sàn, may mà có đệm). Windows vẫn chưa thể tốt nếu dùng như tablet. Ôi mà quả pin thì tụt nhanh hơn tụt quần.

Tóm lại mình buổi tối về, giữa ipad và SP thì mình luôn chọn ipad.
Mình đang hóng ipad pro mới xem thế nào.
@trongnghia2411 Ipad với surface là 2 phân khúc khách hàng khác nhau mà bác,những người hay di chuyển như e rất thích surface ,còn ipad cũng chỉ để lướt web và xem phim ko lo về pin, cầm nhẹ nên dùng lâu được
oxechip
TÍCH CỰC
7 năm
Ở công ty có bạn xài su, khuyên mình không nên mua, vì sau một thời gian một số phím chập chờn , và bản lề phía sau bị lỏng.
@oxechip Làm gì có chuyện bị lỏng. Mình dùng con pro 4 2 năm rồi. vẫn ok như thường mà. Nó chỉ pin hơi kém thôi. Nhưng nếu so sánh thì hiệu năng ngang macbook pro chứ chả ai đi so surface với ipad cả. Ipad làm được j đâu. Thuần giải trí thì phải so với cái điện thoại thôi
Ngoài lề tí. xem trên youtube với surface pro 3 i3 ram 4gb hd4200 chơi call of dutty A.W khá là mượt. Khi cài lên máy e thì giật nhằng nhằng k hiểu tại sao. Cấu hình máy e surface pro3 i7 ram 8gb hd4400
vuongdachao
ĐẠI BÀNG
7 năm
cac bac đã dung suf pro 4 cho em hoi y kien. pin dong nay lam viec dc bao nhieu h a. ?
Có thể có LTE , suface tại Shanghai
tinamore
ĐẠI BÀNG
7 năm
Surface pro 4 có một số lượng lớn sản phẩm bị lỗi rung màn hình. Ngặt nỗi, các sản phẩm sau khi hết bảo hành bị hiện tượng trên. Điều đáng nói là Microsoft không thừa nhận hoặc có một thông tin chính thức về vấn đề trên.

Mình bỏ ra 25 triệu mua về, cứ xài 1, 2 tiếng là màn hình rung không thể nào nhìn được. Nhìn là cứ muốn đập mẹ nó cho rồi. Có rất nhiều người còn trong hạn bảo hành đã đổi lại sản phẩm mới, nhưng sau khi đổi về thì Surface lại tiếp tục bị màn hình còn rung khủng khiếp hơn.

Nhìn tiêu đề của bài trên là thấy tức điên cả người. Một sản phẩm quá tồi tệ về sự hoàn thiện.

Các bạn có thể tham khảo tại link này để biết được sự thờ ơ của Microsoft:
https://answers.microsoft.com/en-us/surface/forum/surfpro4-surfdrivers/surface-pro-4-screen-flickering-shacking/570165cb-50a0-4d71-bcb1-310ddd869d1d

Những bạn nào muốn mua Surface, cần mở các tác vụ nặng và cho chạy 1, 2 tiếng xem thử màn hình có bị rung hay không (Sản phẩm có thể nằm trong các lô bị lỗi). Cũng có một vài người sau khi sử dụng vài tháng thì màn hình mới bị rung. Tốt nhất là cân nhăc kỹ mới mua Surface Pro nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019