Rò rỉ thông tin của 2 chiếc máy ảnh mới Panasonic Lumix FZ1000 II và TZ95

Xitin_hm
16/2/2019 1:18Phản hồi: 23
Rò rỉ thông tin của 2 chiếc máy ảnh mới Panasonic Lumix FZ1000 II và TZ95
Đây là hình ảnh và thông tin của hai chiếc máy ảnh FZ1000II và TZ95 mà Panasonic sắp sửa công bố ra thị trường. Hai chiếc máy này sẽ thay thế cho hai chiếc máy ảnh Panasonic FZ1000TZ90 đã có mặt trên thị trường cách đây mấy năm. Theo thông tin được tiết lộ, FZ1000II và TZ95 là 2 chiếc máy ảnh thuộc dòng compact nhưng được trang bị những công nghệ và tính năng tiên tiến như khả năng quay 4k, nâng số frame chụp nhanh liên tục lên 10-12/giây, khả năng zoom xa...

Máy ảnh tin đồn Panasonic FZ1000II

Máy ảnh tin đồn TZ95

Những thông số kỹ thuật của máy ảnh Panasonic FZ1000II
  • Cảm biến 1" 20.1 MP
  • Zoom quang 16x (tương đương 25-400mm f/2.8-4)
  • Quay video 4k30p
  • Chụp liên tục khoảng 12 fps
  • Khung ngắm điện tử 0.39" với 2.36 triệu điểm ảnh, phóng đại 0.74x
  • Màn hình chạm 3" với 1.25 triệu điểm ảnh, có thể xoay lật các chiều.
  • Kết nối Wifi, Bluetooth
  • Có 13 nút chức năng
  • Kích thước : 136.8 x 98.5 x 130.7 mm
  • Trọng lượng : 831gr
Những thông số kỹ thuật của máy ảnh Panasonic TZ95
  • Cảm biến 1/2.3" với 20.3 MP
  • Zoom quang 30x (tương đương với 24-720mm)
  • Quay video 4K
  • Chụp liên tục 10fps ở chế độ chụp AFS và 5fps ở chế độ chụp AFC
  • Khung ngắm 0.21" với 2.33 triệu điểm ảnh
  • Màn hình chạm rộng 3" với 1.04 triệu điểm ảnh, có thể xoaỵ 180 độ
  • Kết nối wifi, bluetooth
  • Kich thước : 112.0 × 68.8 × 41.6 mm
  • Trọng lượng : 328 gr (tính luôn pin và thẻ nhớ)
  • Có 2 màu: Đen và Bạc

Nguồn : Nokishita
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi trước sinh viên đam mê tích góp mãi mua được 1 con compact. nhưng về chụp thì chán quá. nên dẹp luôn, giờ thể loại này hiếm người đam mê. phù hợp cho thể loại đường phố và các phóng viên tác nghiệp hiện trường
9Life
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamnhatninh Những nhiếp ảnh gia thực sự thì bao giờ cũng có 1 con compact trong người bạn à ? bạn biết vì sao không ? vì compact nó có những lợi thế riêng của nó khi chụp ảnh đường phổ mà cả MRL, DSRL hay điện thoại đều không làm được. Nói gì đâu xa chỉ cần con LX100 ra mắt cách đây 4 năm cũng đủ cho đám smartphone cao cấp nhất giờ hít khói dài dài.
Roxbenxz
TÍCH CỰC
5 năm
@wormwon Em có con Sony siêu zoom mua về chụp vài hôm vứt xó, chụp chán lắm bác ạ
Bob Johnson
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamnhatninh Tự dưng cả đám phía trên comment so sánh với smartphone, nghe có mùi gà tồ vãi c. =]]
@Bob Johnson Vì bạn ấy chê compact, nên phải đưa ra một cái gì đó so sánh để bạn ấy hình dung chứ 😃 !!! Lấy dt vì h dt ai cũng biết, chứ nếu lấy DSLR hay mirrorless thì chưa chắc bạn ấy đã biết. Hiểu chưa 😃 !!! KO phải tự nhiên đâu !!!!
Nhìn em TZ95 yêu quá.
Tính năng cũng quá ổn
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
???? Fz2000 ko fai thây thế fz1000 sao. Ko hiểu
Wave alpha
TÍCH CỰC
5 năm
Dòng compact vẫn hiệu quả nhất cho các đối tượng đi du lịch hay dã ngoại, họ chỉ cần nhẹ - nhanh - chụp và chụp
Nam c0i
ĐẠI BÀNG
5 năm
FZ1000ii nhìn phê quá. Lens cũng chất lượng :3
lens leica cơ à?
vieted
TÍCH CỰC
5 năm
e lộn thông số của 2 con máy. FZ mà zoom có 16x trong khi TZ lại zoom 30x thì không đúng
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vieted Lúc zoom nó chơi trò crop sensor thì zoom mấy x chả có.
Mau Phan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fz3000 mới đúng chứ. Fz2000 có lâu rồi mà
htkim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đã dùng qua cả hai loại Lumix FZ và TZ. Loại FZ có kích thước và hình dáng giống DSLR. Loại TZ nhỏ gọn hơn nhưng giá lại cao hơn FZ cùng đời.
Các máy Lumix compact này có chất lượng ảnh rất tốt vì dùng ống kính Leica, thời gian lấy nét rất nhanh. Mình đã từng chụp núi Phú Sĩ ở Nhật khi đang ở trên tàu cao tốc Shinkansen chạy với tốc độ 250km/h, ảnh ra rất rõ. Các loại máy này thích hợp cho những người chụp ảnh du lịch mà không cần kỹ năng chụp ảnh cao. Ngoài ra các đời máy này thường là made in Japan nên có chất lượng cao.
Nhược điểm chính của TZ là dùng motor zoom nên nếu dùng zoom nhiều dễ chết motor. Dòng FZ trước đây chỉ dùng motor nên cũng dính phốt này, do đó đời FZ1000 ngoài motor đã có thêm vòng chỉnh zoom bằng tay. Nhược điểm thứ hai là chụp ban đêm khá tệ.
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htkim cho em hỏi tí anh ơi.
em dùng máy ảnh để đi học. 30 tuổi mới đi học đại học anh ạ.
đi học em ngồi xa gần như cuối giảng đường mà cần zoom lên bảng phấn để thấy chữ các bạn viết.

em dùng máy ảnh để đi làm. em hay chụp hình tủ điện, thiết bị điện công nghiệp, cần đứng cách xa 3-5m chụp cho an toàn. chụp những thông số CB, (cầu dao) có chữ be bé trên đó.

Em cần chuyển hình ảnh sang điện thoại nhanh, để gửi hình qua zalo báo cáo nhanh cho sếp, hoặc có em dùng luôn xiaomi note 4 chụp lại ảnh trên màn hình máy ảnh và gửi đi.

Nên mua loại máy nào anh ạ.
htkim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thientoifxr Theo nhu cầu của bạn thì nên dùng các loại máy ảnh du lịch siêu zoom đời mới, vừa chụp được những chi tiết ở xa mà lại có trang bị wifi có thể gởi hình trực tiếp lên mạng hoặc máy tính.
Ví dụ dùng Panasonic FZ1000, Sony DSC HX90, HX400V, HX600. Hoặc dùng Nikon P1000. Các dòng này đều tốt, có điều máy mới giá hơi chát. Bạn có thể mua các máy ảnh second hand giá rẻ hơn, nhưng phải kiểm tra kỹ.
Bạn đã 30 tuổi mà còn tranh thủ đi học thì rất có ý chí, hãy ráng học cho tới nơi. Tuy nhiên theo mình thì bạn ráng đi học sớm để có chỗ ngồi phía trên gần bảng mà đọc-ghi-nghe trực tiếp, vì nếu chỉ lo chụp ảnh chữ viết trên bảng thì bạn không còn thì giờ để nghe hiểu. Theo kinh nghiệm thì bạn chỉ cần nghe hiểu cỡ 70% những gì thầy cô giảng tại chỗ thì về nhà không cần ôn lại nhiều vẫn nhớ tốt. Còn nếu chụp ảnh, khi về nhà bạn xem lại ảnh trên màn hình máy thì làm sao to bằng bảng được, hơn nữa lúc đó chỉ toàn chữ mà không có lời giảng của thầy thì làm sao mà hiểu được?
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htkim à thật ra mình mặc cảm tuổi tác. nên đành phải như vậy thôi bạn ạ. nghe hiểu nhưng cũng khó hiểu.
thank bạn.
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho em hỏi tí anh ơi.
em dùng máy ảnh để đi học. 30 tuổi mới đi học đại học anh ạ.
đi học em ngồi xa gần như cuối giảng đường mà cần zoom lên bảng phấn để thấy chữ các bạn viết.

em dùng máy ảnh để đi làm. em hay chụp hình tủ điện, thiết bị điện công nghiệp, cần đứng cách xa 3-5m chụp cho an toàn. chụp những thông số CB, (cầu dao) có chữ be bé trên đó.

Em cần chuyển hình ảnh sang điện thoại nhanh, để gửi hình qua zalo báo cáo nhanh cho sếp, hoặc có em dùng luôn xiaomi note 4 chụp lại ảnh trên màn hình máy ảnh và gửi đi.

Nên mua loại máy nào anh ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019